๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:20:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมตำรวจใส่ชุดลำรอง ไม่มี ป.12 พกปืนเวลาสังสรรค์ไม่โดนจับครับ  (อ่าน 9482 ครั้ง)
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:38:34 AM »

ขอบคูณทุกคำตอบครับ .......แล้วเรื่องคดีถ้าโดนจับเรื่องพกพาปืนละครับ   ถ้าถ้าศาลพิพากษาว่าเราไม่ผิดแล้วเราสามารถพ้องเรียกร้องค่าเสียหายกับตำรวจที่จับเราได้หรือไม่ครับเพราะทั้งเสียเวลาและค่าทนายความ...ผมว่าถ้าทำได้ตำรวจก็จะใช้วิจารณญาณมากขึ้นก่อนจะจับใครซักคนเรื่องพกพาปืน

พกโดยไม่มีใบอนุญาต ยังงัยก้อผิดครับ

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 02:08:54 PM »

ขอบคูณทุกคำตอบครับ .......แล้วเรื่องคดีถ้าโดนจับเรื่องพกพาปืนละครับ   ถ้าถ้าศาลพิพากษาว่าเราไม่ผิดแล้วเราสามารถพ้องเรียกร้องค่าเสียหายกับตำรวจที่จับเราได้หรือไม่ครับเพราะทั้งเสียเวลาและค่าทนายความ...ผมว่าถ้าทำได้ตำรวจก็จะใช้วิจารณญาณมากขึ้นก่อนจะจับใครซักคนเรื่องพกพาปืน

คดีพกพาอาวุธปืนฯ. ผมยังไม่เคยเห็นศาลสั่งยกคำร้องหรือสั่งว่าผู้ต้องหาไม่ผิดสักครั้งครับ ส่วนเรื่องตำรวจดื่มเหล้าแล้วพกปืน เมื่อเดือนที่ผ่านมาผมไปร่วมก๊วนเก่าๆที่วังมัจฉา...ผมก็เอาปืนเก็บไว้ในรถครับ...ไม่เอาไปด้วย...เหตุผล...คือมันเป็นซุ้มๆแบบนั่งที่พื้นไม่ได้นั่งเก้าอี้ถ้าเอาปืนไปด้วยมันจะทิ้มตรู๊ดดดครับ...ไปต่อตะวันแดงผมก็ไม่พกไป...ให้เกียรติเจ้าหน้าที่ รปภ.ซึ่งก็เป็น...ไปหารายได้พิเศษ...ผมก็ให้เกียรติครับ...แต่ถ้าถามว่าเวลาปกติแต่งนอกเครื่องแบบไปไหนมาไหนผมจะเอาไอ้ตัวเล็กผมติดตัวอยู่เสมอครับ...โจทย์เก่าผมเยอะมากมากครับ...จขกท.

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
D-LUFFY
Jr. Member
**

คะแนน 3

จะเป็นคนอยู่ได้อย่างไร ถ้าไม่ทำให้โลกดีกว่าเดิม..

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 02:47:56 PM »

ขอโทษครับที่คำถามผมคุมเครือ.....ไม่ใช่พกติดตัวครับแต่พกติดรถยนต์ครับเวลาโดนตำรวจตรวจค้นแล้วโดนตั้งขอหาครับ...ขอบคุณครับ

อำนาจทีแท้จริงอยู่ที่ไหน........คงอยู่ที่ปลายปืนและการประท้วง
Teang-รัก-Gun-ไว้-
พึ่งพา ไว้ใจ ให้เกียรติ YES!!
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 12:43:36 AM »

ปืนกับตำรวจเป็นของคู่กันครับ นอกเครื่องแบบพกผมก็ว่าสมควรครับ แต่ควรจะพกให้มิดชิดหน่อย
เคยไปนั่งในร้านอาหาร มีโต๊ะข้างหน้ามากับแฟนสองคน พยามดึงเสื้อขึ้นให้ผมเห็นว่าข้ามีปืน+วิทยุนะ
แล้วก็หันมามองทางผมว่ามองมันหรือเปล่า ตำรวจอย่างนี้เจอมาเยอะแล้วครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมเมิงต้องโชร์  Wink

+1 ครับ

ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

Like .45 ACP

Me  Gun & Gun ^ ^
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 03:30:56 PM »

..........................ให้เขาพกเถอะครับพวกผู้ร้ายจะได้รู้ว่ามีตำรวจอยู่จะได้ไม่กล้าก่อเหตุร้ายครับ................................. ไหว้
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 06:38:10 PM »

ถ้าเป็น ตร. จริงผมว่า ให้เขาพกไปเถอะครับ มีข้อดีมากกว่าข้อเสีย
แต่เท่าที่ทราบมา ส่วนมาก พอเลิกงานก็ไม่อยากพกกันแล้วครับ มันเกะกะ + หนัก
ตร. บางท่าน ใส่ชุดเครื่องแบบ เต็มยศ ตอนมาโบกการ จร. ก็ไม่ได้พกปืน น๊ะครับ
เห็นถือแต่ ใบสั่ง + ปากกา มากกว่า 555...
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 07:38:38 PM »

เสือย่อมไม่กินเื้นื้อเสือครับ   Grin Grin Grin Grin
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:25:18 PM »

ถ้าหัวใจของท่านที่พกเป็นตำรวจสมตามหน้าที่ ก็เห็นสมควรให้พกครับ เพราะแม้นอกเวลาราชการ หรือแต่ชุดลำรอง ก็สามารถปฏิบัติหน้าที่ได้

