โรคกระดูกทับเส้นประสาท

<< < (9/9)

หรอย:
อ้างจาก: Hatyai ที่ เมษายน 07, 2012, 10:29:53 PM

อ้างจาก: หรอย ที่ เมษายน 07, 2012, 08:41:13 PM

อ้างจาก: Hatyai ที่ มีนาคม 26, 2012, 06:37:57 AM

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่ให้ข้อแนะนำ การรักษาดูแล้วแผนปัจจุบันคงจะได้ผลกว่า
แต่ว่าผมอยู่หาดใหญ่พี่ๆพอจะมีข้อมูลหมอจัดกระดูกในระแวกใกล้เคียงบ้างไหมครับ.... ::014::

สวัสดีครับ ผมอยู่หาดใหญ่ หมอตี๋ขายผัก อยู่ใกล้ๆตลาดบ้านพรุครับ รักษาให้

โดยการนวดครับ ตอนนี้ดีเกือบปรกติ แต่ต้องทำกายภาพ ทุกวันครับ

สวัสดีครับพี่หรอย.. พอจะมีชื่อเสียงเรียงนามหมอตี๋ที่ว่าหรือเปล่าครับ

สวัสดีครับ ช่วงเช้าหมอจะขายผักอยู่ที่ตลาดบ้านพรุครับ

คนไข้จึงเรียก หมอตี๋ ขายผักครับ

อ้างจาก: sunam รักในหลวง ที่ เมษายน 07, 2012, 10:43:23 PM

ขอบคุณครับพี่หรอย   แต่หมอตี๋ที่ว่า

เป็นหมอแผนโบาณ หรือแผนปัจจุบันครับ

แล้วเปิดเป็นคลีนิคหรือเปล่าครับ   ::014:: ::014:: ::014::

สวัสดีครับ ผมว่าน่าจะเป็นแผนปัจจุบันครับ หมอเปิดบ้านรักษาคนไข้ครับ

มีตั้งแต่ ต่อกระดูก คนที่เป็นอัมพฤกติ อัมพาธ ปวดหลัง เคล็ดขัดยอก ไหล่หลุด

คนไข้เยอะมากครับ หมอไม่ได้เรียกร้องเงินครับ แล้วแต่คนไข้จะให้ บางคนเอา

มะนาว หรือผลไม้มาให้แทน แถมบางคนหมอนวดเสร็จแถมเงินค่ารถให้อีกครับ

ลองพาคุณแม่ไปปรึกษาหมอก่อนก็ได้นะครับ

ปล. ช่วงที่ผมมีอาการปวดต้นคอ ขนาดหันซ้าย-ขวา และเงยหน้าขึ้นไม่ได้

ตอนนอนหลับถ้าเผลอหันซ้าย-ขวา แทบน้ำตาร่วง ถ้าจะลุกจากเตียงต้องให้

คนช่วยพยุงเพราะไม่สามารถลุกเองได้ ต้องบล๊อคคออยู่เกือบเดือน ไปหาหมอ

ที่ รพ.กรุงเทพ (หาดใหญ่) หมอเอ๊กซ์เรย์ บอกต้นกระดูกคอทรุด แต่หมอตี๋บอก

ว่าต้นกระดูกคอผมคด สาเหตุผมเคยตกจากโต๊ะสูงประมาณ 1 เมตร และล้มเอา

หลังลง หลังกระแทกพื้นครับ 

sopon7:
จากข้อความของท่าน Van - เรารักในหลวง .......ผมเข้าใจว่าน่าจะที่โรงพยาบาลตากสินมหาราช (จังหวัดตาก)  

ผมขอแชข้อมูลเผื่อจะมีประโยชน์กับ สมช. ครับ
ภรรยาผมเป็นกระดูกทับเส้นประสาทจากอาการเจ็บที่หลังและชาที่ขากับเท้า.....เริ่มเป็นก็พาไปหาหมอ(ต่างจังหวัด)ที่ไหนว่าดีผมพาไปรักษาทั่ว ประมาณ 2 ปี  เป็นๆหายๆ แต่อาการไม่ดีขึ้นแย่ลงตลอด.... จนกระทั้งได้ข่าวว่ามีหมอกระดูกที่ย้ายมาจาก รพ. ของรัฐใน กทม. ว่าเก่งมากผมพาภรรยาไปหาเพื่อรักษา    ผลการตรวจ  ......
-  เป็นที่กระดูก L3 ,4 ,5  ต้องผ่าตัดและดามด้วยเหล็กสองข้าง( รวม3 คู่) อยู่โรงพยาบาลอีก 7 วัน ให้ยาครบตามขบวนการของแพทย์กลับมาพักที่บ้าน ..... ปฎิบัติตามคำแนะนำของหมอ  อาการดีขึ้น ๆๆๆ หายครับ ......
-  อื่น ๆ คุณหมอท่านจะไม่อยู่บ่อยครับ เพราะไปราชการที่สำคัญตลอด....และโอกาสที่คนไข้ใหม่ที่ไปโรงพยาบาลแล้วจะได้ตรวจกับท่านแทบไม่มีเลย เพราะคนไข้ของท่านมาก     

