๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:07:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องราคากระสุนปืน  (อ่าน 1953 ครั้ง)
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:52:29 AM »

อยากถามครับว่าทั้งๆที่ตอนนี้เมืองไทยมีบริษัทผลิตกระสุนปืนเป็นของคนไทยเองแล้ว
ทำไมราคากระสุนปืนถึงไม่ลดลงครับหรือเราอ้างอิงตามราคากระสุนปืนของโลก
หรือเพราะค่าขนส่ง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 12:07:47 PM »

ราคามีแต่จะขึ้นครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

มีให้ซื้อใช้ไม่ขาดตลาดก้อบุญแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก   Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 07:25:45 PM »

555+ก็จริงอย่างที่พี่บอกเนอะแต่กลัวกระเป๋าเงินจะฉีกก่อนอะซิครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 07:42:26 PM »

อยากถามครับว่าทั้งๆที่ตอนนี้เมืองไทยมีบริษัทผลิตกระสุนปืนเป็นของคนไทยเองแล้ว
ทำไมราคากระสุนปืนถึงไม่ลดลงครับหรือเราอ้างอิงตามราคากระสุนปืนของโลก
เด็ดขาดมาก สงสัยตั้งราคาตามราคาน้ำมันที่สิงค์โปร์ เลยขึ้นไม่หยุด 555
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 08:21:57 PM »

ต้องแยก ก่อน ครับ คำว่า ผลิตกระสุน กับ โหลดกระสุน ประเทศไทย มีโรงงาน ผลิตกระสุน เป็นโรงงานของ ทหาร เท่านั้นครับ โรงงานที่ขายกระสุนเพื่อการพานิช ทั้งหมด เป็นโรงงาน โหลดกระสุน ต้อง สั่ง ปลอก แก็ป และ ดินขับ มาจากต่างประเทศ ไม่ได้ผลิตเอง มีบางส่วน นำปลอกกระสุนเก่า มาทำความสะอาด และ โหลดใหม่ แต่ไม่เกิน 2 ครั้ง แต่ที่สำคัญ คือ การขายกระสุนของไทย ทุกล๊อต ต้องมีการขออณุญาติเคลื่อนย้าย เพราะ เคยมีเหตุการณ์ กระสุน ล๊อตที่ควรจะส่งไป เชียงใหม่ กลับไปโผล่ สงขลา
หน้า: [1]
  พิมพ์