๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:00:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cz 75 P-01 ... ปืน สวัสดิการ  (อ่าน 16918 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 08:59:51 AM »

เมื่อวานไป รับมาแล้ว ... ตัวจริง .. กะ ในรูปภาพ หรือมองดูตามตู้โชว์  ... รู้สึกคนละเรื่อง ...  หนังคนละม้วน ... กันเลยครับ

ผมเคยใช้แต่  Cz 75 B full size .... พิจารณา จาก  specificatrions แล้ว  นึก ภาพ เอาว่า feeling ในการจับ  และมิติของปืนไม่น่าต่างกันมาก .... แต่พอแค่มองเห็น ... โอย ทำไม่ มันเล็กด ฟะ ... เคยเห็น 75 D compact  ตามตู้หน้าร้าน มัน ... บ้ะ ระ เฮิ่ม ... แต่ตัวในมือ มัน กาติ้ด เดว

ทำจ อยู่นาน ... พิกอ่าน หนังสือคู่อ + หาข้อมูลจาก  www.cz-usa.com ...  ทบทวนไปมาอยู่นาน  ค่อนคืน จึงพอทำใจรับได้ .... ได้ข้อคิดว่า ... 10 ตาดู ไม่เท้า มือคลำ ... ครับ ผม

อ้อ ... Cz P-01 .. เป็นชื่อ เล่น ... .. ชื่อ เต็ม ๆ คือ  Cz 75 P-01 ... ครับ ... จะได้ไม่สับสน กัน ครับ

FBook   prasop tongtawat
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 09:36:14 AM »

สวัสดิการครูหรือป่าวครับ    อิจฉาคนมีสวัสดิการจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน    ผมทำงานเอกชนแต่แฟนรับราชการอยู่สาธารณสุขไม่มีสิทธิทั้งคู่แย่จัง  จูบบบบ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 11:49:46 AM »

เมื่อวานไป รับมาแล้ว ... ตัวจริง .. กะ ในรูปภาพ หรือมองดูตามตู้โชว์ ... รู้สึกคนละเรื่อง ... หนังคนละม้วน ... กันเลยครับ

ผมเคยใช้แต่ Cz 75 B full size .... พิจารณา จาก specificatrions แล้ว นึก ภาพ เอาว่า feeling ในการจับ และมิติของปืนไม่น่าต่างกันมาก .... แต่พอแค่มองเห็น ... โอย ทำไม่ มันเล็กด ฟะ ... เคยเห็น 75 D compact ตามตู้หน้าร้าน มัน ... บ้ะ ระ เฮิ่ม ... แต่ตัวในมือ มัน กาติ้ด เดว

ทำจ อยู่นาน ... พิกอ่าน หนังสือคู่อ + หาข้อมูลจาก www.cz-usa.com ... ทบทวนไปมาอยู่นาน ค่อนคืน จึงพอทำใจรับได้ .... ได้ข้อคิดว่า ... 10 ตาดู ไม่เท้า มือคลำ ... ครับ ผม

อ้อ ... Cz P-01 .. เป็นชื่อ เล่น ... .. ชื่อ เต็ม ๆ คือ Cz 75 P-01 ... ครับ ... จะได้ไม่สับสน กัน ครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจตกลงชอบหรือไม่ชอบครับ     ดีหรือไม่ดี ? เอย..
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 02:19:35 PM »

น่าอิจฉาจังเลย Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 02:46:34 PM »

ผมใช้ CZ 75D อยู่ครับ ผมว่าไม่เล็กแล้วนะครับ ตอนนี้อยากได้กล็อก 26 ครับ เล็กกว่านิดหน่อยจับของเพื่อนแล้ว
ชอบครับ CZ ก็ชอบนะครับแต่ผมว่าใหญ่ไปหน่อยหากต้องพกครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 10:06:29 PM »

