๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:57:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมตำรวจใส่ชุดลำรอง ไม่มี ป.12 พกปืนเวลาสังสรรค์ไม่โดนจับครับ  (อ่าน 9462 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:35:30 PM »

ควรจะพกมิดชิดหน่อยนะครับ
บางทีออกเวรแล้วใส่ครึ่งท่อน
บนเป็นเสื้อยืด
กินเหล้ากันเมาเหมือนชาวบ้านปกติเลย

เห็นแล้วเสียวครับ  คือถ้าทานอาหารปกติ ยังโอเคนะ

ถ้าเห็นคนเมามีปืน  ผมเผ่นไปร้านอื่นอย่างเดียวเลยครับ ไหว้

เห็นด้วยกับประเด็นนี้ครับ  เพราะเคยเจอเองหลายครั้ง  โดนชก

บางสถานการณ์ ก็อย่าให้มัน "กร่าง" นัก ก็ดี  ไหว้

ต้นทุนทางสังคมท่าน "ต่ำ" คนรักเหมือนจะน้อยกว่าคนชังน่ะนะ  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:35:56 PM »

ตำรวจถูกฝึกมาครับ คุณไม่ต้องกลัวเขาจะยิงสุ่ม สี่ สุ่ม ห้า หรอกครับ ถ้าไม่ไปละเมิด สวัสดิภาพของเขา 

ถูกฝึกมายังไงครับ แล้วมีใครกล้าไปละเมิดสวัสดิภาพของเขาถ้าเขาพกปืน แต่ถ้าท่านเมาท่านคุมสติเท่ากับตอนไม่ไเมาหรือเปล่าครับ ผมเห้นด้วยที่ตำรวจพกปืนตลอดเวลา เพื่อระวังภัยแต่ถ้าท่านจะกินเหล้าสังสรรคืขอเก้บปืนได้ไหมครับกลัวครับ
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:13:52 AM »

ตำรวจก็เหมือนๆกับกลุ่มคนหลายๆสาขาอาชีพ ที่มีวิถีตามแต่ละอาชีพ
หากท่านไปพบเจอที่มันขัดความรู้สึก (แต่ละท่านคงรู้สึกไม่เหมือนกัน) ท่านก็สามารถ
แสดงออกได้ในระดับหนึ่ง แต่เรื่องการพกปืนนี่ ประชาชนคงไม่ได้เดือดร้อนอะไรเลย

มีแต่กลับจะได้ประโยชน์ด้วยซ้ำไป เว้นแต่ว่าตำรวจคนนั้นเขาชักปืนออกมาชี้ไปหาคนอื่น
โดยไม่ใช่การป้องกันเหตุการระงับเหตุหรือการจับกุมคนทำผิดซึ่งจำเป็นต้องใช้ปืนถ้าแบบนี้
คนที่ถูกชี้ก็จะถือว่าเป็นผู้เสียหายไปร้องทุกข์เอาผิดกับตำรวจคนนั้นได้

เราคิดกันแบบเอาใจเขามาใส่ใจเราดีกว่าครับ ถ้าตัวท่านเองในแต่ละคนมีโอกาสได้เป็นตำรวจบ้าง
ท่านจะมีพฤติกรรมการพกปืนกันแบบไหน ผมคิดเอาเองนะครับว่า ก็คงไม่แตกต่างกับที่แสดงออก
กันอยู่ทุกวันนี้ครับในภาพรวม ส่วนในรายบุคคลคงแล้วแต่หน้าที่และนิสัยส่วนตัว ว่าจะออกมาในภาพไหน

และเรื่อง ใบ ป.๑๒ กับตำรวจท่านตัดทิ้งไปได้เลย ท่านผู้มีอำนาจด้านนี้ ได้เคยพูดให้ผมฟังว่า กฎหมายท่าน
ให้อำนาจหน้าที่ในส่วนนี้มาแล้วกับตำรวจและรวมถึงข้าราชการบางหน่วย ให้สามารถพกปืนได้โดยไม่ต้องใช้ใบอนุญาต
ใดๆเลย

ฉะนั้นเมื่อได้สิทธิ์ตรงส่วนนี้มา จะไปทำอิริยาบทใด ที่ไม่ได้ผิดกฎหมายอาญา หรือกฎหมายอื่นที่มีโทษทางอาญา
เช่นไปนั่งดื่มสุรา สังสรรค์(ซึ่งกิจกรรมเหล่านี้อาชีพอะไรหรือแม้แต่ประชาชนทั่วๆไปสามารถทำได้ไม่ผิดกฎหมาย) ก็ไม่ทำให้การพกปืน
ไปดื่มเหล้าของตำรวจและข้าราชการอื่นที่ได้รับสิทธิ์ให้พกปืนได้ จะมาผิดกฎหมายแต่อย่างใด

แต่หากไปกระทำการใดๆก็แล้วแต่ที่ผิดกฎมาย และมีอาวุธปืนพกอยู่กับตัว แบบนี้ก็จะผิดในเรื่องนั้นๆที่ทำ และผิดไปถึง
การพกปืนโดยไม่ได้รับอนุญาตด้วยพ่วงกันไปอธิบายสั้นๆ แบบนี้หลายๆท่านน่าจะพอเห็นภาพนะครับ
ไหว้
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:47:21 AM »

