๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:41:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมตำรวจใส่ชุดลำรอง ไม่มี ป.12 พกปืนเวลาสังสรรค์ไม่โดนจับครับ  (อ่าน 9484 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:46:58 PM »

คำถามแบบไร้เดียงสาในวงการคนเล่นอวป.นี่มันน่าถามไหม  อ๋อย
ถ้าเป็นตำรวจแล้วปืนห่างตัวนี่น่าด่า  ยี๊

ผมขำท่านยุทธ ................. +1 ครับ

เยี่ยม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:31:54 PM »

ผมเสียวพวกที่เอาเงินใส่ตู้ Atm มากกว่าครับ บางที่พกปืนเดินเข้าเซเว่น โลตัสเอ๊กเพรส ธนาคาร.... พวกนี้มันชอบมอง กลัวว่ามันจะเข้าใจผิดคิดว่าผมจะปล้นรถมันครับ.... คิก คิก

ว่าแต่... ปืนที่พวกนี้ใช้เป็นปืนของใคร ป.12 คิดว่าไม่มีแน่นอน... เห็นแอ็คยิ่งกว่าตำรวจอีก...

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:41:30 PM »

ผมไม่กลัวตำรวจพกปืนครับ ผมกลัวพวกพกปืนเถื่อนมากกว่า Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:52:50 PM »

ผมเสียวพวกที่เอาเงินใส่ตู้ Atm มากกว่าครับ บางที่พกปืนเดินเข้าเซเว่น โลตัสเอ๊กเพรส ธนาคาร.... พวกนี้มันชอบมอง กลัวว่ามันจะเข้าใจผิดคิดว่าผมจะปล้นรถมันครับ.... คิก คิก

ว่าแต่... ปืนที่พวกนี้ใช้เป็นปืนของใคร ป.12 คิดว่าไม่มีแน่นอน... เห็นแอ็คยิ่งกว่าตำรวจอีก...

รับจ้างขนเงิน พกได้ไม่ต้องมีป.12ครับ
ผมก็รับจ้างขนเงินให้ภรรยา  ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:57:16 PM »

รับจ้างขนเงิน พกได้ไม่ต้องมีป.12ครับ
ผมก็รับจ้างขนเงินให้ภรรยา  ขำก๊าก

Grin Grin Grin คิดมุกไม่ออกครับพี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:03:14 PM »

Grin Grin Grin คิดมุกไม่ออกครับพี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องรับจ้างขนเงินไม่ต้องมีป.12 ไม่ใช่มุข...ของจริงครับ  .....  http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2549/A/106/06.PDF

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:12:23 PM »

ผมก็รับจ้างขนเงินให้ภรรยา  ขำก๊าก

เรื่องรับจ้างขนเงินไม่ต้องมีป.12 ไม่ใช่มุข...ของจริงครับ โดนชก  .....  http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2549/A/106/06.PDF

ขอบคุณครับพี่ธำรง.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 10:17:29 PM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:46:35 PM »

เรื่องรับจ้างขนเงินไม่ต้องมีป.12 ไม่ใช่มุข...ของจริงครับ  .....  http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2549/A/106/06.PDF

ขออนุญาติถามต่ออีกนิดนึงนะครับคือผมบางครั้งก็ขนเงินเหมือนกันครับบางทีก็หลักแสนบางครั้งก็หลักล้านเป็นเงินของลูกค้าของพ่อผมบางทีเค้าก็ไปด้วยบางทีก็ให้ผมไปเอง แล้วแบบนี้ผมเอาปืนไปด้วยจะสามารถเอาคำสั่งนี้มาอ้างเวลาเจอเจ้าหน้าที่ตรวจค้นได้ไหมครับ คือผมไม่ทำงานเป็นบริษัทรับจ้างขนเงินนะครับเป็นบุคคลธรรมดา แล้วอีกอย่างผมไม่มีปืนสั้นครับมีแต่ลูกซองห้านัดยาว๑๘นิ้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
poonim305
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:15:55 PM »

ผมเฉยๆครับ  Wink
สวัสดีครับพี่ไปไงมาไงครับ    Grin
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:55:57 PM »

อยากได้คำตอบแบบชัดเจน  ตรงประเด็นถาม"ด๊อกเตอร์เหลิม"สิครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 12:07:09 AM »

