๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:16:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกียวกับปืน 92 FS ครับ  (อ่าน 6416 ครั้ง)
ssw
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 09:18:16 AM »

ผมอยากทราบว่าเจ้า 92 FS เนี่ยะมันมีดีอะไรมั่งครับเห็นคนชอบโพสถามกันจัง ปืนก็โป้เปือยโชว์ลำกล้องซะเห็นแล้วเสียวจริง ๆ ผมเลยอยากขอความรู้เกี่ยวกับตัวปืน ลักษณะตัวปืน ระบบการทำงาน น้ำหนัก ระบบความปลอดภัย เพื่อเป็นข้อตัดสินใจสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เกียวกับเจ้า 92 FS เพื่อใช้ตัดสินใจในการเลือกเจ้าปืนตัวนี้ด้วยครับ  Grin Grin Grin
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 02:21:56 PM »

Cheesy เป็นปืนที่ดีมากกระบอกนึง ครับผมชอบมากเลยเป็นปืนในฝัน ปัจจุบันมีอยู่ 1 กระบอกครับ สแตนเลส ของ อิตาลี  ข้อมูลระบบการทำงาน ระบบรีคอยล์ ปีกขัดกลอน เป็นแท่งกระดกใต้ลำกล้อง ขัดกลอนสองข้างลำเลื่อน ยิงได้ทั้งแบบ ดับเบิ้ล และซิงเกิล ศูนย์หน้า เป็นศูนย์ตาย หลัง เคาะได้ซ้ายขวาครับ ระบบความปลอดภัย มีสมอกั้นเข็มแทงฉนวน คันลดนก ครับ ด้ามค่อนข้างอวบเหมาะสำหรับคนมือใหญ่ แต่ถ้ามือเล็กแต่ใจชอบก็ไม่ว่ากัน กระสุนจุใด้ 15 นัดเหลือเฟือกับงานป้องกันตัวและต่อสู้แต่ทางที่ดีติดไว้อีกซักแม็กนึงจะอุ่นใจขึ้น เหมาะพกกับซองนอก ไม่เหมาะกับการพกซ่อนเพระใหญ่เกะกะพอสมควร แต่โดยรวมแล้วหากพกติดไว้ในรถหรือพกซองนอกเป็นครั้งคราว สำหรับตัวผมให้คะแนน 192 เปอร์เซ็นเลยครับ  Cheesy

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 03:01:35 PM »

เป็นปืนที่ดีกระบอกหนึ่งนะครับ ยิงดี ทนทานและก็สวยด้วย จุลูกได้เยอะแต่เสียอย่างเดียวที่คนมือเล็กอาจจะจับลำบากนะครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 03:05:46 PM »

Grin  ปืนไม่ดี    อเมริกา  ไม่นำเข้าประจำการกองทัพหรอกครับ

อย่างน้อยก็ทดสอบแล้วว่า    ถ้ายิงมาก ๆ  กว่าปืนจะพัง

ค่ากระสุนปืนแพงกว่าปืน  หลาย ๆ  เท่า

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 05:35:01 PM »

ได้ข้อมูลจากช่างแถวหลังวัง ว่า.....'ปืนที่มีเซฟบนลำเลื่อนไม่แนะนำครับ'

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 09:07:29 PM »

ลองเข้าไปอ่านดูครับ คนฝรั่งที่เขาใช้เขาเขียนว่าอย่างไรบ้าง
ความชอบไม่ชอบดูได้จากดาวว่ามีกี่ดวง ดูข้อดีข้อเสียที่เขาชมเขาติกันตรงไหน
http://www.handgunreview.com/make.asp?make=Beretta
ตัวอย่างครับ

Make: Beretta Model: 92FS Action: Double Action Caliber: 9x19
Rating: *****
Review: An amazing handgun; the 92FS is accurate and well-balanced, and easy to shoot. with its 3 dot sights. If I had to pick one handgun to own, it would be this one. With 15 rd. capacity and standard surplus ammunition, it's a natural choice for anyone who wants firepower in a well-designed package. I like the decocker and aesthetic features too. My personal favorite.

Make: Beretta Model: 92FS Centurion Action: Double Action Caliber: 9mm
Rating:  ****
Review: I've owned this weapon for one year and have put approx. 2000 rounds through it without a single hiccup of any kind. I do have to correct slightly for its tendency to print left 2-3" from my point of aim at 25 yds. It is a dream to strip and clean and its Bruniton finish is nearly impervious to the elements and perspiration.It has a fat grip, of course, and my wife finds this weapon totally impractical for her. I appreciate the slide-mounted manual safety and the loaded chamber indicator. I'd buy another, but next time it will be in .40 caliber.Also, the action is truly glass smooth!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2006, 09:16:40 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2006, 09:25:26 PM »

หุ่นเท่ดี ถ้ากลัวสไลด์ขาดจนเกินไปนัก แนะให้เล่นรุ่นบริกาเดียร์ครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ssw
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 12:42:10 AM »

