๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:52:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมตำรวจใส่ชุดลำรอง ไม่มี ป.12 พกปืนเวลาสังสรรค์ไม่โดนจับครับ  (อ่าน 9487 ครั้ง)
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 08:50:27 AM »

ขอโทษครับที่คำถามผมคุมเครือ.....ไม่ใช่พกติดตัวครับแต่พกติดรถยนต์ครับเวลาโดนตำรวจตรวจค้นแล้วโดนตั้งขอหาครับ...ขอบคุณครับ

ผิดครับ...ยังงัยก้อผิดครับไม่เจอข้อหาพกพา แต่โดน ข้อหานำพาแทนครับ  ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 01:07:41 PM »

พ.ร.บ. อาวุธปืนฯ ใช้คำว่า.......พาอาวุธปืน
ไม่มีคำ พกพา หรือ นำพา

มาตรา 8 ทวิ ห้ามมิให้ผู้ใดพาอาวุธปืนติดตัวไปในเมือง หมู่บ้าน หรือทางสาธารณะโดยไม่ได้รับใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว เว้นแต่เป็นกรณีที่ต้องมีติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์
          ไม่ว่ากรณีใด ห้ามมิให้พาอาวุธปืนไปโดยเปิดเผย หรือพาไปในชุมนุมชนที่ได้จัดให้มีขึ้น เพื่อนมัสการ การรื่นเริง การมหรสพ หรือการอื่นใด.......................
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 02:38:30 PM »

ผมเสียวพวกที่เอาเงินใส่ตู้ Atm มากกว่าครับ บางที่พกปืนเดินเข้าเซเว่น โลตัสเอ๊กเพรส ธนาคาร.... พวกนี้มันชอบมอง กลัวว่ามันจะเข้าใจผิดคิดว่าผมจะปล้นรถมันครับ.... คิก คิก

ว่าแต่... ปืนที่พวกนี้ใช้เป็นปืนของใคร ป.12 คิดว่าไม่มีแน่นอน... เห็นแอ็คยิ่งกว่า9ei;0
ผมเสียวพวกที่เอาเงินใส่ตู้ Atm มากกว่าครับ บางที่พกปืนเดินเข้าเซเว่น โลตัสเอ๊กเพรส ธนาคาร.... พวกนี้มันชอบมอง กลัวว่ามันจะเข้าใจผิดคิดว่าผมจะปล้นรถมันครับ.... คิก คิก

ว่าแต่... ปืนที่พวกนี้ใช้เป็นปืนของใคร ป.12 คิดว่าไม่มีแน่นอน... เห็นแอ็คยิ่งกว่าตำรวจอีก...

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่ง
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 02:56:54 PM »

เสือย่อมไม่กินเื้นื้อเสือครับ   Grin Grin Grin Grin
+1 ครับ
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 03:05:39 PM »

ผมถามตำรวจหลายคนที่พกปืน  ส่วนใหญ่ก็ไม่มีใครมี ป.12  แต่ยังพกกินเหล้าในร้านอาหารได้สบาย  แต่เราๆที่ไม่ใช่ตำรวจแค่พกปืนในรถเฉยๆ  เวลาโดนตรวจค้นยังโดนจับ  ถ้าตำรวจโดนตำรวจด้วยกันตรวจค้นเองบ้างแล้วเจอปืนที่กำลังพกอยู่  ไม่มี ป.12 ไม่ทราบว่าเขาจะจับกันไหมครับ....แล้วถ้าเราโดนจับแล้วศาลพิพากษาว่าไม่มีความผิดคืนปืนของกลางให้เสร็จสับ ใช้เวลาจนคดีสิ้นสุด  6 เดือน  ถ้าเป็นอย่างนี้ที่เราเสียเวลาและค่าทนายความ  สามารถพ้องร้องเอาความผิดและเรียกร้องค่าเสียหายพร้อมดอกเบี้ยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจที่จับกุมเราได้ไหมครับ....ผมอยากรู้จริงๆครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

