๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:06:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ TRAP  (อ่าน 18287 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:52:52 PM »

ผลการแข่งของมือใหม่สนามแรกทีมผมชนะเล็กๆ

แข่งอีกครั้งก็ชนะเล็กๆ

ทีมคู่แข่ง

ลุงหัวหน้าทีมที่แข่งด้วย

หัวหน้าทีมผม

ปืนยิงนกเอามายิงTRAP

ยิงTRAPเป็นอะไรที่สนุกมากใครได้ลองจะติดใจ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:28:19 PM »

ถือว่ามีฝีมือดีนะครับ ใช้ปืนปั้ม 870 ซะหลายคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:23:28 AM »

ผมเคยอยากยิงมานานแล้วเพื่อนผมบอกว่ายิงยากปืนแพงค่าเกมค่าลูกแพง
ผมเลยไม่ได้ลองสักที จนเมื่อสองเดือนที่แล้วผมไปยืนดูเค้ายิงกัน
มีสมาชิกถามผมว่าอยากลองยิงไหมจะให้ยืมปืน
เป็นคร้งแรกทีผมยิงเป้าบินและยิงโดน15ตัว
รู้สึกตื่นเต่นมากมันไม่ยากและไม่ง่ายใครลองยิงผมว่าติดใจทุกคน เดียวนี้ปืนสั้นผมไม่จับไปยิงเลย....
ขอบคุณท่าน ลูกซองสั้นที่ชมฝีมือ ผมใช้870 28นิ้วฟูลโช๊ค อยากขอคำแนะนำท่านลูกซองสั้นและ สมช ที่ยิงเป้าบินว่ามีเทคนิคในการยิงอย่างไร
ขอบคุณครับ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:28:55 PM »

ยิงอเมริกันแทรป 16 หลา ถ้าใช้กระสุน 1 1/8 ออนซ์ ลองเปลี่ยนเป็น modified choke ดูครับ อาจจะยิงโดนง่ายขึ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:48:11 AM »

ยิงอเมริกันแทรป 16 หลา ถ้าใช้กระสุน 1 1/8 ออนซ์ ลองเปลี่ยนเป็น modified choke ดูครับ อาจจะยิงโดนง่ายขึ้น

ขอบคุณที่แนะนำผมจะลองยิงดูว่าคะแนนต่างกันแค่ไหนครับ  ไหว้
วันนี้มีรูปปืนมาอวดเป็นของเพื่อน สมช ในสนามครับ

ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:00:20 PM »

อะ จ๊าก  BT-100 ตัวจริงๆ  กระบอกนี้เจ๋งจริงๆ

เปลี่ยนเป็น modified choke แล้ว ยิงแบบเดิมนะครับ อย่าเร่ง หรือ อย่าเน้น
ถ้าได้คะแนนมากขึ้น ช่วยเข้ามาบอกด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:52:27 AM »

วันนี้มีแข่งลีค ผมตัดสินใจเปลี่ยนเป็น modified choke ยิง ผลออกมาไม่ต่างกันเท่าไหร เกมแรกยิง21-เกมสองยิง20 ผมยิงไม่ดีเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ทีมชนะอีกแล้ว Grin

ทีมที่แข่งด้วย
 ผมชอบสนามนี้มาก สีเป้าตัดกับสีเขียวต้นไม้

เจอปืนเทพของอิตาลี อ่านไม่ออกเจ้าของบอกซื้อมา$5000 ตกใจหน้าซีด
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 03:22:50 PM »

Caesar Guerini ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 09:25:42 AM »

วันนี้ซ้อมยิง ผมยิง25แต้มด้วย modified choke 2เกม รู้สึกได้ว่าเป้าแตกไม่ระเอียด แต่ยิงถูกง่ายกว่ามาก อีก3เกมก็อยู่ใน23-24 คะแนน
ขอคุณสำหลับคำแนะนำครับ
Caesar Guerini ใช้เลยครับชื้อเรียกยาก สวยมากแต่ราคาเอื่อมไม่ถึง

ผมว่าจะซื้อตัวนี้แทนได้สองลำมีความคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:12:34 AM »

แข่งที่สนามไหนครับคุณ Nick  ตอนผมอยู่บ้านนอก  ลุงที่ให้ยืมยิงเอา remington รุ่นเดียวกับ browing A-5 มาให้ลอง  แกยิงโดนเกือบทุกนัด ผมโดนครึ่งเดียว

แวะไปสนาม skeet เพื่อนที่เป็นอาจารย์สอนที่ MIT แต่หุ่นเหมือน Rambo มากกว่า  เอา Spas 12 มาลองปืนหลังทำความสะอาดเสร็จ  มันยิง 10 นัด โดนทั้งหมดเลย   เรายิง O/V 2 นัด station แรก ไม่โดนสักแอะ ยิง 25 นัด โดนไม่ถึง 10 นัดเองมั้ง 5 5 5

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:48:57 AM »

แข่งที่สนามไหนครับคุณ Nick  ตอนผมอยู่บ้านนอก  ลุงที่ให้ยืมยิงเอา remington รุ่นเดียวกับ browing A-5 มาให้ลอง  แกยิงโดนเกือบทุกนัด ผมโดนครึ่งเดียว

แวะไปสนาม skeet เพื่อนที่เป็นอาจารย์สอนที่ MIT แต่หุ่นเหมือน Rambo มากกว่า  เอา Spas 12 มาลองปืนหลังทำความสะอาดเสร็จ  มันยิง 10 นัด โดนทั้งหมดเลย   เรายิง O/V 2 นัด station แรก ไม่โดนสักแอะ ยิง 25 นัด โดนไม่ถึง 10 นัดเองมั้ง 5 5 5

ผมเป็นสมาชิก http://www.woburnsportsmen.com/ ห่างจากบ้านผมแค่15นาทีถ้ารถไม่ติด
ตอนนี้บ้ายิงTARPปืนสั้นไม่จับไปยิงแลย Grin ถ้ารู้ว่าสนุกปืนสั้นคงมีไม่กี่กระบอก เก็บเงินใว้ซื้อ o/u สวยดีกว่า Grin
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:34:50 PM »

วันนี้ซ้อมยิง ผมยิง25แต้มด้วย modified choke 2เกม รู้สึกได้ว่าเป้าแตกไม่ระเอียด แต่ยิงถูกง่ายกว่ามาก อีก3เกมก็อยู่ใน23-24 คะแนน
Caesar Guerini ใช้เลยครับชื้อเรียกยาก สวยมากแต่ราคาเอื่อมไม่ถึง

ผมว่าจะซื้อตัวนี้แทนได้สองลำมีความคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ ไหว้

คุณ nick จะเอาจริงกับเกมส์ trap ไหมหละครับ
Beretta 687 SilverPigeon II Combo set ได้กระบอกนี้มา ก็สามารถยิงได้ทุกเกมส์ของ trap ครับ
ถ้ายิง 16 หลา ก็ใช้ลำกล้องแฝดซ้อน แล้วใส่ Modified choke ไว้ลำกล้องล่าง
ถ้าสนามที่คุณยิงมีเครื่องดีด double trap ด้วย ก็ใส่ Full choke ไว้ลำกล้องบน แล้วก็ร่วมก๊วน double trap ได้เลย
ส่วนลำกล้องเดี่ยว เอาไว้ยิง Handicap ครับ ระยะไกล ใส่ Full choke เท่านั้นครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:12:17 AM »

คุณ nick จะเอาจริงกับเกมส์ trap ไหมหละครับ
Beretta 687 SilverPigeon II Combo set ได้กระบอกนี้มา ก็สามารถยิงได้ทุกเกมส์ของ trap ครับ
ถ้ายิง 16 หลา ก็ใช้ลำกล้องแฝดซ้อน แล้วใส่ Modified choke ไว้ลำกล้องล่าง
ถ้าสนามที่คุณยิงมีเครื่องดีด double trap ด้วย ก็ใส่ Full choke ไว้ลำกล้องบน แล้วก็ร่วมก๊วน double trap ได้เลย
ส่วนลำกล้องเดี่ยว เอาไว้ยิง Handicap ครับ ระยะไกล ใส่ Full choke เท่านั้นครับ

ขอบคุณคำแนะครับ ไหว้
 ผมสงสัยจะโดนBeretta 687 SilverPigeon II Combo ชุดนี้แน่ๆราคา$4900 ได้มาเมื่อไหรจะเอามาอวดครับ ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:23:33 AM »

ผมเป็นสมาชิก http://www.woburnsportsmen.com/ ห่างจากบ้านผมแค่15นาทีถ้ารถไม่ติด
ตอนนี้บ้ายิงTARPปืนสั้นไม่จับไปยิงแลย Grin ถ้ารู้ว่าสนุกปืนสั้นคงมีไม่กี่กระบอก เก็บเงินใว้ซื้อ o/u สวยดีกว่า Grin
ผมเคยไปยิง NRA matches ที่สนามปืนสั้นบ่อยๆครับ  แต่ไม่เคยเดินไปดูสนาม Skeet/Trap กับ Rifle สักที ประเภทขี้เกียจแบบน่ะครับ  ผมเคยอยู่ Danvers fish & games club ครับ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:03:42 PM »

ถ้าใครได้ลองยิงเป้าบินแล้ว มักจะติดใจกันทุกคนครับ
ผมเคยหลงไหล ยิงเป้าบินแบบ skeet ตั้งแต่ปี 1987 ไปจนถึงปี 1993
ปี 1994 ผมเปลี่ยนไปยิง trap มาเลิกยิงแข่งขัน ก็ตอนจบ Asian Games 1999
ตลอด 12 ปี ที่ผมหลงไหลการยิงเป้าบินแบบบ้าคลั่ง ผมแทบไม่ได้ซื้อปืนสั้นเลย
ใช้เงินแทบทั้งหมดไปกับค่าเป้า ค่ากระสุน และค่าเดินทางไปแข่งต่างประเทศ
ถ้าผมไม่ได้ทุ่มเทไปกับการยิงเป้าบินตลอด 12 ปีนั้น ผมอาจจะมีปืนสั้นมากกว่าปัจจุบันนี้มากมาย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์