๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:22:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกโม่รุ่นไหนที่นักกีฬา ipsc นิยมใช้กันครับ  (อ่าน 16281 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:40:39 AM »

เรียนถามหน่อยครับพี่

พอดีมี627 5" 8นัด สามารถนำมาเเข่งเล่นได้ไหมครับ  ไหว้

ขออนุญาติตอบสมาชิกครับ.. ไหว้...ตอบว่า..สามารถลงทำการแข่งขัน..ได้ครับ....บรรจุ  8  นัด  .... แต่เวลาใช้ทำการยิงในการแข่งขัน...ให้แต่ละโม่ยิงได้ไม่เกิน 6 นัดครับ...... ไหว้

เอาลูกโม่ 8 นัดยิง Production ได้ครับ ใช้ทั้ง 8 นัดเลย (แต่ก็อาจเสียเปรียบหน่อย แต่ถ้าไม่serious ลองดูสนุกได้)

แต่ถ้าเอา 8 นัดยิง Revolver Division ได้จริงโดยใส่ 6 นัด แต่ถ้าเหนี่ยว 7 นัดเมื่อไรนี่จำไม่ได้ว่า DQ หรือ ไป Open
Welcome to open

55555 ขอบคุณครับ Grin Grin Grin สรุป ถ้าใช้ลูกโม่ 8 นัดแข่ง Revolver Division ที่ต้องยิงครั้งละ 6 นัด แต่เผลอยิง 7 นัดหรือมากกว่า โดนปรับไป Open  กันนะครับ

สนุกครับ Revolver สุดยอดแห่งการลุ้นและวางแผน แผนแตกทียาววววว เลยทีนี้

ไว้จะกลับไปลง revolver บ้าง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:37:25 PM »

ขอบคุณครับพี่ๆ  เยี่ยม ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
kidspeed
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:48:25 PM »

เรียนถามหน่อยครับพี่

พอดีมี627 5" 8นัด สามารถนำมาเเข่งเล่นได้ไหมครับ  ไหว้

ขออนุญาติตอบสมาชิกครับ.. ไหว้...ตอบว่า..สามารถลงทำการแข่งขัน..ได้ครับ....บรรจุ  8  นัด  .... แต่เวลาใช้ทำการยิงในการแข่งขัน...ให้แต่ละโม่ยิงได้ไม่เกิน 6 นัดครับ...... ไหว้

เอาลูกโม่ 8 นัดยิง Production ได้ครับ ใช้ทั้ง 8 นัดเลย (แต่ก็อาจเสียเปรียบหน่อย แต่ถ้าไม่serious ลองดูสนุกได้)

แต่ถ้าเอา 8 นัดยิง Revolver Division ได้จริงโดยใส่ 6 นัด แต่ถ้าเหนี่ยว 7 นัดเมื่อไรนี่จำไม่ได้ว่า DQ หรือ ไป Open

ขอบคุณสำหรับ คุณ ภูปทุม-รักในหลวง ที่ถาม และทุกท่านที่ช่วยกันตอบนะครับ
ส่วนตัวชอบ 627 มากๆอยู่แล้วแต่ยังไม่มีเลยไม่กล้าถาม ดูต่างประเทศ ใช้แข่ง open กับปืนออโต้แล้วสนุกดี ต้องมาคำนวณว่าช่องใหนจะยิงไปเท่าไหร่ถึงค่อยเปลี่ยนกระสุนชุดใหม่ เพลินครับ

http://youtu.be/HvXBZU2DtMk
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 08:38:45 AM »

ส่วนตัวชอบ 627 มากๆอยู่แล้วแต่ยังไม่มีเลยไม่กล้าถาม ดูต่างประเทศ ใช้แข่ง open กับปืนออโต้แล้วสนุกดี ต้องมาคำนวณว่าช่องใหนจะยิงไปเท่าไหร่ถึงค่อยเปลี่ยนกระสุนชุดใหม่ เพลินครับ

Division Revolver เป็น Division ที่ผมว่ายากที่สุด  Grin Grin Grin คนเล่น IPSC เข้ามาแรกๆจะสาดเพื่อความสนุก การยิงมิสประกันเยอะ

ถ้าเล่น Revolver Division แล้วต้อง บวกความแม่นยำเยอะกว่าการยิงสาดเอาความเร็วเพราะถ้ายิงเพลทไม่ถูกแล้วต้องซ้ำนี่ งานเข้า แผนแตก คราวนี้ไปแทบไม่เป็น ต้องเน้นๆแต่ละนัด คนยิงลูกโม่ได้นี่ต้องแม่นและละเอียดเป็นพิเศษเลยครับ

สนุก อยากให้คนยิง Revolver กันเยอะๆ มันยากกว่า division อื่นแต่สนุกจริง

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 02:27:39 PM »

686 ก็ยิงได้ครับ สนุกครับ
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 03:23:26 PM »