มองต่างมุมครับ 
ถ้าคุณเจอเหตุการณ์อันเลวร้ายกับตัวคุณ เผอิน.....เผอิน ตำรวจใส่ชุดลำลองแล้วพกปืนคนที่คุณว่าอยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณก็บอกว่าตำรวจช่วยด้วย....จะตายแล้ว...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตำรวจคนนั้นบอกว่า....ขอโทษผมออกเวรแล้วครับ........ ไหว้
ปืนที่พกมาใช้ไม่ได้ ผมก็รู้ว่าพกมาโดยไร้ ป.12 ก็ผิดแล้ว...จะมาให้ไปขู่ผู้ร้ายอีกหรือ..Huh ยี๊
ทีนี้จะคิดกันยังไง.......หละ
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 12:59:51 AM »

เพื่อนผมที่เป็นตำรวจขาบู๊ มันจับโจรทั้งพวกติดยาเข้าคุกมาหลายคน ก่อนเข้าคุกมันถูกขู่อาฆาตเเละหลายคนออกจากคุกมาเเล้ว มันบอกมันเสียว เจอพวกนี้บางทียังต้องเเอบเลย คิดเอาเถอะครับหากเป็ฯตำรวจไม่พกปืนไว้ขู่บ้างจะให้พกมีดหรือครับ  คิก คิก ไหว้
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:51:06 AM »

ปืนกับตำรวจเป็นของคู่กันครับ นอกเครื่องแบบพกผมก็ว่าสมควรครับ แต่ควรจะพกให้มิดชิดหน่อย
เคยไปนั่งในร้านอาหาร มีโต๊ะข้างหน้ามากับแฟนสองคน พยามดึงเสื้อขึ้นให้ผมเห็นว่าข้ามีปืน+วิทยุนะ
แล้วก็หันมามองทางผมว่ามองมันหรือเปล่า ตำรวจอย่างนี้เจอมาเยอะแล้วครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมเมิงต้องโชร์  Wink
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:02:17 AM »

ขออนุญาติถามต่ออีกนิดนึงนะครับคือผมบางครั้งก็ขนเงินเหมือนกันครับบางทีก็หลักแสนบางครั้งก็หลักล้านเป็นเงินของลูกค้าของพ่อผมบางทีเค้าก็ไปด้วยบางทีก็ให้ผมไปเอง แล้วแบบนี้ผมเอาปืนไปด้วยจะสามารถเอาคำสั่งนี้มาอ้างเวลาเจอเจ้าหน้าที่ตรวจค้นได้ไหมครับ คือผมไม่ทำงานเป็นบริษัทรับจ้างขนเงินนะครับเป็นบุคคลธรรมดา แล้วอีกอย่างผมไม่มีปืนสั้นครับมีแต่ลูกซองห้านัดยาว๑๘นิ้วครับ

ว่าตามตัวอักษรคงไม่ได้เพราะไม่ได้เป็นบริษัท/ห้างฯที่จดทะเบียน และมีวัตถุประสงค์เพื่อการนี้
ส่วนการมีอาวุธไปในการขน/ดูแลเงินส่วนบุคคล แค่ไหน/อย่างไรที่ถือได้ว่าเป็นเหตุจำเป็นและเร่งด่วน ศาลเป็นผู้วินิจฉัยครับ
D-LUFFY
Jr. Member
**

คะแนน 3

จะเป็นคนอยู่ได้อย่างไร ถ้าไม่ทำให้โลกดีกว่าเดิม..

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:12:14 AM »

ขอบคูณทุกคำตอบครับ .......แล้วเรื่องคดีถ้าโดนจับเรื่องพกพาปืนละครับ   ถ้าถ้าศาลพิพากษาว่าเราไม่ผิดแล้วเราสามารถพ้องเรียกร้องค่าเสียหายกับตำรวจที่จับเราได้หรือไม่ครับเพราะทั้งเสียเวลาและค่าทนายความ...ผมว่าถ้าทำได้ตำรวจก็จะใช้วิจารณญาณมากขึ้นก่อนจะจับใครซักคนเรื่องพกพาปืน

อำนาจทีแท้จริงอยู่ที่ไหน........คงอยู่ที่ปลายปืนและการประท้วง
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์