อยากได้แบบฟอร์มหนังสือรับรองความประพฤติ

(1/4) > >>

Checkery casawoW:
ผมพึ่งรับราชการทหารอากาศอ่ะครับ ผมอยากจะซื้อปืนหน่อย อยากได้แบบฟอร์มหนังสือรับรองความประพฤติที่จะให้ผู้บังคับบัญชาเซ็นต์อ่ะคับ หาในเน็ตมีแต่ของพลเรือนพี่ๆคนไหนมีแบบฟอร์มผมขอไฟล์หน่อยครับ รึว่าพิมพ์เป็นฟอร์มก็ได้ ขอบคุณมากมายครับ...........

oshea:
ไม่ต้องหาครับ เพราะต้นสังกัดเป็นผู้ที่มีหน้าที่ออกให้เราเอง เมื่อเรายื่นความประสงค์ขอใบรับรองฯ เช่นผม เขียนบันทึกข้อความธรรมดาผ่านตามลำดับชั้นว่าขอใบรับรองฯ เพื่อจะซื้ออาวุธปืน ในใบรับรองเขาก็จะออกมาให้โดยบอกทำนองว่านาย.......มีความประพฤติเรียบร้อยไม่เคยผิดวินัยอาญา เห็นควรพิจารณาให้ซื้ออาวุธปืนได้

Checkery casawoW:
แล้วจะยืนให้ส่วนใดอ่ะคับ ธุรการรึป่าว พอยืนขอใบรับรองฯ แล้วจะต้องได้ใบรับรองจาก ผอ.สนง.อีกรึป่าวอ่ะคับ.......

EAK1980 รักในหลวง:
เขียนคำร้องที่ฝ่ายธุรการของหน่วยงานครับ
จากนั้นเขาจะร่างหนังสือให้ ผู้อำนวยการฯเซ็น
ต้องซี8หรือเทียบเท่าขึ้นไปนะครับ

พอนายเซ็นคุณก็แค่เซ็นรับหนังสือ เอาไปยื่นขอ ป.3 ตามขั้นตอนต่อไปครับ

a2521:
ลองดูครับ http://www.dopaservice.com/eservice/downdoc/1_2_17rec.pdf
 ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป