๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 02:56:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล "พระเอกบ้านนอก" (92FS) ครับ  (อ่าน 70228 ครั้ง)
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 03:07:20 PM »

พระเอกของแต่ละท่านงามจริงๆๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
bas541
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:02:08 PM »

ว่าจะซื้อ    92fsเป็นออโต้ป่าวครับ
bas541
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:17:58 PM »

92fsออโต้ป่าวครับ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:26:39 PM »

92fsออโต้ป่าวครับ

ออโต้ในที่นี้หมายถึง เซมิโอโต้เรียกแบบไทยๆว่ากึ่งอัตโนมัติครับ 92FS เป็นแบบนี้ครับ Grin

ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 05:58:03 PM »

นี่แหล่ะ ผมชอบมากที่สุดก็ตัว 92 Elite นี่หล่ะ... เห็นเข้ามาน้อยมาก และหลายปีแล้ว ไม่เห็นอีกเลยในตู้หลังวังฯ Grin

Elite  แปลว่า Best of the best หรือสุดยอด หรือคัดมาเป็นพิเศษอะไรทำนองนั้น   ถ้าเป็นแบบนี้ จะมีคนแปลว่าปืนพระเอกแบบบ้านนอก สุด ๆ ไปเลยหรือเปล่า  Wink

ต้องบอกว่า พระเอกบ้านน๊อกกกกกกกบ้านนอกสุดยอดภูธรครับผู้การ อิอิ  ขออำภัยแฟน92Fsเด้อครับ ขำๆ  ไหว้ คิก คิก คิก คิก

ไหว้  ขอขอบพระคุณ ทุกท่านที่เเวะเยี่ยมกระทู้และชื่นชมเพิ่มเติมครับ  คิก คิก

ไม่ว่ากันครับพี่ ผมกลับชอบด้วยซ้ำ  Cheesy แฟน 92FS ใจกว้างเหมือนช่วงคายปลอกของมันนั่นแหละครับ   Wink

เยี่ยม   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 09:39:37 AM โดย ดาบหลวง » บันทึกการเข้า
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:23:43 PM »

Cheesy ถูกครับ ช่องคายปลอก กว้างขวาง โอ่อ่า สะดวกสบาย 180 ํ ดุจรถสปอร์ทเปิดประทุน ที่ซึ่งผู้ขับขี่และผู้โดยสาร สามารถกระโดดลงจากรถได้เลยโดยมิต้องเปิดประตู Grin

หมายเหตุ  ภาพสำหรับสมาชิกใหม่ที่ยังมิทราบ หรือผู้ที่สนใจแวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชมเว็บบอร์ดนี้ เพื่อเป็นกรณีศึกษานะครับ ด้วยความปรารถนาดีครับทุกท่าน                                                              
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 09:13:24 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:44:00 PM »

นี่แหล่ะ ผมชอบมากที่สุดก็ตัว 92 Elite นี่หล่ะ... เห็นเข้ามาน้อยมาก และหลายปีแล้ว ไม่เห็นอีกเลยในตู้หลังวังฯ Grin

Elite  แปลว่า Best of the best หรือสุดยอด หรือคัดมาเป็นพิเศษอะไรทำนองนั้น   ถ้าเป็นแบบนี้ จะมีคนแปลว่าปืนพระเอกแบบบ้านนอก สุด ๆ ไปเลยหรือเปล่า  Wink

บ้านนอกสุดๆครับ แต่หล่อกว่าพระเอกเมืองกรุงครับ  คิก คิก ไหว้

Elite  แปลว่า Best of the best หรือสุดยอด หรือคัดมาเป็นพิเศษอะไรทำนองนั้น   ถ้าเป็นแบบนี้ จะมีคนแปลว่าปืนพระเอกแบบบ้านนอก สุด ๆ ไปเลยหรือเปล่า  Wink

ต้องบอกว่า พระเอกบ้านน๊อกกกกกกกบ้านนอกสุดยอดภูธรครับผู้การ อิอิ  ขออำภัยแฟน92Fsเด้อครับ ขำๆ  ไหว้ คิก คิก คิก คิก

ไม่ว่ากันครับพี่ ผมกลับชอบด้วยซ้ำ  Cheesy แฟน 92FS ใจกว้างเหมือนช่วงคายปลอกของมันนั่นแหละครับ   Wink

จำได้ว่ามี 92fs คนนึงใจไม่กว้างแบบพี่ๆครับ ปะทะคารมกับผมและอีกหลายๆท่านจนโมโหลบตัวเองจากเวปไปแล้ว  Grin ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:07:06 PM »

