๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:43:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cz 75 P-01 ... ปืน สวัสดิการ  (อ่าน 16878 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 02:37:41 AM »

Grin ถ้าเป็นปืนที่สั่งผ่านอเมริกา ที่ด้านขวาของปืนจะมีชื่อและที่อยู่ของ บ. ตัวแทนจำหน่ายในอเมริกาปั้มอยู่ครับ Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 08:32:22 AM »

คุณ deang ใช้สวัสดิการของ สน.อส. หรือเปล่าครับ...แล้วได้ "น้ำจิ้ม" จำพวก ซองพก ไฟฉาย นาฬิกา แว่นตา...มาด้วยหรือเปล่า...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 08:52:49 AM »

คุณ deang ใช้สวัสดิการของ สน.อส. หรือเปล่าครับ...แล้วได้ "น้ำจิ้ม" จำพวก ซองพก ไฟฉาย นาฬิกา แว่นตา...มาด้วยหรือเปล่า...
  ขออนุญาตตอบแทนนะครับ เพราะผมก็โครงการครูของ สน.อส. เหมือนกัน ของแถมได้ครับ แต่ต้องไปรับเองที่ร้านปืนสี่พระยา ของผมได้มา จะมีแว่นตา นาฬิกา ไฟฉาย ทั้ง สามอย่างนี้จะเป็นของนอริงโก้ ดู ๆ แล้ว ก็ต้องทำใจนะครับ เพราะเป็นแค่ของแถม ส่วนผมไม่คิดอะไรมากมาย ได้ปืนแล้วไม่ได้ของแถมก็ไม่ว่าไร ยังดีกว่าไม่ได้ปืน ส่วนซองปืนของผมสั่ง P-01 ตอนไปรับซองรุ่นนี้ที่ร้านหมด ทางร้านบอกจะส่งให้ทีหลัง ก็โอเค ส่งให้ก็โชคดีไปไม่ส่งก็ไม่เป็นไร  เลยเดินหาซื้อเอาแถว ๆ นั้นซะ  ไปได้ที่ร้านอาภา เป็นซองใช้ได้ทั้ง 3 แบบ คือ พกนอก พกใน และสะพายไหล่  150  บาทเอง ของทำในไทย แล้วก็เลยซื้อกระเป๋าใส่ปืนอันนี้ไม่รู้ผมเรียกถูกหรือเปล่านะครับ ลักษณะเหมือนกับกระเป๋าใส่คู่มือรถ หรือทะเบียนรถตอนที่เราซื้อรถมาใหม่ ๆ มาอีกใบหนึ่งร้านเดิมนั่นล่ะราคาก็ 150 เท่าเดิม

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 11:41:02 AM »

ผมเพิ่งไปรับ cz 75 p-01 มาเมื่อไม่นาน รอทำ ป.4 อยู่ครับ ของแถมไม่มีครับ ปืนก็ถูกใจครับกำลังทดสอบประสิทธิภาพ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 11:25:33 AM »

สรุปแล้ว 75 D compact(รุ่นใหม่) กับ 75 P-01 แตกต่างกันที่ชื่อรุ่นนั่นแหละครับ  ของผมก็ได้แม็ก 10 นัดมา 2  อัน เลยไปซื้อแม็กฯที่ใส่ลูกได้เยอะมาเพิ่มอีก 1 อัน    P-01เห็นมีทั้ง made in USA  และ made in  เชคฯ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 11:33:11 AM »

P-01เห็นมีทั้ง made in USA  และ made in  เชคฯ

Grin ปืน CZ เกือบทุกรุ่น ผลิตที่เชคครับ มีเพียงปืนยาวรุ่นหรือสองรุ่นเท่านั้นที่ผลิตอเมริกา แต่ที่เห็นปั้ม USA นั่นคือ บ.ที่เป็นตัวแทนในอเมริกาครับ Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 10:34:43 PM »

CZ 75 P-01 ปืนสวัสดิการ สน.อส. ตีทะเบียนอะไร ตรงส่วนไหนของปืนครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 08:16:04 PM »

แกะ ฝา ยางที่ ประกบเป็นด้ามออก จะพบรอยตอก บนเฟรมมของด้าม ด้านข้างตรงอุ้งมือ ครับ

FBook   prasop tongtawat
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 08:23:59 PM »

ซองใยสังเคราะห์ 150 บาท อย่า วางใจนะ ครับ ปืนจะเป็นรอยได้ ง่าย ๆ ... ใช้ ซองหนังชามัวอย่างบาง  ที่ บุภายในด้วย หนังนิ่ม จะเวอรค์สุด ... ของผม ให้ ร้าเย็บรองเท้า ตามข้างถนน โมดิฟาย ... ใช้หนังชาร์ มัวร์ เย็บหุ้มทับ ให้คลุมตัวปืน และ หงอนบีเว่อร์เทล นกสับ ให้ มิดชนิด กันรอยขูดขีด100 เปอร์ เซนต์ ... (แกเอาคลิป โลหะสะหรับติด ขอบเอวทิ้ง) ... เพราะผมใส่กระเป๋าคาดเอว เวลาติดตัว

FBook   prasop tongtawat
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 08:39:48 PM »

ของผม เป็นของกรมการปกครอง ระยะที่ 2 โทร.ไปสอบถามเมื่อเช้านี้ พอดีโทร.ไปตรงเบอร์ของสวัสดิการครู  เค้าเรียกผมอาจารย์เฉยเลย ไม่เป็นไร ตกใจนิดหน่อย เค้าต่อให้อีกเบอร์หนึ่ง เป็นของ ปกครอง ได้ความว่า อาทิตย์หน้าให้โทร.ไปอีกทีว่าจะได้วันไหนกันแน่ เพราะกว่าจะรอหนังสือแจ้งผ่านจังหวัดก็คงอีกเป็นเดือน  กะว่าอาทิตย์หน้าคงได้รับแน่นอน อยากให้ถึงวันนั้นเร็ว ๆ จัง  ก็น่าจะได้ เพราะยอดที่เขาจะจ่ายมีตั้ง 1,250 กระบอกน่าจะมีของเราน่าเพราะของสมิธฯ เป็นส่วนใหญ่
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 03:58:57 PM »

โครงการนี้ ทำให้ครูมีโอกาสได้ซื้อปืนครับ ว่างๆครูก็ได้เปลี่ยนบรรยากาศ มือเปื้อนชอล์ค เป็นมือเปลื้อนเขม่าดินปืน  ผมก็รอโอกาสนี้มานานครับเพราะที่ผ่านมาไม่เคยมีสวัสดิ์การสำหรับครูเลย  (อานิสงจากเหตุการณ์ 3 จังหวัดชายแดนใต้ ทำให้ครูทั่วประเทศมีปืน)
bb_boy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 11:00:11 PM »

Smiley พอมีรูปปืนที่ไปรับกันโครงการให้ดูหน่อยได้ไหมครับ น้ำลายหก เผื่ออยากจะจองกับเขาบ้าง
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 11:09:08 PM »

สน.อส.  ระยะที่ 2  เห็นว่าได้ประมาณ  เดือนหน้านี้ครับ

เคยโทรไปถามเห็นบอกว่าให้รอ  เอกสารตอบรับ  ให้ไปรับปืนก่อน  ถึงจะไปรับได้

ร้องเพลงรอเหมือนเดิม... โดนชก โดนชก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 11:20:42 PM »

ยินดีกับแฟนพันธ์แท้ CZ ด้วยครับ

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 02:22:33 AM »

ไม่มีปืนสวัสดิการอ่ะ...

อิจฉาคับ...:Smiley
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์