๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:45:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cz 75 P-01 ... ปืน สวัสดิการ  (อ่าน 16909 ครั้ง)
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 09:04:12 PM »

Smiley พอมีรูปปืนที่ไปรับกันโครงการให้ดูหน่อยได้ไหมครับ น้ำลายหก เผื่ออยากจะจองกับเขาบ้าง
ครับผมเป็นปืนโครงการ CZ 75 p-01 ครับ อุปกรณ์ได้ตามนี้ แต่ไม่ของแถมครับ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 09:15:53 PM »

เห็นแล้วอิจฉาจังเลยครับ คุณ wee2k  .... หลงรัก หลงรัก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
k1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 30, 2006, 04:09:26 PM »

รบกวนช่วยเลือกหน่อยนะครับระหว่างCzคอมแพ็คธรรมดา กับตัวรางเต็ม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2006, 04:16:17 PM »

รบกวนช่วยเลือกหน่อยนะครับระหว่างCzคอมแพ็คธรรมดา กับตัวรางเต็ม

Grin คอมแพคธรรมดาที่ว่านี่หมายถึง Compact D โครงอัลลอย หรือ Compact ธรรมดาโครงเหล็กครับ Huh Grin
 Grin ถ้าเป็นผม ระหว่าง Compact ธรรมดาโครงเหล็ก / D โครงอัลลอยรางไม่เต็ม / D โครงอัลลอยรางเต็ม เลือก Compact ธรรมดาโครงเหล็กครับ ชอบเหล็กมากกว่าอัลลอย Grin

wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 01:31:24 PM »

CZ75 ปัจจุบันมีระบบ safe ทั้งแบบ
1. ใช้นิ้วพยุงนก เหนี่ยวไกผ่อนนกลดเอง และมี safe เข้า safe ได้เมื่อขึ้นนก (ลดนก safe ไม่ได้ ป้องกันการซ้ำซ้อน)
2. รุ่นมีคันลดนก ไม่มี safe
บางรุ่นมีปุ่มเตือนว่ามีกระสุนในรังเพลิงเช่น รุ่น PO-1 บางรุ่นศูนย์ปรับได้
ผิวมี 4 แบบ
1. ดำ พ่นโพลีเมอร์
2. รมดำมัน (ไม่ค่อยเห็นแล้ว)
3. ชุบนิเกิลขาว (ไม่ค่อยเห็นแล้ว)
4. 2 สี โครงชุบนิเกิลขาว ลำเลื่อนรมดำ (ทั้งแบบ ดำ, ด้าน)
ข้อดี
1. แข็งแรง ทนทาน แม่นยำ เนื่องจากโครงปืนหุ้มลำเลื่อน บังคับการเคลื่อนไหวได้ดี บางครั้งพบว่า
เหล็กรับลำเลื่อนหักได้แต่ทั่วไปจัดว่าเป็นปืนพันธุ์ทนมือ
2. ขายดี 1 ใน 2 ของปืน 9 มม. ในประเทศไทย (คู่กับ Glock 19) หาอะไหล่ง่าย ขายต่อไม่ลำบาก
3. รูปทรงบางพกในสะดวก
ข้อเสีย
1. หนัก
2. พื้นที่ลำเลื่อนบาง จับไม่ถนัด บางคนไม่ชอบ CZ75 ในจุดนี้ที่สุด
3. อาจถูกท่านผู้ที่ติดยี่ห้อหรูอย่าง Browning แซวเอาได้
poppo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 01:23:37 AM »

ผมเพิ่งไปรับ cz 75 p-01 มาเมื่อไม่นาน รอทำ ป.4 อยู่ครับ ของแถมไม่มีครับ ปืนก็ถูกใจครับกำลังทดสอบประสิทธิภาพ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์