๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 02:39:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล "พระเอกบ้านนอก" (92FS) ครับ  (อ่าน 70227 ครั้ง)
Decepticon - รักในหลวง
ใจเย็นๆกันน่อ...คนไทย
Full Member

คะแนน 12

Magpul Dynamics

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:37:53 AM »

M92fs หน้าร้าน สีเงิน/เลท อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ชอบตัวในคลิปครับ  Grin Grin
http://www.youtube.com/watch?v=hDHVvG6sg-s&context=C4d39d7dADvjVQa1PpcFPFLLRmf1GNLDdwQ0sP065bzh5ci2yiKIM=
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 12:33:53 PM »

ผมก็มี Beretta 92 FS M9 A1 ปืนบ้านนอกครับ แต่เป็นคนกรุงเทพครับ งงมากครับปืนบ้านนอกตรงไหน ปืนออกสวยมีดีไซน์ ปราณีต สำนักปืน บราซิล ตรุกี ยังเรียนแบบทำขายเลย Huh

ลองอ่านกระทู้นี้ครับแล้วจะเข้าใจที่มา  Cheesy >>> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77850.0

M92fs หน้าร้าน สีเงิน/เลท อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ชอบตัวในคลิปครับ  Grin Grin
http://www.youtube.com/watch?v=hDHVvG6sg-s&context=C4d39d7dADvjVQa1PpcFPFLLRmf1GNLDdwQ0sP065bzh5ci2yiKIM=

พระเอกบ้านนอกตอนนี้ค่าตัวเรือนแสนแล้วครับ 1XXK Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2012, 12:36:03 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:35:44 PM »

บ้านนอก ยกกำลังสามครับ

กระบอกล่างสุด  ยังไม่เคยยิง
กระบอกกลาง  แค่ยิงเช็คศูนย์สองสามแม็ก
กระบอกบนสุด  ใส่ไว้ในกล่องเครื่องมือท้ายรถมาสองสามปีแล้ว  ไม่ค่อยได้ดูแล  ยิงมาแล้วหมื่นกว่านัด  ยิงต่อเนื่องมากที่สุด ตอนเอาไปรับแขกที่มาเยี่ยมชมโรงงานรอแยล ประมาณสองพันนัด  ทั้งหัวรู,  FMJ แล้วก็หัวตะกั่ว  ไม่ติดขัดแม้แต่นัดเดียว
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 03:25:15 PM »

ปืนของท่านผู้การเหมือนปืนใหม่ทั้ง 3 กระบอกเลยครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 05:47:07 PM »

โจวเหวินฟะใช้ทีละสองกระบอกเองครับ ซ้ายกระบอกขวากระบอก  ของผู้การใช้ทีละสามกระบอก คิก คิก ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:49:59 PM »

ผมก็มี Beretta 92 FS M9 A1 ปืนบ้านนอกครับ แต่เป็นคนกรุงเทพครับ งงมากครับปืนบ้านนอกตรงไหน ปืนออกสวยมีดีไซน์ ปราณีต สำนักปืน บราซิล ตรุกี ยังเรียนแบบทำขายเลย Huh

แสดงว่ามาไม่ทัน อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 08:37:13 PM »

กระบอกล่างสุด  ยังไม่เคยยิง
กระบอกกลาง  แค่ยิงเช็คศูนย์สองสามแม็ก
กระบอกบนสุด  ใส่ไว้ในกล่องเครื่องมือท้ายรถมาสองสามปีแล้ว  ไม่ค่อยได้ดูแล  ยิงมาแล้วหมื่นกว่านัด  ยิงต่อเนื่องมากที่สุด ตอนเอาไปรับแขกที่มาเยี่ยมชมโรงงานรอแยล ประมาณสองพันนัด  ทั้งหัวรู,  FMJ แล้วก็หัวตะกั่ว  ไม่ติดขัดแม้แต่นัดเดียว

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ครับ  ไหว้

กระบอกที่ยิงมาแล้วกว่าหมื่นนัด มีชิ้นส่วนไหนเสียหายและต้องเปลี่ยนใหม่บ้างครับ

โจวเหวินฟะใช้ทีละสองกระบอกเองครับ ซ้ายกระบอกขวากระบอก  ของผู้การใช้ทีละสามกระบอก คิก คิก ไหว้

ผมก็อยากได้สองกระบอกเหมือนกันครับจะได้เท่ห์เหมือนโจวเหวินฟะ แต่ต้องรอให้เงินเหลือๆก่อน

