๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:09:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง นักบินทหารบกครับ  (อ่าน 128186 ครั้ง)
oanoi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 04:52:06 PM »

น่าไปเรียนครับ
beboylife
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #241 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:35:56 PM »

น่าไปเรียนครับ
ศิษย์การบินหรอครับ ลองไปสอบพลเรือนดูยังครับ ทุนประมาณ 1-2 ล้านละมั่งครับ
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:11:59 PM »

ผมว่าไอ้คุณยายที่คอยเข้ามาตอบเข้าข้างน่ะไม่ใช่คุณอภิเสก เทียมเมฆ เข้ามาปลอมตัวเป็นคนอื่นแล้วตอบกะทู้เหรอครับผมสงสัย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 07:48:52 AM »

ผมว่าไอ้คุณยายที่คอยเข้ามาตอบเข้าข้างน่ะ   ไม่ใช่คุณอภิเสก เทียมเมฆ

เข้ามา  "ปลอมตัว"   เป็นคนอื่น   แล้วตอบกะทู้เหรอครับผมสงสัย

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่  พงสี  อ่ะ  ฮา

"ทำมัย"  ถึงคิดอย่างนั้นล่ะ  ฮา
อุตส่าห์  "ล๊อคอิน"  ชื่อใหม่  มาเชียว  ฮา

ยายไม่เคย  หรือ  อยากขี่  "ฮอ"  แบบ หนุ่มเสก เขาหรอก ฮา

555555555  ยายชอบ  "ฮอ กะ ดิ้ว"  มากกว่า อ่ะ  ฮา

แหมมม.... คนชื่อ พง ชื่อ พ้ง เนี่ยะ  "สมองทึบ"  เหมือนกันหมด เรย อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครั้งต่อไปอย่าถาม   "โง่ ๆ"  อีกนะ  ฮา
แล้วรีบไป   "เปลี่ยน"  ชื่อใหม่  ด้วยอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:08:07 PM »

ผมว่าไอ้คุณยายที่คอยเข้ามาตอบเข้าข้างน่ะไม่ใช่คุณอภิเสก เทียมเมฆ เข้ามาปลอมตัวเป็นคนอื่นแล้วตอบกะทู้เหรอครับผมสงสัย

โธ่... ไอ้เบื๊อกในกระทู็นี่ผมว่าออกแนวซื่อบื้อครับ... คงไม่ใช่ยายบ๊าบหรอก... ยายบ๊าบออกจะ"พริ้ว" และ "กวน" ครับ... แถมปากจัดอีกต่างหาก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

beboylife
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #245 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:12:12 AM »

ปัจจุบันโดนหมายจับแล้วนะครับ
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151217746768667&set=a.10150257513523667.328501.642153666&type=1&relevant_count=1
polizehero
ทำดีเสมอตัว ทำชั่วคนเหยียบย่ำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #246 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:21:21 PM »

ตอนนี้ผมพบความเคลื่อนไหวของนายคนนี้แล้วนะครับ

http://pantip.com/topic/30018798/comment9

ลองเข้าไปอ่านกระทู้นี้ครับผมคนตั้งเอง
ติดต่อผมมาได้เลยจะให้ข้อมูลตะครุบตัวครับ
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #247 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:58:30 AM »

ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษยายด้วยครับหวังว่าคงไม่โกรธ...คือตอนนี้มีคนมาปลอมเป็นนักบินการบินไทยอ่ะครับชื่อ นายธีรภัทร ทำนา น่ะครับมีพฤติกรรมชอบเอารูปใส่ชุดนักบินมาลงเฟซบุ๊คน่ะครับแล้วไปแอดผู้หญิงบอกว่าตัวเองเป็นนักบินการบินไทยมีพฤติกรรมชอบหสอกคนที่หลงเชื่อว่าไปบินยังประเทศต่างๆแล้วมีคนฝากซื้อของทำให้เงินไม่พอเลยต้องขอให้สาวๆที่ได้ใช้เฟสบุ๊คจีบที่ชื่นชอบอาชีพนักบินให้โอนเงินไปให้แล้วไม่ยอมคืนล่าสุดปีที่แล้วได้ไปทำพฤติกรรมนี้ที่จังหวัดอุดรธานีโดยผู้เสียหายเป็นแพทย์หญิงได้ไปแจ้งความครับโดนไปหลายแสนแต่นายคนนี้ก็ได้อาศัยความที่พ่อเป็นทหารมาปนขกันตัวออกไปปัจจุบันยังทำพฤติกรรมนี้อยู่ครับบ้านอยู่ขอนแก่นยังไงรบกวนพี่ๆสมาชิกช่วยกันเตือนคนรู้จักด้วยนะครับ ชื่อ เอฟ ธีรภัทร ทำนา เฟซบุ๊คใช้ชื่อ ทีจีรักคุณเท่าฟ้าหรือกัปตันทีจี ไม่รับแอดผู้ชายครับรบกวนบอกต่อด้วยนะครับขอบคุณครับ
pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #248 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 01:34:43 PM »

