๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:08:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกรณีหากถูกอีกฝ่ายยิงปืนข่มขู่เราก่อน  (อ่าน 6216 ครั้ง)
ชุมชน243
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:44:24 AM »

ยอมยกธง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 12:15:58 PM »

แจ้ง ตำรวจ ซิ ครับ มันผิดกฎหมายอยู่แล้ว
ให้เค้าไปรบ กับตำรวจ  เราเป็นคงชงเรื่อง เท่านั้น

เผลอ ๆ อาจถูกหมายค้น ..   ส่วนเรา จะให้ใครรู้ว่า มีปืน บางทีก็ไม่จำเป็น หรือถ้า คิดว่าจำเป็น
เลือกเอาเทศกาลใด ก็ได้ กดลงดิน ให้หมดโม่ หมดแม็ก .. แบบ นี้ก็รู้กันแล้วละ ครับ   Wink

jabpo
Full Member

คะแนน 12

บริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าครับ......

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 01:39:37 PM »

ขู่เเบบนั้นยอมๆ เค้าไปเถอะครับท่าน มีเรื่องเปลืองตัวเปล่าๆ

เอาตำรวจไปคุยจะดีกว่าครับ

ถ้าเป็นผม ผมรอได้

หลบเลี่ยงไม่ได้เเปลว่าขลาด อยากรบต้องชนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ฮิทเลอร์
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 03:00:15 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยครับ แล้วกรณีที่มีปากเสียงกัน แล้วเราหันหลังเดินกลับ แต่คู่กรณีดันขึ้นลำปืนให้เราได้ยิน(แต่ไม่เห็นปืน)

โดยที่เราก็ไม่รู้ว่าหมายแค่ข่มขู่ หรือต้องการที่จะยิงเรา แต่เราดันไวกว่าหันกลับไปยิงเค้าตายก่อนที่เค้าจะลั่นกระสุนนัดแรก อย่างนี้เกินกว่าเหตุมั๊ยครับ (เป็นเหตุการณ์ที่เกิดกับผมจริงแต่ผมไม่ทันได้ยิงเพราะมีแม่และภรรยาอยู่ด้วย กลัวว่าจะโดนลูกหลง)

คู่กรณีเป็นตำรวจ 2 นาย เมาแล้วหาเรื่อง แต่ไม่ลงจากรถ อยู่เป็นเป้านิ่งในรถ ถ้าวันนั้นไม่ติดที่มีแม่และเมียอยู่ด้วย ป่านนี้ผมคงย้ายที่นอน ไปนอนในคุกแล้ว

ฝากถึงคนที่มีปืนในมือ มีอำนาจในมือ มีกฏหมายในมือนะครับ อย่าคิดว่าเรามี เราเก่ง อยู่คนเดียว ถ้าท่านแกะกะระรานไปเรื่อย ซักวันนึงท่านอาจเจอคนจริงที่แน่กว่าท่านก็ได้ เหตการณ์วันนั้นทำให้ผม ที่เกลียดตำรวจ(เลวๆ)อยู่แล้วเกลียดมากขึ้นกว่าเดิมครับ เพราะมันเกือบทำให้ผมติดคุก ตำรวจที่ดีมีมากกว่าตำรวจเลวครับ แต่ตำรวจที่ดีก็ไม่สามารถควบคุมตำรวจเลวๆ ไม่ให้ออกมาทำความเดือดร้อนให้ประชาชนได้ จึงมีเรื่องทำนองนี้ออกมาเรื่อยๆ

ขอบพระคุณ จขกท.ด้วยครับ ไหว้ ไหว้
hart45
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 03:47:09 PM »

หลายๆท่าน ยอมถอย หลบเลี่ยง ไม่อยากมีเรื่อง ทำให้พวกนั้นได้ใจ หลงตัวเอง คิดว่าแน่ ใหญ่คับฟ้าไม่มีใครอยากยุ่งด้วย สาเหตุที่ยอมถอย เพราะ คือสุจริตชน มีงานเป็นหลักแหล่ง มีครอบครัวอันเป็นที่รัก ซึ่งต่างกับฝ่ายตรงข้าม พร้อมที่จะเผ่นไปไหนก็ได้ ติดคุกก็ไม่สน อยากทำอะไรก็ทำ กร่างไปทั่ว จนเป็นความเคยตัว แล้วสักวันจะเจอฝ่ายที่เหมือนกัน  โดยเฉพาะวัยรุ่นใจร้อน จบ...
สรุป ยอมให้เขาไปดีแล้วครับ ไม่ได้เสียศักดิ์ศรีแต่อย่างใด เป็นการดีเสียอีก ปล่อยให้เคยตัวไว้ ไปเร็วดี...
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 04:18:44 PM »

หนีออกมาแล้วโทรแจ้งตำรวจดีกว่าครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 06:16:42 PM »

หนีตั้งแต่แรกแล้วครับ   ไม่ทันได้ขู่ผมหรอก คิก คิก งอน
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 06:25:24 PM »

สมัยเป็นเด็ก เคยเจอครับ
เพื่อนกับอริต่อยกันอยู่ดีๆ
พ่อมัน(คู่กรณีที่กำลังสางกับเพื่อน)มาถึงชักปืนยิงเฉยเลย

ไปจบกันที่ตู้ยาม...