พอเก็บเงินได้ก็ไปลงกับกระบอกอื่นก่อนทุกที เพราะอยากได้ยี่ห้อ/รุ่นใหม่ มากกว่าซ้ำแบบเดิม
Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2012, 08:40:07 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:34:26 AM »

กระบอกกลาง  แค่ยิงเช็คศูนย์สองสามแม็ก
กระบอกบนสุด  ใส่ไว้ในกล่องเครื่องมือท้ายรถมาสองสามปีแล้ว  ไม่ค่อยได้ดูแล  ยิงมาแล้วหมื่นกว่านัด  ยิงต่อเนื่องมากที่สุด ตอนเอาไปรับแขกที่มาเยี่ยมชมโรงงานรอแยล ประมาณสองพันนัด  ทั้งหัวรู,  FMJ แล้วก็หัวตะกั่ว  ไม่ติดขัดแม้แต่นัดเดียว

พี่แต่งไกหรือเปล่าครับ...

หรือใช้แบบเดิมๆครับ... ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:40:26 AM »

ผมใช้ปืนแบบไม่แต่งไกมาหลายสิบปีแล้วครับ

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ครับ  ไหว้

กระบอกที่ยิงมาแล้วกว่าหมื่นนัด มีชิ้นส่วนไหนเสียหายและต้องเปลี่ยนใหม่บ้างครับ

ไม่มีอะไรเสียหาย  เพราะผมใช้ปืนสภาพเดิม ๆ   แต่ถ้าปืนผ่านการปรับแต่งในบ้านเรา  เช่นการแต่งไก รับรองว่าไปไม่รอด
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:27:19 AM »

พอมีอยู่บ้างครับ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสัก 4 กระบอกมั้งครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:27:32 AM »

กระบอกกลาง  แค่ยิงเช็คศูนย์สองสามแม็ก
กระบอกบนสุด  ใส่ไว้ในกล่องเครื่องมือท้ายรถมาสองสามปีแล้ว  ไม่ค่อยได้ดูแล  ยิงมาแล้วหมื่นกว่านัด  ยิงต่อเนื่องมากที่สุด ตอนเอาไปรับแขกที่มาเยี่ยมชมโรงงานรอแยล ประมาณสองพันนัด  ทั้งหัวรู,  FMJ แล้วก็หัวตะกั่ว  ไม่ติดขัดแม้แต่นัดเดียว

ผมใช้ปืนแบบไม่แต่งไกมาหลายสิบปีแล้วครับ

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ครับ  ไหว้

ไม่มีอะไรเสียหาย  เพราะผมใช้ปืนสภาพเดิม ๆ   แต่ถ้าปืนผ่านการปรับแต่งในบ้านเรา  เช่นการแต่งไก รับรองว่าไปไม่รอด

ขอบคุณมากครับท่านผู้การสุพินท์  ไหว้

ปืนผมทุกกระบอกก็ไม่เคยปรับแต่งอะไรเหมือนกัน ผมคุ้นกับน้ำหนักไกเดิมๆมากกว่า และคิดว่าน่าเชื่อถือมากกว่า
แต่งไกเบาไปกลัวสับไม่แตก ผมเคยไปยิงของบางท่านที่ปรับไกมา รู้สักไม่ถนัดเลยเพราะมันเบามากแตะนิดเดียวก็ลั่นแล้ว
 Grin

พอมีอยู่บ้างครับ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสัก 4 กระบอกมั้งครับ

เอามาใช้ชมบ้างสิครับ  Cheesy

num11mm.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:35:46 AM »

เลยเป็นกระแสเลย  ดังกว่าเก่าอีก
num11mm.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:47:38 PM »

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ครับ  ไหว้

ไม่มีอะไรเสียหาย  เพราะผมใช้ปืนสภาพเดิม ๆ   แต่ถ้าปืนผ่านการปรับแต่งในบ้านเรา  เช่นการแต่งไก รับรองว่าไปไม่รอด
เรียนถามคุณอาผู้การสุพินท์ครับ คือระหว่าง TISAS 9 MM. กับ IVER JOHNSON 9 MM. กระบอกไหนเชื่อถือได้กว่ากันครับ รวมถึงความทนทานด้วยครับ กราบขอพระคุณล่วงหน้าครับ
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:21:03 PM »

ท่านใดมี 92FS ใส่ Compensator เหมือนในรูปนี้บ้างไหมครับ (หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ครับ) อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  ไหว้

และใช้อะไรเป็นตัวยึด ปืนจะเป็นรอยไหมครับ
Huh

นอกจากสวยแล้ว ยิงนิ่มกว่าเดิมด้วย น้ำลายหก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=NNdfnZ0tcYE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 10:35:08 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:53:10 AM »

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์