ขอบคุณพี่ที่มาให้ความรู้และตอบคำถามผมนะครับ Grin
   ขอเสริมหน่อยแล้วกันนะครับสำหรับคนที่ต้องการความรู้เกี่ยวกับปืนชนิดนี้เพื่อนำไปตัดสินใจในการเลือกซื้อ
Beretta มีอยู่ 4 ประเภทหลัก ๆ เลยนะครับ คือ
1. sub-compact  มีอยู่ด้วยกัน 3 รุ่น คือ 21 bobcat,950 jetfire,Tomcat series
2. compact  มีอยู่ด้วยกัน 6 รุ่น คือ 9000s,83 fs cheetah,84 fs cheetah,85 fs cheetah,86 fs cheetah,8000chugar
3. medium มีอยู่ด้วยกัน 2 รุ่น คือ 8000chugar,8357
4. full  มีอยู่ด้วยกัน 2 รุ่น คือ 92,96
ผมจะกล่าวถึงรุ่นที่นิยมอย่างเดียวก็แล้วกันนะครับ(ถ้าต้องการข้อมูลรุ่นอื่นโพสเข้ามาถามทีหลังได้นะครับ)คือ ตัวที่ 4 full
full เป็นปืนพกที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในตระกูล Beretta เป็นปืนที่ได้รับการพัฒนามาจาก 92 model ทั้งหมด โดยมาแล้วปืนตระกูลนี้จะได้รับความนิยมจากข้าราชการเนื่องจากบรรจุลูกได้มาก และเจ้านี่ยังเป็นปืนคู่ใจของมะกันด้วย คุณภาพของ 92 model มีหลายประการ คือ ระบบปฏิบัติการซิงเกิลหรือดับเบิลแอ็กชั่น โครงปืนทำจากวัสดุอัลลอย ความพิเศษของปืนรุ่นนี้คือระบบ Ambidexter คือสามารถใช้ได้ทั้งคนถัดซ้ายและขวา ถ้าสงสัยอะไรโพสถามได้นะครับถ้ามีข้อมูลก็จะตอบให้นะครับ Grin Grin Grin 
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 01:06:08 AM »

ลองดูที่นี่นะครับ Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,163.0.html

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2006, 05:57:04 AM »

Cheesy เป็นปืนที่ดีมากกระบอกนึง ครับผมชอบมากเลยเป็นปืนในฝัน ปัจจุบันมีอยู่ 1 กระบอกครับ สแตนเลส ของ อิตาลี ข้อมูลระบบการทำงาน ระบบรีคอยล์ ปีกขัดกลอน เป็นแท่งกระดกใต้ลำกล้อง ขัดกลอนสองข้างลำเลื่อน ยิงได้ทั้งแบบ ดับเบิ้ล และซิงเกิล ศูนย์หน้า เป็นศูนย์ตาย หลัง เคาะได้ซ้ายขวาครับ ระบบความปลอดภัย มีสมอกั้นเข็มแทงฉนวน คันลดนก ครับ ด้ามค่อนข้างอวบเหมาะสำหรับคนมือใหญ่ แต่ถ้ามือเล็กแต่ใจชอบก็ไม่ว่ากัน กระสุนจุใด้ 15 นัดเหลือเฟือกับงานป้องกันตัวและต่อสู้แต่ทางที่ดีติดไว้อีกซักแม็กนึงจะอุ่นใจขึ้น เหมาะพกกับซองนอก ไม่เหมาะกับการพกซ่อนเพระใหญ่เกะกะพอสมควร แต่โดยรวมแล้วหากพกติดไว้ในรถหรือพกซองนอกเป็นครั้งคราว สำหรับตัวผมให้คะแนน 192 เปอร์เซ็นเลยครับ Cheesy
ของผมเป็นของยูเอส.ครับคุณกาณ

kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 02:49:45 PM »

แหะๆ ร่วมด้วยของผมเป็น US แต่เป็นรุ่น Vertec Inox ครับ

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 03:25:58 PM »

ปืนหน้าตาสวยครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 03:33:40 PM »

ก็เป็นปืนที่ดีมากรุ่นหนึ่งครับ

ผมว่า

ดี
1. ไม่มีปัญหาเรื่องสลัดปลอก
2. สวยงาม
3. งานฝีมือการผลิตเยี่ยม

ด้อย
1. มิติใหญ่ไปหน่อย
2. นน. มากกว่าปืนโครงอัลลอยรุ่นอิ่นๆ ที่บรรจุกระสุนได้พอๆ กัน

อื่นๆ ตอนที่ได้เข้าประจำการได้ยินว่า
1. ปธน. เรแกน ต้องการไปตั้งฐานจรวดในอิตาลีเพื่อขู่ พันเอก กัดดาฟี่ เลยอยากเอาใจอิตาลีหน่อย
2. ซิก 226 เข้ารอบเท่ากันแต่ตกไปเพราะแพงกว่า
3. ข้อกำหนดของกองทัพที่ต้องมีเซฟภายนอก และต้องเหนี่ยวไกดับเบิลยิงซ้ำได้เป็นการตัดคู่แข่งไปหลายรุ่น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 05:13:19 PM »

พระเอกดัง บรูช วิลลิส ชอบใช้แสดงหนัง ... ในไดฮาร์ด
และริกกี้ มาร์ติน (เมล กิ๊บสัน) ในภาพยนตร์เรื่อง ริกส์คนมหากาฬ ทั้งสี่ภาค...... ใช้ 92FS

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 05:16:33 PM »

พระเอกดัง บรูช วิลลิส ชอบใช้แสดงหนัง ... ในไดฮาร์ด
และริกกี้ มาร์ติน (เมล กิ๊บสัน) ในภาพยนตร์เรื่อง ริกส์คนมหากาฬ ทั้งสี่ภาค...... ใช้ 92FS

โจวเหวินฟะ หนังฮ่องกงก็ชอบใช้ครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์