บ้านนอกสุดๆครับ แต่หล่อกว่าพระเอกเมืองกรุงครับ  คิก คิก ไหว้

ต้องบอกว่า พระเอกบ้านน๊อกกกกกกกบ้านนอกสุดยอดภูธรครับผู้การ อิอิ  ขออำภัยแฟน92Fsเด้อครับ ขำๆ  ไหว้ คิก คิก คิก คิก

ไม่ว่ากันครับพี่ ผมกลับชอบด้วยซ้ำ  Cheesy แฟน 92FS ใจกว้างเหมือนช่วงคายปลอกของมันนั่นแหละครับ   Wink

จำได้ว่ามี 92fs คนนึงใจไม่กว้างแบบพี่ๆครับ ปะทะคารมกับผมและอีกหลายๆท่านจนโมโหลบตัวเองจากเวปไปแล้ว  Grin ไหว้

อันนั้นคงไม่ผ่าน QC จากโรงงานมั้งครับ คิก คิก ไหว้

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 03:12:12 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=12ZHZeCE8Bs

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 04:41:39 PM »

ผมเคยเห็นลุง hickok45 ทดสอบยิง GLOCK 21 Gen 4 ระยะไกล (เป้ารูปสัตว์) ไม่ลำบากขนาดนี้ Grin

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 05:30:18 PM »

ผมเคยเห็นลุง hickok45 ทดสอบยิง GLOCK 21 Gen 4 ระยะไกล (เป้ารูปสัตว์) ไม่ลำบากขนาดนี้ Grin

งั้นดูคลิปนี้แทน ^_^    http://www.youtube.com/watch?v=r2KIavcXsG0&NR=1&feature=endscreen

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 06:45:13 PM »

เป็นปืนดีที่ผมใช้ไม่ถนัดครับ

ตอนริจะซื้อปืนเองกระบอกแรกๆเคยอยากได้มากๆตามพระเอกหนัง แต่พอได้มาลองใช้กับตัว2สัปดาห์ก็ไม่อยากได้แล้ว ไม่ถนัดด้าม+ไกของมัน ผมพยายามยังไงก็ไม่มีปัญญายิงให้ดีได้ทั้งยิงเร็วและยิงเร่งประณีต

4-5ปีก่อนเคยกลับมาอยากได้ แต่ก็มีปืนอื่นที่อยากได้มากกว่าทุกที

ตอนนี้ก็อยากได้มาไว้ดูเล่น แต่ราคาแตะๆแสนมันโหดเลยเถิดไปมากไปสำหรับปืนที่ไม่ได้อยากใช้ มีไว้แค่ลูบๆคลำๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 06:53:24 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 07:45:30 PM »

งั้นดูคลิปนี้แทน ^_^    http://www.youtube.com/watch?v=r2KIavcXsG0&NR=1&feature=endscreen

พี่คนนี้แม่นกว่าลุงคนก่อนหน่อย  Cheesy โดยเฉพาะลูกโบว์ลิ่งที่ตั้งอยู่บนต้นไม้ระยะน่าจะ 50 หลา ยิงถูกในนัดที่สอง  เยี่ยม

ปล. มีแอบขำตอนใกล้จบที่พี่เขาไม่จับไกด์รอดให้ดีมันเลยกระเด็นหลุดไป นี่ถ้าไม่ใส่แว่นและหันเข้าหน้าพอดีคงขำไม่ออกครับ
 คิก คิก

เห็นคลิปฝรั่งยิงทดสอบแบบนี้แล้วแอบอิจฉาที่เขาเก็บลูกปืนไว้ในกล่องหรือลังจำนวนเยอะๆแบบไม่ต้องนับกันเลย อย่างว่าแหละครับบ้านเขาราคามันถูกกว่าเราเยอะ  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 07:48:04 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

torretto
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:28:56 PM »

ผมก็บ้านนอกด้วยคนครับ กระบอกแรกในชีวิต
92 FS centurian
thunderbolt
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:52:48 PM »

ผมก็มี Beretta 92 FS M9 A1 ปืนบ้านนอกครับ แต่เป็นคนกรุงเทพครับ งงมากครับปืนบ้านนอกตรงไหน ปืนออกสวยมีดีไซน์ ปราณีต สำนักปืน บราซิล ตรุกี ยังเรียนแบบทำขายเลย Huh
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์