วันนี้มาดูเครื่องบินที่ บน.6 เหมือนเจอคนคุ้นตาเดินใส่ชุดนักบินติดอาร์มฝูงบินนักเรียนนายเรืออากาศมากับสาวหน้าเหมือนผู้หมวดอภิเสกมากเลยครับที่สงสัยคือปีกแปลกๆพอขอถ่ายรูปคู่ก็เดินหนีอ่ะครับใครมาแล้วเจอบ้างบอกหน่อยนะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #249 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 07:34:38 PM »

วันนี้มาดูเครื่องบินที่ บน.6 เหมือนเจอคนคุ้นตาเดินใส่ชุดนักบินติดอาร์มฝูงบินนักเรียนนายเรืออากาศมากับสาวหน้าเหมือนผู้หมวดอภิเสกมากเลยครับที่สงสัยคือปีกแปลกๆพอขอถ่ายรูปคู่ก็เดินหนีอ่ะครับใครมาแล้วเจอบ้างบอกหน่อยนะครับ

โห... นี่เขายังกล้าไปในงานที่คนเยอะๆ อีกเหรอครับเนี่ย... ช่างกล้า...

pongsiri48
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #250 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:23:39 PM »

ไม่แปลกครับขนาดโรงเรียนนายร้อยยัง้ข้าไปได้เลยนับประสาอะไรกับงานวันเด็กครับที่จะควงสาวมาเที่ยวงาน
wallop_add
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #251 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 12:56:54 PM »

มันแต่งเครื่องแบบปลอมเพื่ออะไร..จะปลอมก็ไม่เนียนเขาจับเท็จได้..แต่งกายทหารบกแต่ดันติดเครื่องหมาย ทอ.ล่อทีเดียว สองเหล่าทัพเลยอยากเรียน จปร.ก็ไปสอบเอาซิ..ร.๕ตั้งรร.ให้ตั้งนานแล้วไปปลอมทำไม....ติดเครื่องหมายยศ  ร.ต. แต่หน้าแก่..ใครเขาจะเชื่อ  จปร.จบมาร.ต.ประมาณ ๒๔ ไม่เกิน๒๘
เพราะบางคนเป็น นนส.มาก่อน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #252 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:08:35 PM »

กลับมาจากราชการที่ กทม(เมื่อวันเสาร์26มค56)ขึ้นรถที่หมอชิต คนที่ซื้อตั๋วก่อนหน้าผมเอาบัตรที่อ้างว่าเป็นพนักงานของกองทัพบก(ขออนุญาตเอ่ยนามหน่วยงานเพราะคนๆนั้นอ้างอย่างนั้น)เพื่อขอส่วนรถค่าโดยสารเหมือนกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหาร ตามปรกติ แต่คนขายตั๋วเช็คจากบัตรแล้วบอกว่าลดไม่ได้ เพราะไม่ใช่ข้าราชการตามที่ พรบ ขนส่งรับรอง ต้องเป็นข้าราชการตามข้างต้นที่เท่านั้น(คนขายตั๋วก็เอาระเบียบของ บขส ว่าบุคคลประเภทไหนที่สามารถลดค่าโดยสารมาให้ดู)แต่มันก็เถียงบอกว่าบริษัทคุณบริษัทเดียวที่รถไม่ได้ แล้วมันก็เดินหนี(คงไปซื้อตั๋วบริษัทอื่น)ผมมองดูยังไงก็เป็นบัตรปลอมเพราะรูปติดบัตรก็เป็นรูปธรรมดาไม่มียูนิฟอร์มของหน่วยงานที่ออกบัตรสวมใส่ขณะถ่ายรูปและที่สำคัญเลขบัตรประจำตัวประชาชนในบัตรก็ไม่มี อีกอย่างหน้าตาคนที่อ้างก็ไว้หนวดเคราซะ คนทำงานในหน่วยงานราชการมีบุคคลิกลักษณะแบบนี้เหรอ ขนาดคนสวนยังต้องเรียบร้อยเลย ที่หลังทำบัตรปลอมให้เนียนๆหน่อยนะ ถ้ายังอยากหากินแบบนี้อยู่ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
roverbeer
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #253 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:36:20 PM »

ได้มีโอกาสเข้าอ่านกระทู้นี้ ตอนแรกดูจากชื่อกระทู้จึงไม่ได้ใส่ใจเท่าใด...แต่พออ่านไปเป็นเรื่องที่มาคาบเกี่ยวกับตัวเรา 2 ประเด็น

