โรคกระดูกทับเส้นประสาท

<< < (8/9) > >>

หรอย:
อ้างจาก: sunam รักในหลวง ที่ เมษายน 07, 2012, 09:02:56 PM

อ้างจาก: หรอย ที่ เมษายน 07, 2012, 08:41:13 PM

อ้างจาก: Hatyai ที่ มีนาคม 26, 2012, 06:37:57 AM

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่ให้ข้อแนะนำ การรักษาดูแล้วแผนปัจจุบันคงจะได้ผลกว่า
แต่ว่าผมอยู่หาดใหญ่พี่ๆพอจะมีข้อมูลหมอจัดกระดูกในระแวกใกล้เคียงบ้างไหมครับ.... ::014::

สวัสดีครับ ผมอยู่หาดใหญ่ หมอตี๋ขายผัก อยู่ใกล้ๆตลาดบ้านพรุครับ รักษาให้

โดยการนวดครับ ตอนนี้ดีเกือบปรกติ แต่ต้องทำกายภาพ ทุกวันครับ

อ้างจาก: Hatyai ที่ มีนาคม 26, 2012, 06:37:57 AM

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่ให้ข้อแนะนำ การรักษาดูแล้วแผนปัจจุบันคงจะได้ผลกว่า
แต่ว่าผมอยู่หาดใหญ่พี่ๆพอจะมีข้อมูลหมอจัดกระดูกในระแวกใกล้เคียงบ้างไหมครับ.... ::014::

ถ้ายังไงช่วยแนะนำผมบ้างนะครับ...

แม่ของผมก็เป็นอยุ่...แกปวดหลัง...ไปทำ MRI หมอบอกกระดูกทับเส้นประสาทอยุ่ระดับ 3-4 แล้ว ต้องผ่าอย่างเดียว

แต่แม่ผมก็อายุมากแล้วเลยไม่อยากผ่า เลยไปหาหมอที่ 5 แยกเกาะยอ ชื่อหมอสรรเพชร คนเยอะมาก หมอกระดูกโดยเฉพาะ...

หมอให้ยามากิน อาการก็หายไปตอนที่กินยา แกบอกว่าถ้าจะผ่าก็ไปหาที่ รพ.หาดใหญ่ได้เลย...

เพราะถ้านานไปแกบอกว่าจะทำให้ขาลีบด้วย.....

แต่ถ้ามีวิธีอื่นที่ไม่ใช่การผ่า ผมขอคำแนะนำเพิ่มอีกสักคนนะครับ..... ::014:: ::014:: ::014::

สวัสดีครับ ลองพาคุณแม่ไปหาหมอตี๋ อยู่ก่อนถึงสะพานลอยตลาดบ้านพรุครับ

บ้านหมออยู่ในซอยครับ สามารถถามจากชาวบ้านแถวนั้นได้ครับ ผมไปรักษา

กับหมอประมาณ 4-5ครั้งครับ ตอนนี้อาการดีขึ้นมากครับ

Hatyai:
มาอัปเดทอาการครับ...
วันนี้ได้พบแพทย์ที่โรงบาลศิครินท์หาดใหญ่ หมอตรวจแล้วพบว่าอาการยังไม่น่าเป็นห่วงเลยส่งต่อไปยังห้องกายภาพ
โดยเจ้าหน้าที่ได้ทำการประคบร้อนตรงบริเวณเอวและขาด้านซ้ายที่มีอาการปวดร้าว และทำการดึงหลังจึงทำให้ตอนนี้
มีอาการดีขึ้นเวลาเดินมีอาการปวดร้าวอีกนิดหน่อยไม่มากเหมือนก่อนทำ ด้านห้องกายภาพนัดให้ไปทำอีกหกครั้งยังไง
จะมาบอกอาการคืบหน้าอีกครั้งครับ... ::014::

Hatyai:
อ้างจาก: van-เรารักในหลวง ที่ เมษายน 07, 2012, 02:12:29 PM

มีหมอขั้นเทพ อยู่ที่โรงพยาบาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช  จ.ตาก  ครับ

เดี๋ยวชื่อผมจะหามาให้

ขอบคุณมากครับพี่ ยังไงถ้าเบอร์โืืทรด้วยก็จะเป็นพระคุณครับ..

Hatyai:
อ้างจาก: หรอย ที่ เมษายน 07, 2012, 08:41:13 PM

สวัสดีครับ ผมอยู่หาดใหญ่ หมอตี๋ขายผัก อยู่ใกล้ๆตลาดบ้านพรุครับ รักษาให้

โดยการนวดครับ ตอนนี้ดีเกือบปรกติ แต่ต้องทำกายภาพ ทุกวันครับ

สวัสดีครับพี่หรอย.. พอจะมีชื่อเสียงเรียงนามหมอตี๋ที่ว่าหรือเปล่าครับ

Manus รักในหลวง:
ขอบคุณครับพี่หรอย   แต่หมอตี๋ที่ว่า

เป็นหมอแผนโบาณ หรือแผนปัจจุบันครับ

แล้วเปิดเป็นคลีนิคหรือเปล่าครับ   ::014:: ::014:: ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว