๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 11:44:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ออก ป.3  (อ่าน 1482 ครั้ง)
boonboon
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:01:48 PM »

ไหว้สวัวดีครับ เรื่องนี้อาจจะซ้ำกับคนอื่นแต่อยากถามเพราะโมโหมาก เรื่องก็คือพี่ผมเป็นทหารไปขอ ป.3 แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ได้เพราะตอนนี้คนขอกันเยอะเขาเลยสั่งระงับมีที่ไหน ทั้งๆที่พี่เขาก็ขอกระบอกแรก ผมล่ะโมโหแทน แต่พี่เขาก็ถามว่ายื่นไว้ได้ไหม จนท.บอกว่าแล้วแต่ แต่ไม่รับประกันว่าจะได้ แถมยื่นเอกสารกับไม่เอาใบตอบรับจากโครงการอีกมันแปลก ไม่ต้องบอกว่าอำเภอไหน สัตหีบนี่เอง มันน่านัก .........มีวิธีไหนแก้เผ็ดไอ้พวกนี้บ้างบอกหน่อยเถอะ อยากทำให้หน้าหงายไปเลย  ถ้ามีกฏหมายมาตราใดที่เกี่ยวกับการไม่ออกใบอนุญาต ป.3 ก็บอกผมหน่อยน๊ะครัน  (อำเภอสัตหีบห่วยแตก )
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:24:06 PM »

ตอบด้วยความรู้อันน้อยนิด

จากที่ท่านเล่ามานี้คือพวกหน้าห้องพูดใช่ไหม บางทีนายอำเภอเขาให้ แต่พวกหน้าห้องบอกไม่ได้ และดองคำขอไว้จะเอาค่าน้ำชา  บู่
ยังไงลองเข้าไปคุยกับนายอำเภอก่อน ถ้านายอำเภอบอกจริงๆว่าไม่ใด้ ปรึกษาที่นี่เลยครับ มีหลายท่านพร้อมช่วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 11:25:42 PM โดย Ultraman Taro (Agent 47) » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:33:43 PM »

ใจเย็น ๆ ครับ ให้พี่เข้าไปยื่นเอกสารใหม่ครับ ทำสำเนาไว้ให้ท่านเซ็นรับด้วยครับ ลองคุยกับท่านปลัดเจ้าของเรื่องก่อนครับ ยิ่งรับราชการทหารด้วยแล้วไม่น่ามีปัญหาครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:14:45 AM »

ใจเย็น ๆ ครับ ให้พี่เข้าไปยื่นเอกสารใหม่ครับ ทำสำเนาไว้ให้ท่านเซ็นรับด้วยครับ ลองคุยกับท่านปลัดเจ้าของเรื่องก่อนครับ ยิ่งรับราชการทหารด้วยแล้วไม่น่ามีปัญหาครับ
^
^
^
ของจริงมาตอบให้แล้วครับ... เยี่ยม
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 07:42:16 AM »

เป็นไปได้ครับ หากเข้าถึงตัวนายอำเภอได้ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ผมยกตัวอย่างกรณีของผมที่ไปขอป.3ขนาด.45
ที่อำเภอที่ผมอยู่ ซึ่งก่อนหน้านั้นก็มีการพูดคุยกับเพื่อนๆในหมู่บ้านและเพื่อนๆที่ทำงานแถวๆตลาดเจ้าพรหม ถึงขนาด
มีคนกล้าพนันล่วงหน้าว่าจะไม่ได้
      แม้กระทั่งก่อนที่จะได้พบนายอำเภอจริงๆ (รอหลายวันกว่าท่านจะว่าง ท่านต้องไปราชการแทนผู้ว่าฯที่ต่างอำเภอ)
กลับไม่มีปัญหาอะไรเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นตอนนั่งรอที่หน้าห้อง มีคนไปเตรียมยื่นเอกสารเหมือนกัน พอเขารู้ว่าผมมา
ขอป.3ขนาด.45 เขายังทำหน้างงๆว่าจะขอได้เหรอขนาดนี้
      สรุปว่าผ่านฉลุย เพราะคุณสมบัติและเอกสารครบ นายฯอนุญาต แต่ก่อนจะได้ ถูกปรามาสไว้พอสมควร เรียกว่าไม่
อนุญาตตั้งแต่หน้าบ้านยันหน้าห้องนายอำเภอ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 08:29:36 AM »

สวัวดีครับ เรื่องนี้อาจจะซ้ำกับคนอื่นแต่อยากถามเพราะโมโหมาก เรื่องก็คือพี่ผมเป็นทหารไปขอ ป.3 แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ได้เพราะตอนนี้คนขอกันเยอะเขาเลยสั่งระงับมีที่ไหน ทั้งๆที่พี่เขาก็ขอกระบอกแรก ผมล่ะโมโหแทน แต่พี่เขาก็ถามว่ายื่นไว้ได้ไหม จนท.บอกว่าแล้วแต่ แต่ไม่รับประกันว่าจะได้ แถมยื่นเอกสารกับไม่เอาใบตอบรับจากโครงการอีกมันแปลก ไม่ต้องบอกว่าอำเภอไหน สัตหีบนี่เอง มันน่านัก .........มีวิธีไหนแก้เผ็ดไอ้พวกนี้บ้างบอกหน่อยเถอะ อยากทำให้หน้าหงายไปเลย  ถ้ามีกฏหมายมาตราใดที่เกี่ยวกับการไม่ออกใบอนุญาต ป.3 ก็บอกผมหน่อยน๊ะครัน  (อำเภอสัตหีบห่วยแตก )
                       "ก็พื้นที่สัตหีบมีแต่ทหารเรือมันก็ต้องขอกันเยอะ"    เป็นกำลังใจให้ครับสัตหีบเหมือนกัน
Neungnavy
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:35:09 PM »

ที่ผมได้โทรถามทางอำเภอ คือทางจังหวัดเค้าสั่งระงับมา เพราะที่อำเภอสัตหีบขอกันเยอะจริง ๆ
แต่มีพี่ที่อยู่สนามยิงปืน กม.๕ บอกว่า เค้าจะเริ่มทะยอยออกให้ ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ครับ
ผมก็นอนคอยเหมือนกัน เพราะขอไปตั้งแต่ปีใหม่แล้ว โทรไปถามทีไร ก็บอกว่า " คุณมีหนังสือไปราชการด่วนหรือเปล่า " จะได้พิจารณาให้ก่อน...
แน้....หน้าห้องทำหน้าที่แทนนายอำเภอซะแล้ว คงต้องคอยครับ หงุดหงิดมาก อารมณ์เสียเปล่า ๆ ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ขอเงินคืนเท่านั้นเองครับ
โกธง สตูล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

จงเลือกสิ่งที่คิดว่าดีที่สุด

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:10:26 AM »

เห็นด้วยครับ เอาอย่างท่าน ต.แม่สายว่าแหละครับ เยี่ยม เยี่ยม

จงเลือกสิ่งที่คิดว่าดีที่สุด
หน้า: [1]
  พิมพ์