๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:09:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 87
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: WEIHRAUCH เข้าแล้วครับรับของได้ตั้งแต่ 3 มิ.ย. 2556  (อ่าน 370637 ครั้ง)
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:05:18 AM »

สงสัยจะกลายเป็น ปู่.......เป็น....ปี......ไปซะกระมัง......น้องเดย์...พี่เดย์...ปู่เดย์
โครงการ แรงตก... อ๋อย

โปรเจ็คท์นี้ท่าจะรุ่งแฮะ แล้วน้องเดย์ของผมหละนายห้างคร้า......บ

พี่ม้า...ขา
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:25:57 AM »

ถ้าเบอร์ 1 น่าจะเล่นรุ่น 24 จูลไปเลยครับ มันไม่ใช่ปืนยิงเป้าแข่งขันครับ แต่ระบบลั่นไกที่ดี
ผมว่าอาจทำให้ปืนยิงเป้าอายได้ครับ
ผมเชียร hw100TK ครับ รุ่นลำกล้องติดที่เก็บเสียงตรงปลาย ไม่รู้ว่าผิดกฏหมายหรือเปล่า

ส่วนรุ่นที่มีคำว่า FSB ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไรแต่ครอบลำกล้องดูคล้ายกับ s510

เก็บเสียงปลายลำกล้อง บ้านเราผิดกฎหมายครับ ในอเมริกาก็เช่นเดียวกัน

บริษัทปืนลมจึงทำที่ลดเสียงแบบครอบลำกล้องมาแทนแบบขันเกลียวติดตรงปลายลำกล้องครับ

FSB(Fully Shrouded Barrel)เป็นรุ่นที่ลดเสียงแบบครอบลำกล้องครับแบบเดียวกับ Air Arms S510

ที่ชอบปืนเบอร์ 1 แบบเบาๆ เพราะว่าส่วนมากจะยิงระยะใกล้ครับ ระยะไม่เกิน 35 เมตร และไม่ได้ลงแข่งขันด้วยครับ

เคยใช้ปืนเบอร์ 1 ระดับ 12 ฟุต.ปอนด์หรือ 16.3 จูลมาแล้ว คิดว่าพอแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องแรงมากมายครับ

หลับตาก็ฝันเห็น hw100 ลืมตาก็นั่งเหม่อ
คุณมิ่งมงคลไม่น่าจะเปิดกระทู้เล้ย..ย..ย..ย

คุณ Thunder 65  ถ้าคิดจะซื้อก็น่าจะซื้อรุ่นลำกล้องยาว 410 mm
แล้วนำมาปรับลดความแรงเหลือ 16 จูล ผมว่าน่าจะยิงได้แม่นยำกว่ารุ่นลำกล้องยาว 310 mm

ขอดูราคาอีกครั้งครับ เคยสัมผัสแล้วรู้สึกติดใจ ไม่ว่าแฮนด์ลิ่งการถือปืนนานๆ แล้วไม่เมื่อย
น้ำหนักไกจากโรงงานที่เบาหวิว การขึ้นกระสุนที่เบาแรงคล่องตัว ไม้วอลนัทออลย์ที่ดูสวยงาม
ตอนนั้นเสียอย่างเดียวมันส่งเสียงโวยวายดังมากไป จนผมต้องใส่ลมได้ไม่เกิน 70 บาร์
เพื่อกำจัดความแรงและเสียงดัง มีผลทำให้ยิงได้น้อยนัดไปด้วย 
พอมาเจอรุ่นมีที่เก็บเสียง แถมระบบเติมลมแบบควิกฟิลที่เติมลมสะดวกมากๆ
เลยอดหันมาเหล่มันใหม่ไม่ได้

ใครก็ได้ช่วยหาข้อมูลเพิ่มด้วย หาว่า hw100 มันมีเรกูเลเตอร์ทุกรุ่นหรือเปล่า

HW100 มี Regulator ทุกรุ่นครับ

รุ่น 16.3 จูล ปรับแรงดันออกที่ 90 Bar

รุ่นที่ขายในอเมริกา ปรับแรงดันออกที่ 100 Bar

รุ่น FAC Rate ที่ผมมีอยู่ปรับแรงดันไว้ที่ 120  Bar

ปืนผมทุกวันนี้ผมจูนให้ใช้กับลูก JSB Exact Heavy 18.1 เกรนครับ

ยังประทับใจไม่เสื่อมคลายครับ ทั้งไกที่นิ่มและคมสุดๆ แม็กจุมากเกินพอ

ระบบขึ้นลำที่เหนือชั้น งานที่เนียนละเอียดทั้งภายนอกภายใน

เอ๊ะ จะอวยปืนตัวเองมากไปไหมเนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 06:11:36 AM »

