๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 11:06:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการชักปืนเร็ว  (อ่าน 9559 ครั้ง)
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 10:36:42 AM »

เคยแต่ ชักดาบเร็วครับ Wink

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 10:41:24 AM »

จำได้ว่า อีตาเลนนี่ แม็กกิล (คนที่ทำวิดีโอขายที่ magills.com) เขาบอกให้ "จับให้มั่น" ก่อน แล้วเวลาชักจะเร็วเอง Grin Grin

APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 11:09:27 AM »

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ว่าเร็วนะเร็วขนาดไหน แต่ผมถนัดเหน็บที่ข้างเอวด้านขวาเยื้องด้านหลังเล็กน้อย มันถนัดนะแต่ไม่รู้เร็วหรือปล่าว  ..... ส่วนเหน็บเอวด้านซ้ายนั้นผมไม่ถนัดครับเพราะเอี้ยวตัวจับไม่ค่อยถนัดมันตึงที่หัวไหล่ขวาครับ.....แต่ถ้ามีใครเปิดหลักสูตรเล็กๆ แนะนำเทคนิคกันบ้างก็ดีซิครับ...พี่มะขิ่นเปิดหลักสูตรได้ไหมครับ..... Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:09:28 PM »

ทดลองหาลิงค์ของ IDPA ดูครับมีวิธีอยู่ในนั้นครับ IDPA เป็นระบบต่อสู้โดยใช้อุปกรณ์ทั่วไปครับ ของที่ใช้ในชีวิตจริงๆเท่านั้น มีVCDอีกชุดที่ขายออกมาคือ Combat Shooting ของ Wilson ครับ
นั่นก็ใช้อุปกรณ์ทั่วไปเหมือนกันครับ

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:21:17 PM »

อย่าแต่งให้ไกเบามากนะครับ ในภาวะหลาดเสียวอย่านั้น เกิดแตะนิด แล้วลั่นอาจจะพลาดเป้าสำคัญได้

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:35:33 PM »

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ว่าเร็วนะเร็วขนาดไหน แต่ผมถนัดเหน็บที่ข้างเอวด้านขวาเยื้องด้านหลังเล็กน้อย มันถนัดนะแต่ไม่รู้เร็วหรือปล่าว ..... ส่วนเหน็บเอวด้านซ้ายนั้นผมไม่ถนัดครับเพราะเอี้ยวตัวจับไม่ค่อยถนัดมันตึงที่หัวไหล่ขวาครับ.....แต่ถ้ามีใครเปิดหลักสูตรเล็กๆ แนะนำเทคนิคกันบ้างก็ดีซิครับ...พี่มะขิ่นเปิดหลักสูตรได้ไหมครับ..... Grin

ไว้เจอกันเวลา meeting ก็พอจะแนะนำได้ครับ...........

ขอบคุณที่ให้เกียรติครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:42:20 PM »

ดีเลยครับพี่มะขิ่น ได้ระบบต่อสู้จากพี่อีกสักหน่อย  หลังจากที่ได้รับการแนะนำจากครูPhoenix มาบ้างแล้ว   แล้วถ้าว่างจะหาโอกาสขอคำแนะนำภาคปฏิบัติจากพี่ครับ.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2006, 12:44:03 PM โดย Apache » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 01:10:15 PM »

Grin ผมว่าพกปืนตัวเล็ก ๆ ไว้ในกระเป๋ากางเกง ชักง่ายที่สุด

แบบเดียวกะเถ้าแก่ป้อมทองฮะ

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 01:43:50 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำจากพี่ๆ
อืม...ผมก็คงต้องฝึกหัดลองผิดลองถูกต่อไป...
T___T

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 02:15:26 PM »

