๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:15:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ เทารัส m941 ul .22 magnum  (อ่าน 8221 ครั้ง)
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:23:06 PM »

เพิ่งได้รับ  เทารัส m941 ul .22 magnum สวัสดิการมาใหม่ เลยเอาไปทดสอบยิง ประมาณ 120 นัด ใช้กระสุน 3 ยี่ห้อตามภาพ สับแตกหมดทุกนัด แต่มีปัญหาเรื่องการคัดปลอก คือ ปลอกมันบวมจนคับโม่เกือบทุกนัด ต้องกระทุ้งออก ในจำนวนนี้มีประมาณ 20 ปลอก ที่มีรอยฉีกด้านข้างปลอกตามแนวยาว ขอรบกวนสมาชิกช่วยวิเคราะห์หน่อยว่า อาการเหล่านี้เป็นอาการผิดปกติจากอะไร ปืนมีปัญหา หรือกระสุนมีปัญหาครับ และขอคำแนะนำการแก้ไขด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2012, 11:57:03 PM โดย chalie27 » บันทึกการเข้า
cr2
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

.357 5 นัด หรือ 8 นัด คือตัวต่อไป

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:50:36 PM »

Grinเทารัสครับผม

เพิ่งได้รับ ruger m941 ul .22 magnum สวัสดิการมาใหม่ เลยเอาไปทดสอบยิง ประมาณ 120 นัด ใช้กระสุน 3 ยี่ห้อตามภาพ สับแตกหมดทุกนัด แต่มีปัญหาเรื่องการคัดปลอก คือ ปลอกมันบวมจนคับโม่เกือบทุกนัด ต้องกระทุ้งออก ในจำนวนนี้มีประมาณ 20 ปลอก ที่มีรอยฉีกด้านข้างปลอกตามแนวยาว ขอรบกวนสมาชิกช่วยวิเคราะห์หน่อยว่า อาการเหล่านี้เป็นอาการผิดปกติจากอะไร ปืนมีปัญหา หรือกระสุนมีปัญหาครับ และขอคำแนะนำการแก้ไขด้วย

พร้อมนะครับ หนึ่ง สอง สาม ยิงแล้วนะครับ โดนxแล้วนะครับ ขอบคุณครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:50:58 PM »

โทษนะครับ ในภาพ เป็น Taurus นะครับ

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 03:15:28 PM »

ลอง CCI ดูครับ....

ของผม .22 LR ยี่ห้อที่คุณถ่ายภาพมา ก็ปลอกบวมคับโม่เหมือนกับ

chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:04:46 AM »

ขออภัยครับ เพลินไปหน่อย กำลังคุยกับเพื่อนเพิ่งไป lc9 มา ครับ แก้ไขๆ   ไหว้ ไหว้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:37:44 PM »

ลองเปลี่ยนกระสุนหลายๆ แบบดูครับ แล้วเลือกที่เหมาะกับปืนของเรามากที่สุด
ปล. S&W M51 ของ (พ่อ) ผม ชอบ Federal ที่สุดครับ ปลอกไม่บวมไม่แตก คัดออกฉลุย

Pragmatism
ATIPPONG
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:38:07 AM »

ตัวนี้โครงอัลลอย ไม่ใช้แสตนเลส
ผมก็เพิ่งรับมาได้เดือนนึงแล้ว แต่เป็นโครงแสตนเลสครับ
ไม่มีปัญหาเรื่องคัดปลอก เทออกได้เลยไม่ต้องกดตัวคัดปลอกด้วย

ว่าแต่ใช้ลุกแม้กนั่มหรือป่าว อาการนี้จะเกิดได้ถ้าเอาลูก lr ยิง
ผมเคยเอาลูก lr ยิงเป็นแบบที่ว่าเลย ปลอกบวม บางคร้งมีฉีก เศษตะกั่วเกาะลำกล้องเยอะ
ทิศทางการยิงไม่แน่นอน เกลียวไม่จับ ลูกเข้าเป้าแบบขวางลำก็มี

แต่ถ้าเอาลูกแม็กนั่มไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้แน่นอนครับ
ปัญหาเดียวถ้าเอาลูกแม็กนั่มยิงมากขนาดนี้คือ กระเป๋าแบนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:01:21 AM »

ลองเปลี่ยนกระสุนหลายๆ แบบดูครับ แล้วเลือกที่เหมาะกับปืนของเรามากที่สุด
ปล. S&W M51 ของ (พ่อ) ผม ชอบ Federal ที่สุดครับ ปลอกไม่บวมไม่แตก คัดออกฉลุย

เพิ่มเติมข้อมูล: ผมใช้แต่กระสุน WMR (แม็กนั่ม) เท่านั้นครับ LR ไม่ยิง (เดี๋ยวปืนอาจเสียหายได้)

Pragmatism
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:21:13 PM »

ตัวนี้โครงอัลลอย ไม่ใช้แสตนเลส
ผมก็เพิ่งรับมาได้เดือนนึงแล้ว แต่เป็นโครงแสตนเลสครับ
ไม่มีปัญหาเรื่องคัดปลอก เทออกได้เลยไม่ต้องกดตัวคัดปลอกด้วย

ว่าแต่ใช้ลุกแม้กนั่มหรือป่าว อาการนี้จะเกิดได้ถ้าเอาลูก lr ยิง
ผมเคยเอาลูก lr ยิงเป็นแบบที่ว่าเลย ปลอกบวม บางคร้งมีฉีก เศษตะกั่วเกาะลำกล้องเยอะ
ทิศทางการยิงไม่แน่นอน เกลียวไม่จับ ลูกเข้าเป้าแบบขวางลำก็มี

แต่ถ้าเอาลูกแม็กนั่มไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้แน่นอนครับ
ปัญหาเดียวถ้าเอาลูกแม็กนั่มยิงมากขนาดนี้คือ กระเป๋าแบนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้แค่ลูกแม็คนั่มครับ ยังไม่เคยนำ .22 LR ยิงเลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์