เหมาะหรือไม่เหมาะ เพื่อนสมาชิกพูดกันไปหมดแล้ว แต่จากคำถามว่าทำไม่ไม่โดนจับ ตอบให้ตรงประเด็นคำตอบนั้นง่ายนิดเดียวครับ

แล้วคนที่จะจับ ก็คือตำรวจ แล้วตำรวจจะจับตำรวจหรือครับ

โลกแห่งความเป็นจริงยังมีด้านมืดอีกเยอะ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 01:37:42 PM »

ตำรวจก็เหมือนๆกับกลุ่มคนหลายๆสาขาอาชีพ ที่มีวิถีตามแต่ละอาชีพ
หากท่านไปพบเจอที่มันขัดความรู้สึก (แต่ละท่านคงรู้สึกไม่เหมือนกัน) ท่านก็สามารถ
แสดงออกได้ในระดับหนึ่ง แต่เรื่องการพกปืนนี่ ประชาชนคงไม่ได้เดือดร้อนอะไรเลย

มีแต่กลับจะได้ประโยชน์ด้วยซ้ำไป เว้นแต่ว่าตำรวจคนนั้นเขาชักปืนออกมาชี้ไปหาคนอื่น
โดยไม่ใช่การป้องกันเหตุการระงับเหตุหรือการจับกุมคนทำผิดซึ่งจำเป็นต้องใช้ปืนถ้าแบบนี้
คนที่ถูกชี้ก็จะถือว่าเป็นผู้เสียหายไปร้องทุกข์เอาผิดกับตำรวจคนนั้นได้

เราคิดกันแบบเอาใจเขามาใส่ใจเราดีกว่าครับ ถ้าตัวท่านเองในแต่ละคนมีโอกาสได้เป็นตำรวจบ้าง
ท่านจะมีพฤติกรรมการพกปืนกันแบบไหน ผมคิดเอาเองนะครับว่า ก็คงไม่แตกต่างกับที่แสดงออก
กันอยู่ทุกวันนี้ครับในภาพรวม ส่วนในรายบุคคลคงแล้วแต่หน้าที่และนิสัยส่วนตัว ว่าจะออกมาในภาพไหน

และเรื่อง ใบ ป.๑๒ กับตำรวจท่านตัดทิ้งไปได้เลย ท่านผู้มีอำนาจด้านนี้ ได้เคยพูดให้ผมฟังว่า กฎหมายท่าน
ให้อำนาจหน้าที่ในส่วนนี้มาแล้วกับตำรวจและรวมถึงข้าราชการบางหน่วย ให้สามารถพกปืนได้โดยไม่ต้องใช้ใบอนุญาต
ใดๆเลย

ฉะนั้นเมื่อได้สิทธิ์ตรงส่วนนี้มา จะไปทำอิริยาบทใด ที่ไม่ได้ผิดกฎหมายอาญา หรือกฎหมายอื่นที่มีโทษทางอาญา
เช่นไปนั่งดื่มสุรา สังสรรค์(ซึ่งกิจกรรมเหล่านี้อาชีพอะไรหรือแม้แต่ประชาชนทั่วๆไปสามารถทำได้ไม่ผิดกฎหมาย) ก็ไม่ทำให้การพกปืน
ไปดื่มเหล้าของตำรวจและข้าราชการอื่นที่ได้รับสิทธิ์ให้พกปืนได้ จะมาผิดกฎหมายแต่อย่างใด

แต่หากไปกระทำการใดๆก็แล้วแต่ที่ผิดกฎมาย และมีอาวุธปืนพกอยู่กับตัว แบบนี้ก็จะผิดในเรื่องนั้นๆที่ทำ และผิดไปถึง
การพกปืนโดยไม่ได้รับอนุญาตด้วยพ่วงกันไปอธิบายสั้นๆ แบบนี้หลายๆท่านน่าจะพอเห็นภาพนะครับ
ไหว้

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

............  เมษายน นี้ จะรับวุฒิ ปวช. - ม. 6  เป็นตำรวจชั้นประทวนทั่วประเทศเกือบ 10,000 (หมื่นคน)  ...........

ใครที่อายุไม่เกิน แล้วอ่านกระทู้หรือวิจารย์กระทู้นี้ ... จะวิ่งไปสมัครสอบกะเค้าไหมเนี๊ยะ ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 06:07:35 PM โดย คุณเปี๊ยก » บันทึกการเข้า

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 01:38:42 PM »

ขอแก้คำผิดที่ชื่อกระทู้หน่อยครับ เห็นมาตั้งนานตะหงิดๆมาตั้งนาน... ที่ถูกคือ"แต่งตัวลำลอง"ครับไม่ใช่"ลำอง"...

ตามลิ้งก์นี้... http://www.online-english-thai-dictionary.com/definition.aspx?data=2&word=%E0%B8%A5%E0%B8%B3%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์