พี่Thunder65อย่ากระตุ้นแรงนักสิครับ ผมจะห้ามใจไม่ไหว....555
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 06:51:38 AM »

ถ้าเบอร์ 1 น่าจะเล่นรุ่น 24 จูลไปเลยครับ มันไม่ใช่ปืนยิงเป้าแข่งขันครับ แต่ระบบลั่นไกที่ดี
ผมว่าอาจทำให้ปืนยิงเป้าอายได้ครับ
ผมเชียร hw100TK ครับ รุ่นลำกล้องติดที่เก็บเสียงตรงปลาย ไม่รู้ว่าผิดกฏหมายหรือเปล่า

ส่วนรุ่นที่มีคำว่า FSB ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไรแต่ครอบลำกล้องดูคล้ายกับ s510

เก็บเสียงปลายลำกล้อง บ้านเราผิดกฎหมายครับ ในอเมริกาก็เช่นเดียวกัน

บริษัทปืนลมจึงทำที่ลดเสียงแบบครอบลำกล้องมาแทนแบบขันเกลียวติดตรงปลายลำกล้องครับ

FSB(Fully Shrouded Barrel)เป็นรุ่นที่ลดเสียงแบบครอบลำกล้องครับแบบเดียวกับ Air Arms S510

ที่ชอบปืนเบอร์ 1 แบบเบาๆ เพราะว่าส่วนมากจะยิงระยะใกล้ครับ ระยะไม่เกิน 35 เมตร และไม่ได้ลงแข่งขันด้วยครับ

เคยใช้ปืนเบอร์ 1 ระดับ 12 ฟุต.ปอนด์หรือ 16.3 จูลมาแล้ว คิดว่าพอแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องแรงมากมายครับ

หลับตาก็ฝันเห็น hw100 ลืมตาก็นั่งเหม่อ
คุณมิ่งมงคลไม่น่าจะเปิดกระทู้เล้ย..ย..ย..ย

คุณ Thunder 65  ถ้าคิดจะซื้อก็น่าจะซื้อรุ่นลำกล้องยาว 410 mm
แล้วนำมาปรับลดความแรงเหลือ 16 จูล ผมว่าน่าจะยิงได้แม่นยำกว่ารุ่นลำกล้องยาว 310 mm

ขอดูราคาอีกครั้งครับ เคยสัมผัสแล้วรู้สึกติดใจ ไม่ว่าแฮนด์ลิ่งการถือปืนนานๆ แล้วไม่เมื่อย
น้ำหนักไกจากโรงงานที่เบาหวิว การขึ้นกระสุนที่เบาแรงคล่องตัว ไม้วอลนัทออลย์ที่ดูสวยงาม
ตอนนั้นเสียอย่างเดียวมันส่งเสียงโวยวายดังมากไป จนผมต้องใส่ลมได้ไม่เกิน 70 บาร์
เพื่อกำจัดความแรงและเสียงดัง มีผลทำให้ยิงได้น้อยนัดไปด้วย 
พอมาเจอรุ่นมีที่เก็บเสียง แถมระบบเติมลมแบบควิกฟิลที่เติมลมสะดวกมากๆ

ใครก็ได้ช่วยหาข้อมูลเพิ่มด้วย หาว่า hw100 มันมีเรกูเลเตอร์ทุกรุ่นหรือเปล่า

HW100 มี Regulator ทุกรุ่นครับ

รุ่น 16.3 จูล ปรับแรงดันออกที่ 90 Bar

รุ่นที่ขายในอเมริกา ปรับแรงดันออกที่ 100 Bar

รุ่น FAC Rate ที่ผมมีอยู่ปรับแรงดันไว้ที่ 120  Bar

ปืนผมทุกวันนี้ผมจูนให้ใช้กับลูก JSB Exact Heavy 18.1 เกรนครับ

ยังประทับใจไม่เสื่อมคลายครับ ทั้งไกที่นิ่มและคมสุดๆ แม็กจุมากเกินพอ

ระบบขึ้นลำที่เหนือชั้น งานที่เนียนละเอียดทั้งภายนอกภายใน

เอ๊ะ จะอวยปืนตัวเองมากไปไหมเนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+1ครับพี่  เห็นด้วยทุกข้อ และที่ชอบก็ตรงนี้แหละครับ หลงรัก
              ทั้งไกที่นิ่มและคมสุดๆ แม็กจุมากเกินพอระบบขึ้นลำที่เหนือชั้น งานที่เนียนละเอียดทั้งภายนอกภายใน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:20:48 AM »

ยืนยันด้วยตัวเองเนื่องจากเคยเป็นเจ้าของ ด้วยผลงานของ hw100
ที่มีแม็กกาซีน ทำให้นกพิราบในซอยหมดไปอย่างรวดเร็วในเวลาไม่ถึงเดือน

นึกแล้วผมเสียดายแทนคุณศักดาที่ยิงน้อยไป
hw100 ก็วางอยู่ตรงหน้า สนามยิงปืนก็ส่วนตัวสุดๆ
ไม่รู้จะเกรงใจอะไร คยันคยอให้ยิงอีกก็ไม่ยิง
หรือว่ากล้องเล็งราคาถูกกลัวเสียสายตามั๊ง
หรือว่ายังไม่ทันเล็งปืนลั่นไปเสียแล้ว เลยอาย

คนที่ซื้อต่อจากผมก็แฮปปี้ เหมือนได้ปืนใหม่จากร้านเลยหละ
หมดกระสุนไปตลับกว่าเอง ลำกล้องยังไม่พ้นรันอินเลย

ถ้าได้ใหม่ผมจะเลือกรุ่นลำกล้องยาว 410 มม. แต่รุ่นไหนคิดอีกที
ตอนนี้นกพิราบแถวบ้านไม่มีแล้ว เลยเป็นโรคกลัวปืนแรงครับ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:23:01 AM »

อยากลอง... น้ำลายหก

พี่ม้า...ขา
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:30:52 AM »

กระตุ้นต่อมความอยากสักนิด
ฝีมือผมเองครับ

ความแรงของปืนยิงระยะไม่น้อยกว่า 25 เมตร

รุ่นแรงเสียงดังมากต้องทำที่เก็บเสียง พอลดเสียงไปได้บ้าง
ถ้าโดนจับคงโดนข้อหานำกระบอกนมไปใช้ผิดประเภท

แรงดันประมาณนี้

เล็งแบบนี้

ยิงเป็นรูปหัวใจ

หรือยิงแบบเข้ากลางเป้าก็ใช้ได้ครับ

30 เมตร 14 นัด หรือ 1 แมกกาซีน

ชื่นชมผลงานทำตู้ดักกระสุน

พังหมดครับ กระสุนมันแรงจริงๆ

Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:51:58 AM »

โชว์ตามคุณสิทธาครับ

กลุ่มครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:26:30 AM »

อยากได้ HW100 เบอร์ 1 แต่เกรงใจราคาครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:40:36 AM »

...ถ้ารักแล้ว..ไม่ต้องรอราคา ครับ  หลงรัก เริ่มแจ้งความประสงค์ในหัวข้อกระทู้นี้ได้เลย เพื่อให้นายห้างชมรมฯได้ดูกระแสของพวกเรา ครับ  เยี่ยม เยี่ยม   ส่วนเรื่องราคานั้น..ว่ากันทีหลัง  หากดูว่าไม่เหมาะสม ก็ยังถอนตัวได้เพราะยังไม่ได้มัดจำ ขอรับ  Shocked Smiley

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:58:19 PM »

ตามที่คุณสิทธา ว่าผม ยิงไม่เยอะ จริงครับ เพราะเป็นการยิงปืนศูนย์กล้อง ครั้งแรก  อาย  คิก คิก

อีกอย่าง ความคุ้นเคย ตอนนั้นยังน้อย ผมไม่กล้ายิงเยอะ เลยไม่ได้สัมผัส ความนิ่มนวลของไกปืน

จะไปขอชม เฉย ๆ ให้ลองยิง ก็ยิง ไป  ถ้าเป็น ตอนนี้ จะยืมมายิงที่บ้าน สักเดือน คิก คิก คิก คิก
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:00:48 PM »

รอแป๊ปนึงครับ ขอเคลียร์เรื่องใบนำเข้าก่อนครับ ไหว้ Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:11:02 PM »

อดีดเคยอยากเป็นเจ้าของ HW100 เหมือนกันครับแต่ไม่มีโอกาศ

FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:14:20 PM »

ถ้ามีเข้ามาจริง อยากได้  100T  FSB  FAC  .177     เยี่ยม

ไอ้ ร้อยที นี่มันดียังไงครับ พี่ FT man  ช่วยบ่งชี้แนวทางเป็นภาษาไทย ง่าย ๆ ให้หน่อยครับ ไหว้ ไหว้ คิก คิก

เผื่อเปลี่ยนใจเอา หลงรัก หลงรัก  แล้วผ่องต่อ MPR 400  คิก คิก คิก คิก

.....ป๋า sakda m41  ถ้าจะให้ผมบรรยายว่า หนึ่งร้อยที มัน(ส์)ดียังไง เร้าใจแบบไหน กระทู้ได้ออกทะเลแน่ครับ.

แต่ถ้าจะให้สรุป...ก็ต้องบอกว่า...ลองแล้วจะติดใจ..  Grin
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:16:30 PM »

รอแป๊ปนึงครับ ขอเคลียร์เรื่องใบนำเข้าก่อนครับ ไหว้ Grin

ขอจูบนายห้างทีนึงครับ จุ๊บ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 87
  พิมพ์