๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:44:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเบิกปืนได้ไหม กรณีหมดวาระดำรงตำแหน่ง  (อ่าน 2022 ครั้ง)
ploypeach
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:27:10 AM »

เอกสารทุกอย่าง ออกก่อนวันหมดวาระ จะมีปํญหาในการขอเบิกปืนไหม
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 03:46:45 PM »

เอกสารทุกอย่าง ออกก่อนวันหมดวาระ จะมีปํญหาในการขอเบิกปืนไหม

ในเมืองไทยมีหน่วยงานไม่กี่หน่วยที่ให้เจ้าหน้าที่เบิกปืนไปใช้ได้ แต่ไม่เข้าใจคำว่าหมดวาระ หรือว่าพี่เป็นนักการเมือง เพราะ ขรก.ไม่มีวาระ มีแต่เกษียน ย้ายสังกัด กรมกอง จะว่าปืนประจำตำแหน่งก็ไม่เคยได้ยินเห็นแต่รถประจำตำแหน่ง ไม่ทราบว่าพี่อยู่หน่วยไหน ครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 04:28:11 PM »

ปืนหลวง  ท่านหมดวาระแล้วจะเบิกไปทำไมครับ ?

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:51:44 PM »

เดานะครับ ท่านเจ้าของกระทู้เป็นนักการเมืองท้องถิ่น แล้วซื้อปืนสวัสดิการไว้แต่ปืนมาตอนที่ท่านหมดวาระการดำรงตำแหน่งใช่ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:55:28 PM »

เดานะครับ ท่านเจ้าของกระทู้เป็นนักการเมืองท้องถิ่น แล้วซื้อปืนสวัสดิการไว้แต่ปืนมาตอนที่ท่านหมดวาระการดำรงตำแหน่งใช่ไหมครับ

อ๋อ....แบบนี้นี่เอง   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:31:05 PM »

อ๋อ....แบบนี้นี่เอง   ไหว้

อย่าเพิ่งอ๋อสิ หนูแค่เดาเองง่ะ หลงรัก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:38:28 PM »

อย่าลืมคำว่า "ขอเบิกปืน" งงครับ ท่านเป็น กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน ถูกต้องหรือเปล่า โอ่ยงง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าเป็นกำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน,สารวัตรกำนัน,ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน เอ...เบิกปืนได้ถูกต้องรึเปล่า...โอ๊ย...งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:44:14 PM »

รอเจ้าของกระทู้ขยายความครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ploypeach
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:40:09 PM »

ตามนี้ใช่เลย
ขออภัยที่ทำให้หลายท่านงงในคำถาม และผมเป็นบุคคลธรรมดาครับ 
ruang036
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:02:23 PM »

ลองประสานติดต่อขอทราบรายละเอียดจากเจ้าพนักงานฝ่ายปกครองฯ ของอำเภอที่ออกใบ ป.3 ให้ และประสานร้านปืนสวัสดิการ  ที่ท่านจะซื้อ... น่าจะมีความชัดเจนนะครับ.. Cheesy Cheesy
หน้า: [1]
  พิมพ์