van-เรารักในหลวง:
อ้างจาก: Hatyai ที่ เมษายน 07, 2012, 10:27:41 PM

อ้างจาก: van-เรารักในหลวง ที่ เมษายน 07, 2012, 02:12:29 PM

มีหมอขั้นเทพ อยู่ที่โรงพยาบาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช  จ.ตาก  ครับ

เดี๋ยวชื่อผมจะหามาให้

ขอบคุณมากครับพี่ ยังไงถ้าเบอร์โืืทรด้วยก็จะเป็นพระคุณครับ..

อ้างจาก: sopon7 ที่ เมษายน 08, 2012, 10:53:40 AM

จากข้อความของท่าน Van - เรารักในหลวง .......ผมเข้าใจว่าน่าจะที่โรงพยาบาลตากสินมหาราช (จังหวัดตาก) 

ผมขอแชข้อมูลเผื่อจะมีประโยชน์กับ สมช. ครับ
ภรรยาผมเป็นกระดูกทับเส้นประสาทจากอาการเจ็บที่หลังและชาที่ขากับเท้า.....เริ่มเป็นก็พาไปหาหมอ(ต่างจังหวัด)ที่ไหนว่าดีผมพาไปรักษาทั่ว ประมาณ 2 ปี  เป็นๆหายๆ แต่อาการไม่ดีขึ้นแย่ลงตลอด.... จนกระทั้งได้ข่าวว่ามีหมอกระดูกที่ย้ายมาจาก รพ. ของรัฐใน กทม. ว่าเก่งมากผมพาภรรยาไปหาเพื่อรักษา    ผลการตรวจ  ......
-  เป็นที่กระดูก L3 ,4 ,5  ต้องผ่าตัดและดามด้วยเหล็กสองข้าง( รวม3 คู่) อยู่โรงพยาบาลอีก 7 วัน ให้ยาครบตามขบวนการของแพทย์กลับมาพักที่บ้าน ..... ปฎิบัติตามคำแนะนำของหมอ  อาการดีขึ้น ๆๆๆ หายครับ ......
-  อื่น ๆ คุณหมอท่านจะไม่อยู่บ่อยครับ เพราะไปราชการที่สำคัญตลอด....และโอกาสที่คนไข้ใหม่ที่ไปโรงพยาบาลแล้วจะได้ตรวจกับท่านแทบไม่มีเลย เพราะคนไข้ของท่านมาก     

ทราบชื่่อแล้วครับ อาจารย์หมอพลวัฒน์  ท่านเปิดคลีนิคด้วย  เบอร์คลีนิค055-511593 แม่ยายผมกับน้องชายผมหายเพราะหมอท่านนี้ ท่านงานเยอะครับรับผ่าทั่วโลก น่ะครับมีคนบอกมาอีกที กรณีน้องชายผมต้องผ่าเปลี่ยนกระดูกต้นขา ไปหาหมอมาทีพิษณุโลกเวช แล้วถูกส่งตัวไปกรุงเทพ รพ.จุฬา(จำไม่ได้ไม่แน่ใจครับ)สุดท้ายถูกส่งตัวกลับมาผ่าที่ตาก บ้านตัวเอง  หมอที่กรุงเทพเค้าเรียกว่าหมอขั้นเทพ

rong phayao:
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นโรคนี้ครับ ผ่าตัดใส่น็อตยึดกระดูกสันหลังไปสามท่อน ตอนนี้ผ่ามาได้เกือบสองปีแล้ว อาการข้างเคียงคือ ขาซ้ายผมชา(บริเวณฝ่าเท้าชามากที่สุด)เวลาเดินซักร้อยเมตร ขาจะไม่มีแรง ไปหาหมอก็ได้ยามากิน พออยาหมดอาการก็กำเริบ อยากให้ช่วยแนะนำวิธีการรักษา หรือแพทย์ที่เชี่ยวชาญด้านนี้ให้ผมด้วยครับ   ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว