๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:15:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล "พระเอกบ้านนอก" (92FS) ครับ  (อ่าน 70195 ครั้ง)
g18
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 03:00:50 PM »

ผมว่าบ้านนอกตัวจริงต้องตัวนี้ครับ

ติดต่อได้ที่ 089-6642799   Line id;0896642799

ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยสยามแม็คโครลาดพร้าว

THANATCH W. เลขที่ 092-0203-288

วัวชนช็อป ช็อปคนรักมีด เครื่องมือ
http://www.facebook.com/WuachonShop
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:42:26 PM »

บ.กมลรัตน์  สั่งทำของ 92 FS แบบไม่มีรางไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว  อิสราเอลส่งต้นแบบเข้ามาให้ทดลองแล้ว 2 ครั้ง  แต่ทางไทย ยังให้ปรับปรุงอยู่

ไหว้ ขออนุญาต เรียนถามท่านผู้การฯ ครับ

พอจะกรุณาบอกคร่าวๆได้ไหมครับ ว่าที่ต้องปรับปรุงเพราะเหตุใด และตัวที่ส่งกลับไปปรับปรุงใหม่นี้
เมื่อแล้วเสร็จแล้ว พระเอกรุ่นเก่าและแก่ แบบของผม สามารถใช้ได้โดยไม่ติดขัดเรื่องใดๆใช่ไหมครับ
คือเรียนตามตรงว่าผมสนใจและกำลังตั้งใจจะเก็บสตังค์รอน่ะครับ  ขอขอบพระคุณครับ.  ไหว้

ปืนไม่มีราง  เลยยังยึดไม่แน่นเท่าที่ควรครับ

ขอเรียนถามท่านผู้การสุพินท์เพิ่มเติมครับ บริษัทเขาออกแบบให้ยึดส่วนไหนของปืนและยึดอย่างไรครับ  ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 03:45:33 PM »

บ.กมลรัตน์  สั่งทำของ 92 FS แบบไม่มีรางไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว  อิสราเอลส่งต้นแบบเข้ามาให้ทดลองแล้ว 2 ครั้ง  แต่ทางไทย ยังให้ปรับปรุงอยู่

ไหว้ ขออนุญาต เรียนถามท่านผู้การฯ ครับ

พอจะกรุณาบอกคร่าวๆได้ไหมครับ ว่าที่ต้องปรับปรุงเพราะเหตุใด และตัวที่ส่งกลับไปปรับปรุงใหม่นี้
เมื่อแล้วเสร็จแล้ว พระเอกรุ่นเก่าและแก่ แบบของผม สามารถใช้ได้โดยไม่ติดขัดเรื่องใดๆใช่ไหมครับ
คือเรียนตามตรงว่าผมสนใจและกำลังตั้งใจจะเก็บสตังค์รอน่ะครับ  ขอขอบพระคุณครับ.  ไหว้

ปืนไม่มีราง  เลยยังยึดไม่แน่นเท่าที่ควรครับ

ขอเรียนถามท่านผู้การสุพินท์เพิ่มเติมครับ บริษัทเขาออกแบบให้ยึดส่วนไหนของปืนและยึดอย่างไรครับ  ไหว้

ไม่ทราบเหมือนกันครับ  เพราะไม่ได้เข้าไปดู
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:25:07 PM »

ผมว่าบ้านนอกตัวจริงต้องตัวนี้ครับ
  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม สวยดีครับ  ไม่ทราบถีบแรงมั้ยครับ  เมื่อ 20 กว่าปีก่อน ผมเคยลองของพ่อเพื่อน ไหล่ยอกไปหลายวัน

เลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:35:56 PM »

บ.กมลรัตน์  สั่งทำของ 92 FS แบบไม่มีรางไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว  อิสราเอลส่งต้นแบบเข้ามาให้ทดลองแล้ว 2 ครั้ง  แต่ทางไทย ยังให้ปรับปรุงอยู่

คือเรียนตามตรงว่าผมสนใจและกำลังตั้งใจจะเก็บสตังค์รอน่ะครับ  ขอขอบพระคุณครับ.  ไหว้

ปืนไม่มีราง  เลยยังยึดไม่แน่นเท่าที่ควรครับ

ขอเรียนถามท่านผู้การสุพินท์เพิ่มเติมครับ บริษัทเขาออกแบบให้ยึดส่วนไหนของปืนและยึดอย่างไรครับ  ไหว้

ไม่ทราบเหมือนกันครับ  เพราะไม่ได้เข้าไปดู

ขอบคุณมากครับ ท่านผู้การสุพินท์   ไหว้

mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:45:26 PM »

แวะมาชมปืนสวยๆครับ อยากได้เหมือนกัน แต่ต้องขอเก็บตังค์ก่อนนนน Smiley
nine9A1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 07:34:34 AM »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ล่าสุด เพิ่งได้ 92 fs type M9A1 ตัวขาวมาเมื่อ 20 มิย นี้เอง
ยังไม่ได้ลองยิงเลย ยังใช้ไม่คล่อง เป็นปืนกระบอกแรกเลย กำลังลองชักเข้าชักออก
เพื่อให้คุ้นเคยกับระบบการป้องกันอยู่ นิ้วผมคอยจะเข้าไปเกี่ยวไกอยู่เรื่อยเลย ถ้ามีลูก ลั่นไปหลายนัดแล้ว

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:30:57 AM »

ไหว้ ยินดีด้วยครับกับปืนกระบอกใหม่  เยี่ยม

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:58:12 PM »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ล่าสุด เพิ่งได้ 92 fs type M9A1 ตัวขาวมาเมื่อ 20 มิย นี้เอง
ยังไม่ได้ลองยิงเลย ยังใช้ไม่คล่อง เป็นปืนกระบอกแรกเลย กำลังลองชักเข้าชักออก
เพื่อให้คุ้นเคยกับระบบการป้องกันอยู่ นิ้วผมคอยจะเข้าไปเกี่ยวไกอยู่เรื่อยเลย ถ้ามีลูก ลั่นไปหลายนัดแล้ว

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่  Smiley แต่ต้องระวังเรื่องความปลอดภัยให้มากที่สุด ต้องฝึกให้เคยครับ ถ้าไม่ต้องการยิงอย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไก  อันตรายครับ ศึกษากฎแห่งความปลอดภัยได้จากหน้า๑ ของเวป ท่านเวปมาสเตอร์ปักหมุดไว้ให้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 08:59:58 PM โดย konklong » บันทึกการเข้า

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
nine9A1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 08:58:32 AM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่  Smiley แต่ต้องระวังเรื่องความปลอดภัยให้มากที่สุด ต้องฝึกให้เคยครับ ถ้าไม่ต้องการยิงอย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไก  อันตรายครับ ศึกษากฎแห่งความปลอดภัยได้จากหน้า๑ ของเวป ท่านเวปมาสเตอร์ปักหมุดไว้ให้แล้วครับ
ขอบคุณครับ    รู้สึกอบอุ่นดีจัง
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:58:08 AM »

ท่านใดมี 92FS ใส่ Compensator เหมือนในรูปนี้บ้างไหมครับ (หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ครับ) อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  ไหว้

และใช้อะไรเป็นตัวยึด ปืนจะเป็นรอยไหมครับ
Huh

นอกจากสวยแล้ว ยิงนิ่มกว่าเดิมด้วย น้ำลายหก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=NNdfnZ0tcYE

