๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 10:13:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการชักปืนเร็ว  (อ่าน 9554 ครั้ง)
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 09:27:14 PM »

อยากทราบวิธีชักปืนเร็วเมื่อต้องพกพาครับ
เอาแบบพกใน  พกซ่อน ตรงไหนเหมาะที่จะชักเร็วครับ
อยากทราบวิธีฝึกครับ
หรือจะใส่กระเป๋าคาดเอว กระเป๋าคาดไหล่
แบบไหนที่พี่ๆ ลองแล้วเห็นว่าสะดวกง่าย มิดชิด
ดึงออกมายิงได้รวดเร็วที่สุด  ไม่เอาแบบพกนอกนะครับ
เราไม่นิยมพกนอกอวดใครหราอยู่แล้ว Grin

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
5055
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 09:29:46 PM »

ทำไมต้องชักปืนเร็วด้วยละ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 09:59:26 PM »

ถ้าเป็นการชักปืนเร็วเพื่อการ"ดวล" ผมว่าเลิกคิดได้เลย สำหรับการพกใน พกซ่อน
คิดถึงการหลบหลีกและที่กำบัง แล้วค่อยชักปืนมาตอบโต้จะดีกว่า
เพราะถ้าเห็นอาวุธในมือฝ่ายตรงข้ามแล้วค่อยชักปืนมาดวล ก็สายไปเสียแล้ว

คนดีไม่ได้คิดร้าย คนดีจึงเสียเปรียบคนร้าย ตรงที่ต้องชักปืนทีหลัง
ขนาดตำรวจพกซองนอก อ่านสถานะการณ์แล้ว ยังไม่ประจัญหน้า ก็ยังต้องเอาปืนมาไว้ในมือก่อนเลย

ชักจากซองแล้วยิง ในปัจจุบันผมว่ามีเฉพาะในหนัง กับการแข่ง IPSC ครับ  Grin
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:32:15 PM »

ถ้าเป็นการชักปืนเร็วเพื่อการ"ดวล" ผมว่าเลิกคิดได้เลย สำหรับการพกใน พกซ่อน
คิดถึงการหลบหลีกและที่กำบัง แล้วค่อยชักปืนมาตอบโต้จะดีกว่า
เพราะถ้าเห็นอาวุธในมือฝ่ายตรงข้ามแล้วค่อยชักปืนมาดวล ก็สายไปเสียแล้ว

คนดีไม่ได้คิดร้าย คนดีจึงเสียเปรียบคนร้าย ตรงที่ต้องชักปืนทีหลัง
ขนาดตำรวจพกซองนอก อ่านสถานะการณ์แล้ว ยังไม่ประจัญหน้า ก็ยังต้องเอาปืนมาไว้ในมือก่อนเลย

ชักจากซองแล้วยิง ในปัจจุบันผมว่ามีเฉพาะในหนัง กับการแข่ง IPSC ครับ Grin
เป็นแง่คิดที่ดีครับ...

bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:44:11 PM »

สำหรับท่านมีหุ่นแบบอาเสี่ย ถ้าพกปืนตัวจิ๋วๆ เช่น PPK/S เอามาเหน็บด้านหน้า พุงบังมิดหมดเลยครับ หุหุ เนียนสุดๆเลยแหละ ขอบอก Grin Grin Grin แต่ก็ขึ้นกับชุดที่ใส่ด้วยนะครับ Wink Wink Wink
ทฤษฎีใหม่...

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:48:12 PM »

ผมถนัดขวา พกด้านหน้าขวาครับ ลองมาแทบทุกที่แล้วตรงนี้หยิบปืนถนัดที่สุด เลือกซองพกดีๆด้วยครับ ซองสำคัญมาก Wink

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 11:56:21 PM »

Wink อุ้ย.... ขอโทษ....ขอโทษครับ... นึกว่าถามชักจากซองปืน IP (กะว่าจะมาตอบสักหน่อย) ฮิฮิ Cheesy Cheesy Cheesy 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2006, 12:07:48 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 01:03:18 AM »

ผมใช้ซองพกในพกเหน็บหลังคับ...

ชักไม่เร็วคับ...แต่เร้าใจ...ฮา...Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:27:41 AM »

Grin  ผมว่าพกปืนตัวเล็ก ๆ  ไว้ในกระเป๋ากางเกง   ชักง่ายที่สุด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 05:17:42 AM »

ผมใช้ซองพกในพกเหน็บหลังคับ...

ชักไม่เร็วคับ...แต่เร้าใจ...ฮา...Grin
ขอลอกคุณหมอครับ

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 07:22:40 AM »

ผมว่าพกปืนตัวเล็ก ๆ  ไว้ในกระเป๋ากางเกง   ชักง่ายที่สุด
 ตกใจ

ชักไม่เร็วคับ...แต่เร้าใจ...ฮา...
 ตกใจ  .....  ตกใจ ..... ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2006, 10:15:38 AM โดย minicooper » บันทึกการเข้า

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
นาย กล๊อก แซ่โคลท์
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 08:59:58 AM »

ขอบอกซักนิดเดียวครับว่า

เทคนิคการชักปืนเร็วคือ.....

การฝึกฝนครับ......ฝึกมาก ...เร็วมากครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:02:56 AM »

ความเห็นของผมเหมือนกับของพี่Tamrong ครับ................

มีบุคคลที่ใช้การชักปืนเร็วอยู่หน้าที่เดียวครับ(เท่าที่เห็น).............คือ ทีมอารักขา VIP ครับ

นอกนั้นไม่จำเป็น....................แต่ถ้าอยากจะฝึกหัดการชักปืนเร็ว ก็ไม่ใช่เรื่องเสียหาย แต่รายละเอียดมีมากมาย เริ่มต้นจาก ประเภทของปืน ประเภทของซอง แบบการพก(นอก-ใน)..............การแต่งกาย ฯลฯ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:15:18 AM »

แล้วมีใครเป็นแบบ......ชักปืนช้า....แก้ผ้าเร็ว........มั้ยครับ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 10:25:03 AM »

อาศัยว่าวิ่งเร็วครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์