Division Revolver เป็น Division ที่ผมว่ายากที่สุด  Grin Grin Grin คนเล่น IPSC เข้ามาแรกๆจะสาดเพื่อความสนุก การยิงมิสประกันเยอะ

ถ้าเล่น Revolver Division แล้วต้อง บวกความแม่นยำเยอะกว่าการยิงสาดเอาความเร็วเพราะถ้ายิงเพลทไม่ถูกแล้วต้องซ้ำนี่ งานเข้า แผนแตก คราวนี้ไปแทบไม่เป็น ต้องเน้นๆแต่ละนัด คนยิงลูกโม่ได้นี่ต้องแม่นและละเอียดเป็นพิเศษเลยครับ

สนุก อยากให้คนยิง Revolver กันเยอะๆ มันยากกว่า division อื่นแต่สนุกจริง
Grin Grin Grinจริงๆๆจร้า

logo maker" border="0
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:07:29 AM »

กำลังซ้อมบรรจุแค่หกนัดครับ ช้าตอนปิดโม่ แต่ดีกว่าไปOpen ครับ  ไหว้

.
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 02:37:54 PM »

กำลังซ้อมบรรจุแค่หกนัดครับ ช้าตอนปิดโม่ แต่ดีกว่าไปOpen ครับ  ไหว้

ไปยิง Open เลยครับ ไม่เป็นไร Grin Grin Grin ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องชนะ เข้ามาเล่นก่อน

ลูกโม่ Open คนเดียวก็เท่ห์ดีออกครับ ไม่มีใครเหมือน  ติดกล้องไปเลยก็ได้

ถ้าคิดแต่จะเอาชนะได้รางวัลจะมาเล่นยากกกกกกกก  มาสนุกก่อนครับ แล้วชนะแพ้ค่อยๆซ้อม

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 04:32:05 PM »

ไปยิง Open เลยครับ ไม่เป็นไร Grin Grin Grin ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องชนะ เข้ามาเล่นก่อน

ลูกโม่ Open คนเดียวก็เท่ห์ดีออกครับ ไม่มีใครเหมือน  ติดกล้องไปเลยก็ได้

ถ้าคิดแต่จะเอาชนะได้รางวัลจะมาเล่นยากกกกกกกก  มาสนุกก่อนครับ แล้วชนะแพ้ค่อยๆซ้อม

ขอบคุณครับพี่ แพ้ชนะยังไม่สนใจครับ
 แค่เตรียมตัวให้พร้อมครับ

.
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 06:28:59 AM »

ขอบคุณครับพี่ แพ้ชนะยังไม่สนใจครับ
 แค่เตรียมตัวให้พร้อมครับ

เยี่ยมเลยครับ ถ้าสงสัยอะไรถามเกี่ยวกับ IPSC ได้นะครับ เพื่อน พี่ น้อง เราอยู่บนเว็บเยอะ Grin Grin Grin  ช่วยตอบได้สบาย

บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

จงอ่อนน้อมแต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 10:26:09 AM »

ซ้อมโหลด8นัดจะง่ายและเร็วกว่ามากครับ แต่อย่าเผลอไปยิงนัดที่7

REVOLVER NEVER DIE
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 06:31:13 AM »

ซ้อมโหลด8นัดจะง่ายและเร็วกว่ามากครับ แต่อย่าเผลอไปยิงนัดที่7

ใส่ 8 ยังใช้เวลา Grin Grin Grin ถ้าใส่6แล้วไม่ตรงช่องยิงอย่างไร จะสับสนมาก หรือยิงแล้วเจอช่องว่าง เดี๋ยวไปกันใหญ่ ต้องเหนี่ยวว่างไปอีกแล้วค่อยยิงต่อ สับสนมาก

ลองดูครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:15:19 PM »

ถ้าเผลอเล้ว ผลจะออกมาเป็นอย่างไรครับ  เศร้า ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 02:05:52 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

.
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 02:06:53 PM »

ถ้าเผลอเล้ว ผลจะออกมาเป็นอย่างไรครับ  เศร้า ไหว้

ถ้ากรรมการเห็น ก็ปรับไปเป็น Open เท่านั้นครับ Grin Grin Grin แต่ลองเอามายิงครับ ใส 8 ยิง 6 ก็ได้ ลองดู

แต่โหลด full moon 6 นัด ช่องมันจะตรงพร้อมยิงทุกครั้งรึเปล่านะสิครับ มีปัญหาหรือไม่ ถ้าไม่มีก็ลองใส่ 6 ยิงดูได้ครับ แค่คว้าใส่ผมว่ายังไม่ง่าย

บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

จงอ่อนน้อมแต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 07:41:18 AM »

27 ต.ค.มาลองแข่งด้วยกันครับถือเป็นการเปิดตัวนักกีฬาลูกโม่คนใหม่และ สนามแห่งใหม่ของสมาคมฯ

REVOLVER NEVER DIE
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์