1 > รอสอบสัมภาษณ์ เข้าเรียนหลักสูตรรัฐประศาสนศาสตรมหาบัณฑิต ภาคพิเศษ กรุงเทพฯ ของ สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ ( นิด้า )
ตัวกระผมเองเป็นนักศึกษาที่เข้าเรียนในหลักสูตรดังกล่าวที่อภิเสกกล่าวอ้าง ซึ่งรุ่นปัจจุบัน คือ 26/2555 ไม่พบชื่อ อภิเสก เทียมเมฆ ในรุ่นนี้
และจากการแอบอ้างปั้นเรื่องที่ไม่แนบเนียนของอภิเสก คือ คุณสมบัติของหลักสูตรนี้ที่จำเป็นสำหรับภาคพิเศษนั้น
คือ ประสบการณ์ในการทำงาน 3 ปี
และ คงหานักเรียนนายร้อย คนใดมาหางานทำพิเศษ เก็บประสบการณ์ทำงาน แบบการเรียนปวส.ได้แน่ๆ หรือ อภิเสก จะมาอ้างว่านับวันราชการตั้งแต่วันแรก ที่เป็นนักเรียนเตรียมทหาร ก็ไม่สามารถอ้างได้แน่ๆ
โดยสามารถอ้างอิงได้จาก Link ด้านล่างที่เป็นประกาศรับสมัครของปี 2556 นี้

http://gspa.nida.ac.th/upload/file/MPA_exc_bkk/announceApplyMPAbkkexc56_28Nov55_wat.pdf

***อยากเรียนที่นี่แต่เป็นคนแอบอ้างแบบนี้ อย่าเข้ามาเรียนให้เสียสถาบันนี้เลย ผมอาจจะส่งเรื่องชื่อของอภิเสกเป็น Black List ให้ทางนิด้ารับทราบต่อไป

จากการหาข้อมูลเพิ่มเติม พบว่า อภิเสก จบการศึกษาระดับ ป.ตรี ในปีการศึกษา 2555
ไม่เนียนเลย เป็นยอดมนุษย์มาก เรียนซ้อนหลักสูตรหลายที่มากเลยนะ ทั้ง ศิษย์เก่า RBAC ศิษย์เก่าจปร. ศิษย์การบิน ทบ. กำลังอยากเป็นศิษย์นิด้าอีกแถมยังน่าสงสารที่มหาวิทยาลัยลดยศเป็นนายทหารชั้นประทวน คือ จ.ส.อ. อีกต่างหาก ดูรายชื่อ ลำดับที่ 62 ตาม Link

www.rbac.ac.th/site/assets/Doc/registration/1-55.xls

2 > จากการสร้างภาพของอภิเสก ทำให้เสียภาพพจน์ต่อทหารกองหนุนหรือกำลังพลสำรองที่โดนตำหนิแบบเหมารวม

จากการสันนิษฐานของผมคิดว่า อภิเสก น่าจะเป็นพวกเรียน ร.ด. 5 ปี เพราะการแต่งตั้งยศของ นศท.ที่จบการศึกษาชั้นปีที่ 5
แต่ยังไม่จบการศึกษาในระดับอนุปริญญาหรือปริญญาตรี สามารถขอแต่งตั้งยศเป็น จ่าสิบเอกได้ แต่สิ่งที่ผมแค้นใจ คือ
คนเช่น อภิเสก และ อีกหลายๆ คน ทำให้เสียภาพพจน์ต่อทหารกองหนุนหรือกำลังพลสำรองที่โดนตำหนิแบบเหมารวมในทางลบ
ทั้งจากทหารประจำการและบุคคลทั่วไป เพราะตัวผมเองนั้นเป็นนายทหารสัญญาบัตรกองหนุนเช่นกัน แต่รักและศรัทธา
ในกิจการกำลังสำรอง และ มั่นใจว่าวางตัวรวมทั้งสามารถปฏิบัติตามกฎเบียบแบบธรรมเนียมทหารได้เป็ยอย่างดี
ซึ่งในมุมของกระผมไม่ได้โกธรเคืองๆ หลายๆ ท่าน ที่พาดพิงว่ากล่าวกำลังสำรอง เพราะคนที่ควรถูกตำหนิและลงโทษโดยสังคม
คือ คนเช่น อภิเสก ครับ
roverbeer
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #254 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:47:16 PM »

อภิเสก เรียนเร็วมากกกกกกกกกก เตรียมทหาร + จปร. ต้องใช้เวลาอย่างน้อย 7 ปี
ดูจากที่อภิเสกตอบกระทู้ ต่อให้เข้าเรียนเป็นนตท. ในปีการศึกษา 2549 ได้จริง
ดังนั้น ปีการศึกษา 2555 จึงน่าจบ นนร.ชั้นปีทีี่ 4 เท่านั้นเอง
เพราะการเป็นศิษย์การบินทหารบก ต้องรับราชการในหน่วยที่บรรจุลงก่อน
อย่างน้อย 1 ปี เพราะฉะนั้นที่พี่ๆ ศิษย์การบินทบ. ตัวจริงมาให้ข้อมูลจึงเป็นไปไม่ได้
ที่ อภิเสก จะจบเป็นศิษย์การบินรุ่นที่ 55 น่ะครับ
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18
  พิมพ์