โรคกระดูกทับเส้นประสาท

(1/9) > >>

Hatyai:
โรคนี้อาการมันเป็นอย่างไรครับ แล้วถ้าจะรักษาจะต้องผ่าตัดอย่างเดียวหรือว่าด้วยวิธีการอื่นได้ครับ
ไม่รู้ว่าอาการแบบผมนี้เข้าข่ายหรือเปล่าครับ
อาการ...มีอากาเจ็บร้าวตามเส้นประสาทขาด้านซ้าย
         ...เวลานั่งทำงานไม่มีอาการ แต่พอลุกขึ้นยืนมีอาการเจ็บร้าว
         ...เวลาเดินจะมีอาการเอวเบี้ยว
อาการที่บอกมานี้เข้าข่ายหรือเปล่าครับ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ.... ::014::

PU45™:
                     กายภาพบำบัดได้ครับ  ......  ปรึกษาแพทย์เฉพาะทางนะ   ผมเคยขึ้นเตียงดึงคออยู่หลายวันคู่กับทานยาตามสั่งหายเป็นปกติ

ตอนนั้นแขนซ้ายไม่มีแรงยก-กำอะไรไม่ได้เลย  ........  ขอให้หายป่วยโดยไวครับ    ::002::

vuttichai:
โรคฮิตอีกอย่างของคนเริ่มมีอายุทั้งชายและหญิงผมก็เคยเป็นไม่ยอมผ่ามันหายเอง ปวดหลังทรมาณมากๆแม่ของเพื่อนผ่าไปแล้วปัญหาเกิดหนักต่อมาบอกว่าหินปูนเกาะผ่าไม่ใด้อีกแล้วอันตรายเสียดายแทนครับ. :o

Hatyai:
มีคนแนะนำให้รักษาแบบ แพทย์แผนไทย เกี่ยวกับการนวดจับเส้นไม่ทราบว่าจะช่วยได้ไหมครับ...

PU45™:
อ้างจาก: Hatyai ที่ มีนาคม 25, 2012, 05:34:30 PM

มีคนแนะนำให้รักษาแบบ แพทย์แผนไทย เกี่ยวกับการนวดจับเส้นไม่ทราบว่าจะช่วยได้ไหมครับ...

แค่ทุเลาแล้วกลับมาปวดใหม่  ไม่ได้ผลครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป