๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:44:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านไหนมี Les Baer รุ่นที่เป็น Stainless ทั้งตัว รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 9189 ครั้ง)
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 06:10:25 PM »

ผมว่าถ้าฮาร์ดโครมจากโรงงานเลยไม่น่ามีป้ญหานะครับ

ของเพื่อนสมาชิกในเวปนี้ มีลอกหลุด แล้วเกิดสนิมตามหลัง 
ของเพื่อนสมาชิกในเวปเพื่อนบ้าน ก็มีบ่นอยู่สองสามกระทู้แล้ว

เจ้านี้เขาขายคุณภาพปืนจริงๆครับ ขายให้คนซื้อไปใช้พวกยิงเยอะๆๆๆ   ไม่ค่อยสนใจความสวยงามมากเท่าไหร่ 
กระบอกที่ผมจองไปก็เป็นฮาร์ดโครมเหมือนกัน คิดว่าจะดูแลได้ง่ายกว่า หวังว่าจะไม่เจออย่างนี้นะ  อ๋อย
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 07:49:01 AM »

ขอรบกวนสอบถาม พี่ๆเพื่อนๆ ที่มี Les Baer รุ่นที่เป็นสแตนเลสทั้งตัวหน่อยครับ
ว่าหลวมง่ายกว่ารุ่นที่เป็นเหล็กชุบ Hard Chrome จริงหรือไม่ครับ
และดูแลรักษายากกว่ารุ่นที่เป็นเหล็กชุบ Hard Chrome หรือเปล่าครับ

คือตอนแรกผมคิดว่า Stainless น่าจะดูแลรักษาง่ายกว่าเหล็กชุบ Hard Chrome ที่เป็นการเคลือบผิว เพราะอาจจะมีโอกาสหลุดลอก และไม่สามารถขัดลบรอยได้ง่ายเหมือน Stainless
แต่พอลองค้นดูข้อมูลเก่าๆ ก็จะเห็นว่าพี่ๆส่วนใหญ่ชอบเหล็กมากกว่า เพราะฟิตติ้งดีกว่า

ตอนนี้ผมเลยสับสนระหว่าง Les Baer Concept VII ชุบ Hard Chrome กับ Concept VIII ที่เป็น Stainless ทั้งตัวครับ
ไม่ทราบว่าสองตัวนี้มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไร และผมควรเลือกตัวไหนดีครับ (ทั้งสองกระบอกราคาพอๆกันครับ)

เป็นปืนกระบอกแรกครับ เลยเน้นดูแลรักษาง่ายๆ และใช้งานหลากหลายครับ เพราะจะเอาไว้ใช้ทั้งเรียนหลักสูตรต่างๆ และ เอาติดรถติดบ้านเวลาไปต่างจังหวัดครับ

และรับปืนใหม่ต้องตรวจดูอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้   

ปืนระดับนี้ถ้างานออกมาไม่ประณีตโณงงานไม่มีทางส่งของออกมาเด็ดขาดครับ ถือว่าไม่ผ่าน QC แล้วจะส่งออกมาให้ชื่อเสียงโรงงานเสียทำไม

ส่วนตัวผมมีทั้งปืนเหล็กชุบ Hard Chrome ทั้ง Stainless ล้วน เท่าที่สังเกตุดูเหล็ก ชุบ Hard Chrome จะดูแลง่ายกว่า Stainless ครับ

ส่วนเรื่องรุ่น Concept ไม่น่าจะมีเข้าสายการผลิตแล้วนะครับ เพราะมันยังเป็นแค่ Concept Gun

ส่วนเรื่องวัตถุประสงค์ผมว่าไม่ควรใช้ปืนของ Les Baer เป็นอย่างยิ่งครับ

Les Baer เป็นปืนที่สร้างมาเพื่อใช้แข่งขันในสนามดดยเฉพาะไม่เหมาะแก่การเอามาใช้งานพกพา ไปไหนมาเป็นอย่างยิ่ง

ถ้าเอาไปเรียนหลักสูตรบ้างก็พอได้แต่ถ้าปืนเป็นรอยขึ้นมาคุณจะรับได้ไหมอันนี้ต้องถามตัวคุณเองครับ

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมว่า พี่ๆที่ใช้ Les Baer นิยมใช้ซองพกนอก ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ
อยากได้แบบที่ทำให้ปืนเป็นรอยน้อยหน่อยครับ

ตอนนี้ดู Blade Tech กับ Blackhawk ไว้ ไม่ทราบว่าดีไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

เรื่องซองถ้าคลุมทั้งตัวปืนชักเข้าชกออกบ่อย ยังไงก็เป็นรอยแน่นอนครับ ไม่ว่าจะของยี่ห้อไหนก็ตาม
ขออนุญาตนะครับ...เฉพาะสีแดงที่ว่าเรื่อง concept pistol ครับ...

Baer's line of Concept pistols pushes the envelope for the perfect combination of ahead-of-the-art design, true custom craftsmanship, unparalleled performance, and the best value in the firearms industry. All Concept© pistols come with a crisp 4 lb. pull and all are guaranteed to deliver 3" groups at 50 yards.

จาก...>>> http://www.lesbaer.com/Concept1.html

อุย..........หลุดไปทั้งเล้าเลยงานนี้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์