Grin ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า ผมแสดงแบบเองครับ (อย่าหาว่าเสนอหน้าเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ่ายไว้นานแล้ว) ได้วิชามาจาก อ.จเร อาจารย์ของท่านฤๅษีนกไฟอีกทีครับ มีสองแบบ ลองพิจารณาดูครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Grin ภาพแรก อธิบายดังนี้ครับ จากการพกซองพกในด้านหน้าขวาที่ผมถนัด จับปืนมือขวา มีเสื้อคลุม (หรือไม่มีเสื้อคลุม แต่ใช้ชายยืดเสื้อปิด) ปืนไม่ขึ้นลำ Grin
  1. มือซ้ายจับชายเสื้อพร้อมที่จะดึงชายเสื้อขึ้น มือขวาจะจับอย่างในรูปหรือจะพาดเอาไว้เฉย ๆ ก็ได้ เจตนาเพื่อใช้ท่อนแขนบังตำแหน่งของด้ามปืนที่เอวไว้ กรณีด้ามปืนมันตุงเสื้อออกมา
  2. เมื่อถึงเวลาคับขัน มือซ้ายดึงชายเสื้อขึ้น มือขวาชักปืนออกจากซองหรือจากตำแหน่งที่พกไว้
  3. มือขวาชี้ปืนไปด้านหน้าระดับเอว (ฮิบ) มือซ้ายจับคร่อมสำเลื่อน ดันมือขวาไปด้านหน้าเพื่อขึ้นลำ พร้อมยิงได้ทันทีในท่าฮิป
  4. หากต้องยิงซ้ำ เพื่อต้องการความมั่นใจหรือต้องการให้เกิดความแม่นยำขึ้น ก็จับปืนสองมือยิงระดับสายตา
      **แนะนำเพิ่มเติม ต้องดึงชายให้สูงพอที่จะไม่ให้ปืนเกี่ยวขณะชักปืนออกมา (ดึงสูงไว้ก่อน) Grin

Grin ภาพสอง อธิบายดังนี้ ถนัดขวาใช้มือขวาจับปืน ใส่เสื้อคลุม ไม่รูดซิบหรือกระดุมด้านหน้า มีกระเป๋าบริเวณชายเสื้อ พกปืนซองพกในด้านหน้าขวาหรือซองพกนอก Grin
  1. หาอะไรใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อคลุมด้านขวาเพื่อถ่วงน้ำหนัก
  2. จากท่ายืนปกติ มืซ้ายจับชายเสื้อด้านหลังแล้วดึงมาด้านหน้า น้ำหนักถ่วงในกระเป๋าเสื้อจะทำให้ชายเสื้อปลิวไปด้านหลัง
  3. ชักปืนจากซอง ขึ้นลำ ยิงในท่าฮิปหรือยิงระดับสายตา
      **แนะนำเพิ่มเติม มือซ้ายควรอ้อมไปด้านหลังให้มากที่สุด ต้องดึงชายเสื้อให้แรงและมาก เพื่อชายเสื้อด้านขวาจะปลิวไปด้านหลังไม่ขวางขณะชักซอง Grin

Grin หากนำไปซ้อมควรฝึกตามขั้นตอนดังกล่าวข้างต้น พร้อมกับเดินถอยหลังไปด้วย เพื่อเพิ่มระยะห่างจากคู่ต่อสู้ หรือติ๊ต่างว่ายิงเสร็จแล้วหันหลังโกยได้เลย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2006, 02:17:08 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:03:56 PM »

เห็นหน้านายแบบแล้วรีบเซฟเลย Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:08:05 PM »

...นายแบบไม่ยิ้มเลย  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:11:16 PM »

...นายแบบไม่ยิ้มเลย :Smiley

ผมว่าเป็นลีลาเจี๋ยมเจี้ยม เพื่อหลอกล่อคู่ต่อสู้ครับ  Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:14:26 PM »

...นายแบบไม่ยิ้มเลย  :Smiley

Grin ทำหน้าข่มขู่ครับพี่ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:21:13 PM »

...ยังไงๆ ก็หล่อกว่านายคนนี้  ตกใจ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์