๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 10:09:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องขอ ป.3 กรณีซื้อปืนมือ 2 สงสัยมานานครับ  (อ่าน 3978 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 04:16:21 PM »

ขอ ป.๓ ซื้อจากร้านปืน  รอไว้จับปืนมือ ๒  ครับ   เมือพบปืนมือ ๒  ที่ถูกใจตรงตามขนาดใน ป. ๓  ก็วางมัดจำ ขอสำเนา ป.๔

ไปยื่นขอแก้ไขจากนายทะเบียนอาวุธปืนฯ  จากซื้อร้าน เป็นขอรับโอนจากบุคคล ครับ .  Cheesy

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 06:40:45 PM »

ขอ ป.๓ ซื้อจากร้านปืน  รอไว้จับปืนมือ ๒  ครับ   เมือพบปืนมือ ๒  ที่ถูกใจตรงตามขนาดใน ป. ๓  ก็วางมัดจำ ขอสำเนา ป.๔

ไปยื่นขอแก้ไขจากนายทะเบียนอาวุธปืนฯ  จากซื้อร้าน เป็นขอรับโอนจากบุคคล ครับ .  Cheesy

เป็นคำแนะนำ...ที่เยี่ยมมากครับ เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:08:06 PM »

ดิฉันขอถามหน่อยค่ะ
1. ถ้าได้รับ ป3 แล้ว แต่ใบอนุญาตเป็นปืนขนาด 0.38 หากต้องการเปลี่ยนเป็น ขนาด 0.9 ควรต้องทำอย่างไรค่ะ
2. มีคนต้องการขาย เบเร็ตต้า 4 นิ้ว(ไม่ทราบว่า หมายถึงกระบอกปืน 4 นิ้ว ใช่ไหมค่ะ) ขนาด 0.9  ราคา 65,000 บาท ไม่ทราบว่าจะซื้อได้หรือเปล่า
ดิฉันเพิ่งหัดยิงปืนค่ะ จึงต้องขอผู้รู้ช่วยแถลงให้หน่อยค่ะ

ข้อ ๑. ต้องขอ ป.๓ ใหม่ เป็นขนาด  ๙ มม. ครับ หรือบางแห่งอาจขอให้แก้ไข จาก .๓๘  เป็น ๙ มม. ครับ

ข้อ ๒. Beretta  ๔ นิ้ว  หมายถึงลำกล้องยาว ๔ นิ้ว..  จะมีขนาด ๙ พารา (มม) ราคา ๖๕,๐๐๐.-   พอรับได้ครับ
แต่การซื้อขาย ควรต่อลองทุกครั้งก่อนตกลงซื้อ นะครับ 

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์