แต่ถ้าหัวใจเป็นอันธพาลในคราบตำรวจ อย่างนี้ไม่น่าให้อภัยครับ โดยเฉพาะพกไปก่อเรื่องหรือหาเรื่องคนอื่นครับ

ขออภัยหากความเห็นของกระผมไม่ถูกใจบางท่านนะครับ  ไหว้

I Love .45 ACPแนะนำเวปบิทดีๆ โหลดดูหนัง กีฬาต่างๆ ดีที่สุดตอนนี้ ผู้ใช้ต้องมี facebook นะจ๊ะ เชิญตามลิงค์ด้านล่าง
http://www.thailandtorrent.com/signup.php?invitationcode=7cb43f16ea570480185d4ab6eaa872cf
youngboy
Full Member

คะแนน 12

เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:54:09 PM »

ว. 4    ว. 5   ครับผม

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็นไม่สู้มือคลำ
สิบมือเพื่อนคลำ 
สู้มือเราคลำเองไม่ได้
Geoman
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 10:50:52 PM »

คดีพกพาอาวุธปืนฯ. ผมยังไม่เคยเห็นศาลสั่งยกคำร้องหรือสั่งว่าผู้ต้องหาไม่ผิดสักครั้งครับ ส่วนเรื่องตำรวจดื่มเหล้าแล้วพกปืน เมื่อเดือนที่ผ่านมาผมไปร่วมก๊วนเก่าๆที่วังมัจฉา...ผมก็เอาปืนเก็บไว้ในรถครับ...ไม่เอาไปด้วย...เหตุผล...คือมันเป็นซุ้มๆแบบนั่งที่พื้นไม่ได้นั่งเก้าอี้ถ้าเอาปืนไปด้วยมันจะทิ้มตรู๊ดดดครับ...ไปต่อตะวันแดงผมก็ไม่พกไป...ให้เกียรติเจ้าหน้าที่ รปภ.ซึ่งก็เป็น...ไปหารายได้พิเศษ...ผมก็ให้เกียรติครับ...แต่ถ้าถามว่าเวลาปกติแต่งนอกเครื่องแบบไปไหนมาไหนผมจะเอาไอ้ตัวเล็กผมติดตัวอยู่เสมอครับ...โจทย์เก่าผมเยอะมากมากครับ...จขกท.
ท่านอยู่มหาสารคามเหรอครับ สถานที่คุ้นๆจัง
home04
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 07:59:09 AM »

เสือไม่กินเนื้อเสือครับ
 Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:48:31 AM »

ตำรวจพกปืน ผมไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่ประเภทพกมาแล้วชอบเอามายิงขึ้นฟ้าในงานศพนี่ใช้ไม่ได้เลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:56:13 AM »

ท่านอยู่มหาสารคามเหรอครับ สถานที่คุ้นๆจัง

เมื่องย่าโม...ครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
cobus
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 08:03:07 PM »

ถึงมี ป.๑๒ แต่ไม่ได้แต่งเครื่องแบบ  พกปืนโชว์ ในงานรื่นเริง-สังสรรค์ งานมหรสพ ที่มีผู้คนมากมาย

ยังไงก็ผิดกฏหมายครับ (พกโชว์นะครับ ขอย้ำ)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:50:36 PM »

ผมเสียวพวกที่เอาเงินใส่ตู้ Atm มากกว่าครับ บางที่พกปืนเดินเข้าเซเว่น โลตัสเอ๊กเพรส ธนาคาร.... พวกนี้มันชอบมอง กลัวว่ามันจะเข้าใจผิดคิดว่าผมจะปล้นรถมันครับ.... คิก คิก

ว่าแต่... ปืนที่พวกนี้ใช้เป็นปืนของใคร ป.12 คิดว่าไม่มีแน่นอน... เห็นแอ็คยิ่งกว่าตำรวจอีก...

รับจ้างขนเงิน พกได้ไม่ต้องมีป.12ครับ
ผมก็รับจ้างขนเงินให้ภรรยา  ขำก๊าก

Grin Grin Grin คิดมุกไม่ออกครับพี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องรับจ้างขนเงินไม่ต้องมีป.12 ไม่ใช่มุข...ของจริงครับ  .....  http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2549/A/106/06.PDF

ขออนุญาติถามต่ออีกนิดนึงนะครับคือผมบางครั้งก็ขนเงินเหมือนกันครับบางทีก็หลักแสนบางครั้งก็หลักล้านเป็นเงินของลูกค้าของพ่อผมบางทีเค้าก็ไปด้วยบางทีก็ให้ผมไปเอง แล้วแบบนี้ผมเอาปืนไปด้วยจะสามารถเอาคำสั่งนี้มาอ้างเวลาเจอเจ้าหน้าที่ตรวจค้นได้ไหมครับ คือผมไม่ทำงานเป็นบริษัทรับจ้างขนเงินนะครับเป็นบุคคลธรรมดา แล้วอีกอย่างผมไม่มีปืนสั้นครับมีแต่ลูกซองห้านัดยาว๑๘นิ้วครับ

ว่าตามตัวอักษรคงไม่ได้เพราะไม่ได้เป็นบริษัท/ห้างฯที่จดทะเบียน และมีวัตถุประสงค์เพื่อการนี้
ส่วนการมีอาวุธไปในการขน/ดูแลเงินส่วนบุคคล แค่ไหน/อย่างไรที่ถือได้ว่าเป็นเหตุจำเป็นและเร่งด่วน ศาลเป็นผู้วินิจฉัยครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์