๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:00:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน costom 1911 ขนาด 9 มม.ที่คุณว่าเยี่ยม...เพราะอะไรครับ???  (อ่าน 4565 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 10:51:57 AM »

GURUทุกท่านช่วยออกความเห็นหน่อยครับว่าปืน costom 1911 ขนาด 9 มม.ที่คุณว่าเยี่ยม...เพราะอะไร???  เต็มที่เลยนะ สมมุติว่าถูกหวยมา ขอบคุณทุกท่าน :-* :-* :-*

คำแรก ถ้าอ่านเป็น สำเนียงไทย เหมือนกับประชดประชันน่ะครับ Grin
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 11:42:29 AM »

GURUทุกท่านช่วยออกความเห็นหน่อยครับว่าปืน costom 1911 ขนาด 9 มม.ที่คุณว่าเยี่ยม...เพราะอะไร??? เต็มที่เลยนะ สมมุติว่าถูกหวยมา ขอบคุณทุกท่าน :-* :-* :-*

คำแรก ถ้าอ่านเป็น สำเนียงไทย เหมือนกับประชดประชันน่ะครับ Grin
อ้อ.คำแขกครับ แปลว่าอาจารย์

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 11:48:52 AM »

GURUทุกท่านช่วยออกความเห็นหน่อยครับว่าปืน costom 1911 ขนาด 9 มม.ที่คุณว่าเยี่ยม...เพราะอะไร??? เต็มที่เลยนะ สมมุติว่าถูกหวยมา ขอบคุณทุกท่าน :-* :-* :-*

อ้อ.คำแขกครับ แปลว่าอาจารย์
หลงรัก หลงรัก หลงรักขอบคุณครับ Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 12:02:13 AM »

ขอตอบท่านสมชายแบบเนียนๆ อย่างขมวดปมเลยนะขอรับ ตามกระทู้ก่อน ข้าน้อยก็ได้บอกท่านไปว่า ในใจข้าน้อยได้ปันใจให้เจ้า 239 ไปแล้ว ในระหว่างที่รอใบ ป.3 ก็ได้พยายามหาความรู้เพิ่มเติมจากกระทู้เก่าๆ เพราะข้าน้อยเจียมตัวดีว่าความรู้ที่มีอยู่เพียงสองสัปดาห์นั่นแค่หางอึ่ง คงไม่อาจเทียบเคียงความรู้ของท่านได้(ฮา) เท่าที่รู้ก็พอจะทราบได้ว่าราคาเจ้า 239 นั้นได้ขยับจากต้นปีที่แล้วมาได้ 10,000 กว่าบาท ก็รู้สึกได้ว่าเจ้า 239 ที่ข้าน้อยปันใจให้นั้นคงจะไม่คุ้มกับตังค์(ที่ท่านเป็นห่วงอยู่(ฮา))ที่ต้องเสียไป แล้วบังเอิญได้ไปเจอกระทู้ที่เคยประกาศขายเจ้า STI ls9 สภาพดีในราคาที่ถูกกว่า ทำให้ข้าน้อยสนใจเป็นอย่างยิ่งยวด เพราะในส่วนลึกในใจของอึ่งตัวนี้(ฮา)ก็ชอบความเป็นอมตะอันมีรูปทรงที่ไฉไล โดยเฉพราะหลังอ่อนอันงอนงาม (ที่ท่านเป็นห่วงอีกนั่นแหละ(ฮา))คงจะพอทดแทนหางอึ่งตัวนี้ได้บ้าง(ฮ่า..ฮา) พอเป็นเช่นนี้ ข้าน้อยเลยตั้งกระทู้ถามไปเช่นนั้น เผื่อจะมีตัวเลือกในระดับเดียวกัน หลายท่านตอบด้วยความจริงใจ บางท่านตอบด้วยความ.....(ฮู)(เติมได้ตามสะดวกเลยครับท่านผู้ชม)............เอาเผื่อไม่พอ(555) แล้วที่ท่านช่วยแนะนำข้าน้อยเป็นนัยว่า ปืนดีๆนั้นเหมาะกับผู้มีฝีมือเท่านั้น ข้าน้อยเห็นด้วยมิได้จึงขออนุญาตแนะนำท่านบ้าง กีฬาแต่ละอย่างมีความแตกต่างกันไป เช่น กอลฟ์ ถ้าท่านมีฝีมือเท่าหางอึ่ง(สมมุตินะจ๊ะ..สมมุติ)ดันทะลึ่งเอาเหล็กเบลดมาตีก็เจ๊งซิขอรับ แต่สำหรับความรู้อันน้อยนิดเกี่ยวกับอาวุธปืนของข้าน้อยนั้น เห็นว่าถ้ามีตังค์(ไม่ต้องห่วงผมนะท่าน)..อุ๊ยลืม(ฮา) ก็ซื้อดีๆไปเลย(เอ๊ะ..หรือว่าท่านเป็นคนอุจจาระอิจฉา(พูดกับท่านต้องสุภาพหน่อย)) อุ๊ยถึงไหนแล้วกำลังไหล...อ้อถึงตรงที่ข้าน้อยคิดว่า กีฬายิงปืน อุปกรณ์มาอันดับหนึ่ง แล้วฝีมือค่อยตามฮา..เฮ้ย..มา(ฮาป่ะ) ถ้าท่านมีอุปกรณ์ที่ยอดเยี่ยมแล้ว ผลงานยังยอดแย่ ท่านก็ไม่มีสิทธิที่จะโทษอุปกรณ์(ถ้าจะโทษก็น้อยมาก) ต้องโทษตัวท่านเองล้วนๆ ท่านก็ต้องกลับมาปรับปรุงตัวท่านเอง(อย่าลืมปรับปรุงหล่ะท่าน(..ส.ด..))เลิกพะวงเกี่ยวกับอุปกรณ์ ทำให้ท่านมีสมาธิมากขึ้น และยังมีผลทางด้านกำลังใจอีกด้วย ที่ข้าน้อยอยากแนะนำท่านก็มีเพียงเท่านี้ขอรับ...อีกอย่างที่ไม่อยากให้ท่านกังวลแทนข้าน้อยก็เรื่องตังค์ขอรับ..อย่างเช่น..สุนัขของข้าน้อยคงมีค่าตัวประมาณลูกหมีของท่านได้กระมัง ท่านวางใจได้ข้าน้อยพอมีพอใช้ขอรับ จึงได้สมมุติไปเช่นนั้น ท่านสมชายคงพอเข้าใจปมที่ข้าน้อยขมวดให้ท่านนะ(ขมวดปมนะไม่ใช่ขมวด...คิ้ว)(ฮา...ส่งท้าย) Grin

