๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:09:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ CZ รุ่นเก่ากับราง 16 มิล  (อ่าน 7914 ครั้ง)
w_chat
Newbie
*

คะแนน 9

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 09:10:58 AM »

สวัสดีครับ   พอดีที่บ้านผมมีปืนยาว CZ .22  รุ่นเก่าอยู่ครับ  อยากติดกล้องแต่เกิดปัญหาคือหาแหวนรัดกล้องไม่ได้
พอดีพยายามหาอยู่หลายวันจนได้อ่านบทความที่คุณ Fabbri ได้เขียนไว้(ขอบคุณสำหรับความรู้มาก ๆ เลยครับ)
เลยรู้ว่ารางที่ปืนของพ่อผมคือ 16 มิล  ตามภาพที่คุณ Fabbri โพสเป็นตัวอย่างไว้เลยครับ  ในรูปนี้คือภาพบน

Uploaded with ImageShack.us

อยากขอคำแนะนำอุปกรณ์ในการติดกล้องกับปืนรุ่นนี้หน่อยครับ  หรือใครพอ
ทราบว่าที่ไหนมีอุปกรณ์ที่เข้ากับปืนรุ่นนี้บ้างครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 09:14:52 AM โดย w_chat » บันทึกการเข้า
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:08:31 PM »

แหวนรัดกล้อง ติดราง16มม มีขายหาไม่ยากครับ
ลองติดต่อร้าน ม.ฮะกีมี ดูครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
w_chat
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:24:18 AM »

แหวนรัดกล้อง ติดราง16มม มีขายหาไม่ยากครับ
ลองติดต่อร้าน ม.ฮะกีมี ดูครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ   จะลองติดต่อดูครับ   ตอนนี้กำลังหากล้องราคาที่คุณภาพพอใช้ได้
ติดกับปืนรุ่นนี้ด้วย  แนะนำตัวไหนบ้างครับ
Sniper999
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:20:55 PM »

ผมได้cz452มาพร้อมติดกล้องแต่อยากรู้ตัวปรับด้านบนและด้านข้างมีวิธีปรับยังไช
gun2011n
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 05:38:27 PM »

สวัสดีครับ   พอดีที่บ้านผมมีปืนยาว CZ .22  รุ่นเก่าอยู่ครับ  อยากติดกล้องแต่เกิดปัญหาคือหาแหวนรัดกล้องไม่ได้
พอดีพยายามหาอยู่หลายวันจนได้อ่านบทความที่คุณ Fabbri ได้เขียนไว้(ขอบคุณสำหรับความรู้มาก ๆ เลยครับ)
เลยรู้ว่ารางที่ปืนของพ่อผมคือ 16 มิล  ตามภาพที่คุณ Fabbri โพสเป็นตัวอย่างไว้เลยครับ  ในรูปนี้คือภาพบน

อยากขอคำแนะนำอุปกรณ์ในการติดกล้องกับปืนรุ่นนี้หน่อยครับ  หรือใครพอ
ทราบว่าที่ไหนมีอุปกรณ์ที่เข้ากับปืนรุ่นนี้บ้างครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[/qu
สวัสดีครับ   พอดีที่บ้านผมมีปืนยาว CZ .22  รุ่นเก่าอยู่ครับ  อยากติดกล้องแต่เกิดปัญหาคือหาแหวนรัดกล้องไม่ได้
เลยรู้ว่ารางที่ปืนของพ่อผมคือ 16 มิล  ตามภาพที่คุณ Fabbri โพสเป็นตัวอย่างไว้เลยครับ  ในรูปนี้คือภาพบน

อยากขอคำแนะนำอุปกรณ์ในการติดกล้องกับปืนรุ่นนี้หน่อยครับ  หรือใครพอ
ทราบว่าที่ไหนมีอุปกรณ์ที่เข้ากับปืนรุ่นนี้บ้างครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วันก่อนไปเดินหลังวังมาครับ  มีร้านขายอุปกรณ์ปืนเป็นแผงลอย  อยู่ใกล้ๆสี่แยกครับ(ฝั่งตรงข้ามดิโอลสยาม)
เจ้าของร้านกำลัง นำเสนอขายึดกล้อง(ขออภัยถ้าเรียกผิด) แบบปรับได้ ตั้งแต่ 11-16 มิล  ราคาไม่ถึงห้าร้อยบาท   ลองแวะไปดูนะครับ
w_chat
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:40:36 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ   มีโอกาสเข้ากรุงเทพจะแวะไปดูครับ
แบบปรับได้ 11-16 มิล น่าสนใจครับ
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:08:44 AM »

ลองติดต่อครูดำ  ในหน้าซื้อขายครับ   เห็นว่าใช้สำหรับพวกไรเฟิลชนวนกลางของ CZ 
หน้า: [1]
  พิมพ์