ตำรวจมี ป.วิอาญา รองรับ ในการปฎิบัติหน้าที่ครับ หน้าที่ คือ รักษาความ สงบเรียบร้อย ปราบปรามผู้กระทำความผิดอาญา มีหน้าที่ สืบสวนคดีอาญาทั่วราชอาณาจักร สมารถพกได้ทั้งในเครื่องแบบและนอกเครื่องแบบ  ที่เห็นใส่ชุด ลำรอง กินเหล้า อาจจะ อยู่ระหว่าง ปฎิบัติหน้าที่ สืบสวนหาข่าว ก็ได้ ครับ
       ส่วน คนที่ไม่มีหน้าที่ ตามกฎหมาย คุณจะพกไปเพื่อ อะไรครับฝากถึงคนตั้งกระทู้ครับ ขอเหตุผล (ยกเว้นผู้ที่มีไว้ซ้อมยิงหรือเพื่อการแข่งขัน)
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 03:36:59 PM »

นั่นแหละครับหน้ากลัวกว่าปืน ใบสั่งกับปากกา
ถ้าเป็น ตร. จริงผมว่า ให้เขาพกไปเถอะครับ มีข้อดีมากกว่าข้อเสีย
แต่เท่าที่ทราบมา ส่วนมาก พอเลิกงานก็ไม่อยากพกกันแล้วครับ มันเกะกะ + หนัก
ตร. บางท่าน ใส่ชุดเครื่องแบบ เต็มยศ ตอนมาโบกการ จร. ก็ไม่ได้พกปืน น๊ะครับ
เห็นถือแต่ ใบสั่ง + ปากกา มากกว่า 555...

asawin rattikarn
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:04:48 PM »

ถ้าพูดเรื่องความจำเป็น ผมว่าจำเป็นครับ
              ประการแรกตำรวจแม้ออกเวรก็เป็นตำรวจ มีเหตุไม่ระงับผิดละเว้น เห็นตำรวจแต่งครึ่งท่อนพกปืน คงดีกว่าตำรวจแต่งเครื่องแบบเต็มยศวิ่งหนีโจร 
              ประการที่สองลองคิดดูนะครับว่าแค่เราเป็นคนธรรมดายังอยากพกปืนไว้ป้องกันตัว แล้วตำรวจที่มีหน้าที่จับโจรเข้าคุก ประมาณว่ามีคนที่เราเคยจับเขาเข้าคุกพ้นโทษออกมา  อย่างคดีฆ่าคน ค้าอาวุธสงคราม ค้ายาบ้า แก๊งลักรถ เมื่อพ้นโทษแล้วเค้าก็กลับมาใช้ชีวิตในสังคมเดียวกันอีก ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าจะกลับมาเล่นเราตอนไหน
              เจ้าของกระทู้ลองจินตนาการเอานะครับ แต่เป็นผมผมพกตลอด 24 ชั่วโมงครับ ( ตอนนอนเอาไว้ใต้หมอนนะครับไม่ได้พกที่เอว )
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:19:58 PM »

ผมถามตำรวจหลายคนที่พกปืน  ส่วนใหญ่ก็ไม่มีใครมี ป.12  แต่ยังพกกินเหล้าในร้านอาหารได้สบาย  แต่เราๆที่ไม่ใช่ตำรวจแค่พกปืนในรถเฉยๆ  เวลาโดนตรวจค้นยังโดนจับ  ถ้าตำรวจโดนตำรวจด้วยกันตรวจค้นเองบ้างแล้วเจอปืนที่กำลังพกอยู่  ไม่มี ป.12 ไม่ทราบว่าเขาจะจับกันไหมครับ....แล้วถ้าเราโดนจับแล้วศาลพิพากษาว่าไม่มีความผิดคืนปืนของกลางให้เสร็จสับ ใช้เวลาจนคดีสิ้นสุด  6 เดือน  ถ้าเป็นอย่างนี้ที่เราเสียเวลาและค่าทนายความ  สามารถพ้องร้องเอาความผิดและเรียกร้องค่าเสียหายพร้อมดอกเบี้ยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจที่จับกุมเราได้ไหมครับ....ผมอยากรู้จริงๆครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