ขอถามท่านผู้รู้ บ้าง ถ้าเราจะสั่งซื้อปืนของสวัสดิการทหารโดยใช้ชื่อทหารสั่งมาให้เมื่อได้ปืนแล้วเราจึงโอนมาเป็นของเราได้ไหมมีการห้ามหรือเปล่า เห็นราคาปืนโครงกรถูกมากๆกง่าท้องตลาดเยอะแยะเลย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 10:17:38 PM »

ขอถามท่านผู้รู้ บ้าง ถ้าเราจะสั่งซื้อปืนของสวัสดิการทหารโดยใช้ชื่อทหารสั่งมาให้เมื่อได้ปืนแล้วเราจึงโอนมาเป็นของเราได้ไหมมีการห้ามหรือเปล่า เห็นราคาปืนโครงกรถูกมากๆกง่าท้องตลาดเยอะแยะเลย

Grin ต้องดูที่ ป.4 ครับ ว่าประทับ "ห้ามโอน" หรือไม่ Grin

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 08:09:50 PM »

cz 75 d และ p-01 มันก็อันเดียวกันขนาดเท่ากันนี่ครับ อาจต่างกันที่ความสูง(ลูกเยอะ)ความยาม(ลำกล้อง)
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 01:57:29 AM »

cz 75 d และ p-01 มันก็อันเดียวกันขนาดเท่ากันนี่ครับ อาจต่างกันที่ความสูง(ลูกเยอะ)ความยาม(ลำกล้อง)

เท่าที่จำได้  มิติปืน  เท่ากันไม่ใช่หรือครับ.

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 02:49:04 AM »

เท่าที่จำได้  มิติปืน  เท่ากันไม่ใช่หรือครับ.

Grin ระหว่าง CZ-75 D Compact รางเต็ม กับ CZ-75 D P-01 ดูเผิน ๆ เหมือนกันครับ ข้อแตกต่างที่เห็นได้ชัดที่สุดด้วยสายตาคือ P-01 คางย้อยกว่าเล็กน้อย ส่วนอื่น ๆ มีแตกต่างกันบ้างแต่แค่นิดหน่อย ซึ่งไม่ใช่สาระสำคัญครับ โดยสรุปแล้วคือเหมือนกัน (งงมั๊ยนี่) Grin

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 04:11:34 PM »

เมื่อวานไป รับมาแล้ว ... ตัวจริง .. กะ ในรูปภาพ หรือมองดูตามตู้โชว์ ... รู้สึกคนละเรื่อง ... หนังคนละม้วน ... กันเลยครับ

แม๊กที่ได้มาเป็นแบบจุ 10นัด หรือว่า 13นัดครับ

A life without a friend is a life without a sun.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 06:07:51 PM »

ยินดีด้วยครับ ไปรับมาแล้ว... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 07:04:21 PM »

***แปลกใจครับ  ของผมกรมการปกครองรุ่นแรก  ได้แม๊ก 14 นัด 2 แม๊ก
แต่รุ่นหลังได้ 10 นัด   แล้วต้องไปดิ้นรนหาแม๊ก 14-16 นัดเพิ่ม    รุ่นแรกก็เข้าใจว่าผ่านอเมริกาเหมือนกัน**
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:22:56 PM »

ปืนสวัสดิการจะปั๊มในใบ ป. 4 เลยว่า ปืนสวัสดิการ ... ห้ามจำหน่าย โอนก่อนระยะเวลา 5 ปี ยกเว้นทายาท ครับ
บางคนซิกแซก ..ถูกตรวจจับได้มี่ความผิดวินัย และอาจถูกขึ้นบัญชี ห้ามจอง หรือสั่งซื้อปีสวัสดิการอีก Huh
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:53:05 PM »

ตูด (แมก)  เป็น พลาสติก จุ 10 นัด ครับ ได้ มา 2 ตัว .... ไป ฟลุค ได้ มาอีก จาก  ... จ่า สุวรรณ .. ที่ สนาม รด จุ 13 นัด เมื่อ วานนี้เอง .. 15 K  ... อ่า ดิ คับ

FBook   prasop tongtawat
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์