ยังจะปรับผม 500 เรื่องทะเลาะวิวาทอีก
ถ้าเป็นตอนนี้คงแย่...

เรือจ้างกลางไพร
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:41:35 PM »

แล้วแต่สถานการณ์ครับ  ถ้าในที่สาธารณะ  ก็ให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่จะดำเนินการตามกฎหมาย  แต่ถ้าอยู่ในพื้นที่เคหะสถานของเราเอง  ... ผมซัดก่อนตั้งแต่มันจับด้ามปืนครับ  Grin
ใช่ครับ ถ้าในบ้านเราต้องเอาแน่  แต่ถ้าเป็นที่อื่น เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่า ถือคติ"รู้ว่าขี้ อย่าเอามือไปจิ้ม" ครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

ในยามคับขัน อย่าลังเล

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:24:58 PM »

ที่เคยเห็นคือชักปืนยิงขึ้นฟ้า แล้วเดินมาเอาปืนตบตามสูตรนักเลงหัวไม้ แจ้งตำรวจไม่ต้องหวังไม่เคยเห็นมันติดคุกซะที
ก็คิดว่าซักวันมันคงโดนสวนซักวัน
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:41:49 PM »

แล้วแต่ปัจเจกบุคคลครับ
เขาขู่เพื่อหวังผลด้านใด หากขู่เพื่อเอาทรัพย์สิน คงต้องป้องกันทรัพย์
ขู่เราเพื่อทำร้ายคนอื่น ที่เป็นข่าวก็มาฉุดผู้หญิงโดยถือปืนมาด้วย โดนยิงสวน
เป็นผมก็ทำเช่นนั้น

ถ้าขู่แบบเบ่ง กูใหญ่ ขู่ไร้เหตุผล(มีนะ เรื่องไม่เป็นเรื่อง ทำให้เป็นเรื่องนี่)  ยอมๆไปครับ
เปลืองตัว

ถูกทุกข้อ +1ครับพี่
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:28:37 AM »

ขู่แบบยิงปืนขึ้นฟ้า คนอย่างผมไม่ให้มันขู่ต่อแน่ครับ

หนีกลับบ้านแนบตั้งแต่มันชักปืนแล้วครับ.......ว่าขี้ขลาดก็เอา ผมไม่อยากเสี่ยงกับคนประเภทนี้ครับ  เศร้า

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:00:31 PM »

แจ้ง ตำรวจ ซิ ครับ มันผิดกฎหมายอยู่แล้ว
ให้เค้าไปรบ กับตำรวจ  เราเป็นคงชงเรื่อง เท่านั้น

เผลอ ๆ อาจถูกหมายค้น ..   ส่วนเรา จะให้ใครรู้ว่า มีปืน บางทีก็ไม่จำเป็น หรือถ้า คิดว่าจำเป็น
เลือกเอาเทศกาลใด ก็ได้ กดลงดิน ให้หมดโม่ หมดแม็ก .. แบบ นี้ก็รู้กันแล้วละ ครับ   Wink
ผมเอาแบพี่ Ro@d  ครับคิดว่านะจะดีที่สุดในเวลานั้น   แต่ถ้ายังตามมาราวีไม่เลิกอีก  ก็คงว่ากันอีกเรื่อง  และคงต้องวิเคราะห์เหตุผลต่างๆว่ามีเหตุอะไรที่มันสมควรที่เราควรจะยิงตอบโต้ออกไป   ยิงไปแล้วถูกมันตาย เราก็เดือดร้อนอีก  ยิงออกไปแล้วมันเลิกลาเพราะว่าเราก็มีปืนมันจึงถอยรึเปล่า   ตอบโต้มันไม่ยากแต่เมื่อเราทำไปแล้วสิ่งที่จะตามมานั้นเราเตรียมรับมันแล้วรึยัง  อย่าคิดเพียงแค่เราทำเราตอบโต้ไปแล้วมันสะใจ   เรามีปืนเราต้องคิดให้รอบครอบก่อนทำครับผมคิดอย่างนี้   และอีกอย่างที่ผมคิดอยู่เสมอนะครับ  คนกล้าคนแน่ส่วนใหญ่มักตายก่อนเมื่อเจอคนที่แน่กว่ากล้ากว่าครับ.
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:18:12 PM »

ขอใช้แนวทางของพี่ Ro@d ครับ
Thales
"I got soul, but I'm not a soldier"
Jr. Member
**

คะแนน 1

si vis pacem, para bellum

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:54:42 PM »

จำคำได้ไม่ชัวเจอในบอร์ดนี้แหละ

หนีได้หนี พยายามหนีให้สุดๆ หนีไม่ได้สู้ สู้ต้องให้อีกฝ่ายตายและรักษาชีวิตเรา

Clare Quilty: Who is the girl?
Humbert: She is my daughter.
Clare Quilty: You lie, she is not.
Humbert: I beg your pardon?
Clare Quilty: I said "July was hot."
                                   Lolita (1997)
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์