ตำรวจมี ป.วิอาญา รองรับ ในการปฎิบัติหน้าที่ครับ หน้าที่ คือ รักษาความ สงบเรียบร้อย ปราบปรามผู้กระทำความผิดอาญา มีหน้าที่ สืบสวนคดีอาญาทั่วราชอาณาจักร สมารถพกได้ทั้งในเครื่องแบบและนอกเครื่องแบบ  ที่เห็นใส่ชุด ลำรอง กินเหล้า อาจจะ อยู่ระหว่าง ปฎิบัติหน้าที่ สืบสวนหาข่าว ก็ได้ ครับ
       ส่วน คนที่ไม่มีหน้าที่ ตามกฎหมาย คุณจะพกไปเพื่อ อะไรครับฝากถึงคนตั้งกระทู้ครับ ขอเหตุผล (ยกเว้นผู้ที่มีไว้ซ้อมยิงหรือเพื่อการแข่งขัน)
ผมพกตามเจตนาที่ขออนุญาตจากรัฐ
เพราะชีวิตผมลูกเมียตลอดจนญาติพี่น้องของผมมีค่าไม่น้อยกว่าเจ้าหน้าที่คนใดครับ
และอีกเหตุผล ...........ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ.............

ฅนถนนแดง
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:18:29 PM »

ควรจะพกมิดชิดหน่อยนะครับ
บางทีออกเวรแล้วใส่ครึ่งท่อน
บนเป็นเสื้อยืด
กินเหล้ากันเมาเหมือนชาวบ้านปกติเลย
เห็นแล้วเสียวครับ  คือถ้าทานอาหารปกติ ยังโอเคนะ

ถ้าเห็นคนเมามีปืน  ผมเผ่นไปร้านอื่นอย่างเดียวเลยครับ ไหว้

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
kimber sis
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:52:50 AM »

ความเลื่อมล้ำทางสังคม
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:07:15 AM »

เจ้าที่พกปืนก็ไม่แปลกแต่ถ้าเวลาสังสรรค์คงพกหลบ ๆ หน่อย ดูไม่น่าเกลียด........

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:32:13 PM »

ตำรวจถูกฝึกมาครับ คุณไม่ต้องกลัวเขาจะยิงสุ่ม สี่ สุ่ม ห้า หรอกครับ ถ้าไม่ไปละเมิด สวัสดิภาพของเขา 
oper3cav
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:05:45 PM »

คำถามแบบไร้เดียงสาในวงการคนเล่นอวป.นี่มันน่าถามไหม  อ๋อย
ถ้าเป็นตำรวจแล้วปืนห่างตัวนี่น่าด่า  ยี๊
เนอะ เราก็นั่งอ่านกะเค้าด้วย
oper3cav
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:09:48 PM »

มองต่างมุมครับ 
ถ้าคุณเจอเหตุการณ์อันเลวร้ายกับตัวคุณ เผอิน.....เผอิน ตำรวจใส่ชุดลำลองแล้วพกปืนคนที่คุณว่าอยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณก็บอกว่าตำรวจช่วยด้วย....จะตายแล้ว...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตำรวจคนนั้นบอกว่า....ขอโทษผมออกเวรแล้วครับ........ ไหว้
ปืนที่พกมาใช้ไม่ได้ ผมก็รู้ว่าพกมาโดยไร้ ป.12 ก็ผิดแล้ว...จะมาให้ไปขู่ผู้ร้ายอีกหรือ..Huh ยี๊
ทีนี้จะคิดกันยังไง.......หละ
กด Like ให้เลยครับ อิอิ ไม่ใช่แค่ขำนำครับ
โค ตร ฮาอ่ะ
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:30:06 PM »

ผมรู้จักอยู่คนนึง พกปืนเถื่อน ทั้งในและนอกเวลาราชการ 
อยากบอกแค่นี้ล่ะ  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์