ขออนุญาติขุดกระทู้ครับ
คอมพ์แบบนี้ ผมเองก็หาอยู่นานเหมือนกัน
ตอนนี้ที่เว็ป BB Gun มีคนทำเลียนแบบขึ้นมาได้แล้วครับ
แต่วัสดุ ไม่แน่ใจว่าเหมาะกับกระสุนจริงหรือไม่?  ซึ่งน่าจะสามารถสั่งผลิตโดยใช้วัสดุที่เกรดสูงกว่านี้ได้ครับ
ผมกะว่าจะสั่ง แต่คิดไปคิดมา  ราคาพันกลางๆ ถึง 2 พันบาท  และยังไม่มีความจำเป็นต้องใช้  เลยไม่ได้สั่งครับ
ลองเข้าไปดูตามลิ้งค์ครับ  จะมีอยู่ 2 เจ้า 
ถ้าสั่งมาติดแล้ว ใช้ดีหรือไม่? ก็รบกวนเล่าสู่กันฟังด้วยครับ ไหว้

http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=436790.0
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=437023.msg6587160#msg6587160
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=436490.0

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 11:45:00 AM »

ท่านใดมี 92FS ใส่ Compensator เหมือนในรูปนี้บ้างไหมครับ (หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ครับ) อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  ไหว้

และใช้อะไรเป็นตัวยึด ปืนจะเป็นรอยไหมครับ
Huh

นอกจากสวยแล้ว ยิงนิ่มกว่าเดิมด้วย น้ำลายหก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=NNdfnZ0tcYE

ขออนุญาติขุดกระทู้ครับ
คอมพ์แบบนี้ ผมเองก็หาอยู่นานเหมือนกัน
ตอนนี้ที่เว็ป BB Gun มีคนทำเลียนแบบขึ้นมาได้แล้วครับ
แต่วัสดุ ไม่แน่ใจว่าเหมาะกับกระสุนจริงหรือไม่?  ซึ่งน่าจะสามารถสั่งผลิตโดยใช้วัสดุที่เกรดสูงกว่านี้ได้ครับ
ผมกะว่าจะสั่ง แต่คิดไปคิดมา  ราคาพันกลางๆ ถึง 2 พันบาท  และยังไม่มีความจำเป็นต้องใช้  เลยไม่ได้สั่งครับ
ลองเข้าไปดูตามลิ้งค์ครับ  จะมีอยู่ 2 เจ้า
ถ้าสั่งมาติดแล้ว ใช้ดีหรือไม่? ก็รบกวนเล่าสู่กันฟังด้วยครับ ไหว้

http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=436790.0
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=437023.msg6587160#msg6587160
http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=436490.0

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ไหว้

ผมอยากได้สีเงินแต่ดูแล้วเนื้องานไม่ค่อยสวยเลยสู้สีดำไม่ได้ ถ้าท่านใดมี 92FS สีดำลองซื้อมาใส่ดูครับผมว่าสวยดี  Grin

แต่ไม่แน่ในเรื่องความทนทานเหมือนที่พี่ DEMON บอก
  Huh

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 05:59:29 PM »

ใจจริงก็ยังอยากได้อยู่นะ ถ้าจัดพวกรุ่นด้ามบางได้ซักกระบอกละ55,000ก็อยากได้มานอนกอดเล่นเหมือนกัน  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
puntep jailuang
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 02:55:22 PM »

ของผม  BERETTA  MOD.92 FS  COMPACT  TYPE M9A1 ครับ
makeinheaven
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 03:04:48 PM »

สวัสดีครับ เข้ามาเก็บข้อมูล เว็ปนี้อยู่พักนึงแล้วก็เลยตกลงปลงใจ วันที่26/06/55 เพิ่งไปรับ 92fs สีดำมาครับ ปืนพก กระบอกแรกครับ รับมาวันแรก ลองยิงไป10นัด(ไม่ได้ถอดล้างก่อน) ผ่านฉลุยครับ ไม่ดีดมากอย่างที่คิด แต่เรื่องความแม่น ต้องฝึกอีกเยอะครับ สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ(ขอเวลาศึกษาวิธีลงรูปก่อนครับ เดี๊ยวมีมาโชว์)
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์