ยี่ห้ออูซี่ครับ...

ดีที่สุด เหมาะที่สุด เหล็กดีชนิดเดียวกับปืนกลมือยี่ห้ออูซี่... บางกระบอกเจาะ Port ด้วยครับ...

หากซื้อปืนยี่ห้ออื่นโปรดระวังปืนแตก... หากไปร้านที่ขายปืนยี่ห้อนี้ สามารถขอดูหลักฐานเป็นรูปถ่ายปืนยี่ห้ออื่นลำกล้องแตกครับ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 12:22:03 AM »

ขอตอบท่านสมชายแบบเนียนๆ อย่างขมวดปมเลยนะขอรับ ตามกระทู้ก่อน ข้าน้อยก็ได้บอกท่านไปว่า ในใจข้าน้อยได้ปันใจให้เจ้า 239 ไปแล้ว ในระหว่างที่รอใบ ป.3 ก็ได้พยายามหาความรู้เพิ่มเติมจากกระทู้เก่าๆ เพราะข้าน้อยเจียมตัวดีว่าความรู้ที่มีอยู่เพียงสองสัปดาห์นั่นแค่หางอึ่ง คงไม่อาจเทียบเคียงความรู้ของท่านได้(ฮา) เท่าที่รู้ก็พอจะทราบได้ว่าราคาเจ้า 239 นั้นได้ขยับจากต้นปีที่แล้วมาได้ 10,000 กว่าบาท ก็รู้สึกได้ว่าเจ้า 239 ที่ข้าน้อยปันใจให้นั้นคงจะไม่คุ้มกับตังค์(ที่ท่านเป็นห่วงอยู่(ฮา))ที่ต้องเสียไป แล้วบังเอิญได้ไปเจอกระทู้ที่เคยประกาศขายเจ้า STI ls9 สภาพดีในราคาที่ถูกกว่า ทำให้ข้าน้อยสนใจเป็นอย่างยิ่งยวด เพราะในส่วนลึกในใจของอึ่งตัวนี้(ฮา)ก็ชอบความเป็นอมตะอันมีรูปทรงที่ไฉไล โดยเฉพราะหลังอ่อนอันงอนงาม (ที่ท่านเป็นห่วงอีกนั่นแหละ(ฮา))คงจะพอทดแทนหางอึ่งตัวนี้ได้บ้าง(ฮ่า..ฮา) พอเป็นเช่นนี้ ข้าน้อยเลยตั้งกระทู้ถามไปเช่นนั้น เผื่อจะมีตัวเลือกในระดับเดียวกัน หลายท่านตอบด้วยความจริงใจ บางท่านตอบด้วยความ.....(ฮู)(เติมได้ตามสะดวกเลยครับท่านผู้ชม)............เอาเผื่อไม่พอ(555) แล้วที่ท่านช่วยแนะนำข้าน้อยเป็นนัยว่า ปืนดีๆนั้นเหมาะกับผู้มีฝีมือเท่านั้น ข้าน้อยเห็นด้วยมิได้จึงขออนุญาตแนะนำท่านบ้าง กีฬาแต่ละอย่างมีความแตกต่างกันไป เช่น กอลฟ์ ถ้าท่านมีฝีมือเท่าหางอึ่ง(สมมุตินะจ๊ะ..สมมุติ)ดันทะลึ่งเอาเหล็กเบลดมาตีก็เจ๊งซิขอรับ แต่สำหรับความรู้อันน้อยนิดเกี่ยวกับอาวุธปืนของข้าน้อยนั้น เห็นว่าถ้ามีตังค์(ไม่ต้องห่วงผมนะท่าน)..อุ๊ยลืม(ฮา) ก็ซื้อดีๆไปเลย(เอ๊ะ..หรือว่าท่านเป็นคนอุจจาระอิจฉา(พูดกับท่านต้องสุภาพหน่อย)) อุ๊ยถึงไหนแล้วกำลังไหล...อ้อถึงตรงที่ข้าน้อยคิดว่า กีฬายิงปืน อุปกรณ์มาอันดับหนึ่ง แล้วฝีมือค่อยตามฮา..เฮ้ย..มา(ฮาป่ะ) ถ้าท่านมีอุปกรณ์ที่ยอดเยี่ยมแล้ว ผลงานยังยอดแย่ ท่านก็ไม่มีสิทธิที่จะโทษอุปกรณ์(ถ้าจะโทษก็น้อยมาก) ต้องโทษตัวท่านเองล้วนๆ ท่านก็ต้องกลับมาปรับปรุงตัวท่านเอง(อย่าลืมปรับปรุงหล่ะท่าน(..ส.ด..))เลิกพะวงเกี่ยวกับอุปกรณ์ ทำให้ท่านมีสมาธิมากขึ้น และยังมีผลทางด้านกำลังใจอีกด้วย ที่ข้าน้อยอยากแนะนำท่านก็มีเพียงเท่านี้ขอรับ...อีกอย่างที่ไม่อยากให้ท่านกังวลแทนข้าน้อยก็เรื่องตังค์ขอรับ..อย่างเช่น..สุนัขของข้าน้อยคงมีค่าตัวประมาณลูกหมีของท่านได้กระมัง ท่านวางใจได้ข้าน้อยพอมีพอใช้ขอรับ จึงได้สมมุติไปเช่นนั้น ท่านสมชายคงพอเข้าใจปมที่ข้าน้อยขมวดให้ท่านนะ(ขมวดปมนะไม่ใช่ขมวด...คิ้ว)(ฮา...ส่งท้าย) Grin

ยี่ห้ออูซี่ครับ...

ดีที่สุด เหมาะที่สุด เหล็กดีชนิดเดียวกับปืนกลมือยี่ห้ออูซี่... บางกระบอกเจาะ Port ด้วยครับ...

หากซื้อปืนยี่ห้ออื่นโปรดระวังปืนแตก... หากไปร้านที่ขายปืนยี่ห้อนี้ สามารถขอดูหลักฐานเป็นรูปถ่ายปืนยี่ห้ออื่นลำกล้องแตกครับ...

เห็นด้วยกะท่านสมชาย(ฮา) ปืนดีที่สุดในเมืองไทยครับ ซื้อไปแล้วเดินเข้าสนามยิงปืนจะมีแต่คนมุงขอดู  ผู้มีฐานะอย่างท่านซื้อไปจะเหมาะสมที่สุดครับ  ราคาพอๆกับหมาของท่าน ครับ  ฟันธง อูซี่เจะพอรท์ครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 02:27:37 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันตอบ ตอนนี้ก็เล็ง STI ls9 กับ STI 2011 doublestack ครับ จริงๆก็อยากได้ขนาด 11 คงจะเป็นกระบอกต่อไป(ไม่รู้จะขอ ป.3 ได้เปล่า เห็นว่าขอกันยาก เพื่อนผมบอกว่าขอ นส.3 ยังจะง่ายกว่า Cheesy)

Shocked Shocked Shocked รวยระดับ ซื้อหมา ราคาเท่ากับ ปืน Les Bearได้ :Smiley คงขอไม่ยากหรอกครับขนาด.45  Embarrassed เพราะขนาดผมทำงานเงินเดือนนิดเดียว ยังขอได้เลยครับ กลัวอะไร  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2006, 02:36:32 AM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 03:19:12 AM »

แนะนำ เลส เบร์นั่นแหละคับ...

ตัวคัสตอมของเลส เบร์ที่ครูดำกำลังหาคนร่วมสั่งคับ...

แต่เป็นขนาด .๓๘ ซูเปอร์ ซึ่งไม่มีปัญหากับป.๓ ของท่าน...

ราคาไม่แพงสำหรับผู้มีฐานะคับ แสนสาม-แสนสี่ ดูภาพจาก อวป.ได้คับ...Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 07:16:38 AM »

นี่ครับข้อมูลของ UZI ( Baby Eagle) พร้อมรูปครับ สุดยอดแล้วครับ Wink
http://www.gunblast.com/RKCampbell_BabyDesertEagle.htm
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 08:13:44 AM »

ขอบคุณครับคุณเจษ..............

555...............ผมเคยเห็นร้านปืนในเมืองไทย เอาปืนรุ่นนี้ไปชุบฮาร์ดโครมสไลด์ แล้ว "ถอดสลักนิรภัยเข็มแทงชนวน"ออก................

ใครซื้อไป คงโชคดีว่าสักวัน..............ลดนกแล้วลั่นใส่เท้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์