๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:59:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + ปื น ดั ง ใ น อ ดี ต Part 1 [ Ruger MK II ] + +  (อ่าน 18408 ครั้ง)
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:21:19 PM »

ตัวนี้สีดำ และจุ 9 นัดคือต้นกำเนิดของ Sturm, Ruger & Co. เลย

ปกติเมืองนอกขายดีเพราะราคาอยู่ที่ประมาณ 1/2 ของ Glock

ผมมี MKII ลำหนา เหมือนอีกตัวในหน้าทดสอบ  แต่สีดำครับ

ปืนยิงดี  แต่ไกไม่ดีเท่าที่ควร  ทำตัวหยุดไกใส่  แล้วทำตัวหยุดหน้าไปไม่ให้ถลำไปข้างหน้ามากไป  แล้วจะได้ปืนที่ดีเยี่ยมไว้ใช้กระบอกนึงเลยครับ

แข่งระบบ NRA ที่ระยะ 50 ฟุต  เพื่อนผมยิงเต็ม 300 หลายครั้งแล้วครับ 

รบกวน ...อาChew แนะนำร้านทำตัวหยุดไก...ทาง pm ด้วยค่ะ เพราะไกปืนรูเกอร์จากโรงงานเหนี่ยวไกยิงแล้วถลำ ตอนปล่อยนิ้วรีเซ็ทไกกลับก็มากไปต้องเหนี่ยวฟรีระยะหนึ่งก่อนถึงจะลั่นไกได้

thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:54:23 PM »

คุณปูหา mark 1 มาให้ดูหน่อยนะครับจะได้ครบ 3 mark  Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:54:57 PM »

ตัวนี้สีดำ และจุ 9 นัดคือต้นกำเนิดของ Sturm, Ruger & Co. เลย

ปกติเมืองนอกขายดีเพราะราคาอยู่ที่ประมาณ 1/2 ของ Glock

ผมมี MKII ลำหนา เหมือนอีกตัวในหน้าทดสอบ  แต่สีดำครับ

ปืนยิงดี  แต่ไกไม่ดีเท่าที่ควร  ทำตัวหยุดไกใส่  แล้วทำตัวหยุดหน้าไปไม่ให้ถลำไปข้างหน้ามากไป  แล้วจะได้ปืนที่ดีเยี่ยมไว้ใช้กระบอกนึงเลยครับ

แข่งระบบ NRA ที่ระยะ 50 ฟุต  เพื่อนผมยิงเต็ม 300 หลายครั้งแล้วครับ 

รบกวน ...อาChew แนะนำร้านทำตัวหยุดไก...ทาง pm ด้วยค่ะ เพราะไกปืนรูเกอร์จากโรงงานเหนี่ยวไกยิงแล้วถลำ ตอนปล่อยนิ้วรีเซ็ทไกกลับก็มากไปต้องเหนี่ยวฟรีระยะหนึ่งก่อนถึงจะลั่นไกได้
กล้าเจาะรูหน้าโกร่งไกใส่น๊อตหยุดไกมั้ยล่ะ  เดี๋ยวส่งรูปให้ดูค่ะ 
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:08:13 PM »

กล้าเจาะรูหน้าโกร่งไกใส่น๊อตหยุดไกมั้ยล่ะ  เดี๋ยวส่งรูปให้ดูค่ะ 

... ไหว้ ไหว้ ขอบพระคุณ อาชิ้วไว้ล่วงหน้าเลย เพื่อระบบไกที่ดี และ แม่นยำขึ้น เจาะเป็นเจาะค่ะ   

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:58:14 AM »

ผมมี MKII ลำหนา เหมือนอีกตัวในหน้าทดสอบ  แต่สีดำครับ
ปืนยิงดี  แต่ไกไม่ดีเท่าที่ควร  ทำตัวหยุดไกใส่  แล้วทำตัวหยุดหน้าไปไม่ให้ถลำไปข้างหน้ามากไป  แล้วจะได้ปืนที่ดีเยี่ยมไว้ใช้กระบอกนึงเลยครับ
แข่งระบบ NRA ที่ระยะ 50 ฟุต  เพื่อนผมยิงเต็ม 300 หลายครั้งแล้วครับ  
กล้าเจาะรูหน้าโกร่งไกใส่น๊อตหยุดไกมั้ยล่ะ  เดี๋ยวส่งรูปให้ดูค่ะ  

... ไหว้ ไหว้ ขอบพระคุณ อาชิ้วไว้ล่วงหน้าเลย เพื่อระบบไกที่ดี และ แม่นยำขึ้น เจาะเป็นเจาะค่ะ    
งั้นดูเอาเองนะคะ เจาะประมาณนี้  เอาน๊อตปลายแหลมยันไกไม่ให้คืนมากเกิน ไกตัวนี้ของ clark เคยใส่ชุดของ VQ ก็ไม่ต่างกัน  ยังถลำไปข้างหน้าอยู่

ไกบางตัวไม่มี Over-travel มากก็ไม่ต้องเปลียนตัวที่มีหมุดหยุดไก หรือเอา Epoxy พอกหลังไกเดิมก็ใช้ๆได้เช่นกันค่ะ   จะถอดให้ดูข้างในก็ขี้เกียจถอดค่ะ  5 5 5

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:14:14 AM »

ลองเหนี่ยวไกแล้วผ่อนดูว่าเหลือที่มากมั้ยหลังจากไก reset ตัวเองแล้ว  ถ้าคืนไปข้างหน้ามาก  ก็คุ้มที่จะเจาะ  ถ้าอยากเอาไว้ใช้  และยิงให้ได้ดังใจค่ะ   มั่นใจว่าหัวน๊อตอยู่แนวฉากหรือใกล้เคียงนั้น กับด้านหน้าของส่วนบนของไกค่ะ   ปืนรุ่นนี้ยิงดีมากถ้าไกดี  เพราะลำกล้องทำมาดีกว่าราคาปืน(ราคาเมืองนอกนะคะ)  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:07:01 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 03:24:49 PM »

น่าจะมีแบบซื้อไกมาเปลี่ยนได้นะครับ
ตัวข้างล่างสามารถใช้ได้กับMk I, Mk II, MkIII or 22/45
ของClark/Ruger Match Steel Trigger

อันนี้ของClark Custom

เวบ
http://www.brownells.com/.aspx/pid=5000/Product/RUGER-reg-MK-I-MK-II-STEEL-TRIGGER

ให้ไว้เป็นอีกตัวเลือกครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:33:09 AM »

น่าจะมีแบบซื้อไกมาเปลี่ยนได้นะครับ
ตัวข้างล่างสามารถใช้ได้กับMk I, Mk II, MkIII or 22/45
ของClark/Ruger Match Steel Trigger

อันนี้ของClark Custom

เวบ
http://www.brownells.com/.aspx/pid=5000/Product/RUGER-reg-MK-I-MK-II-STEEL-TRIGGER

ให้ไว้เป็นอีกตัวเลือกครับ
ผมก็ใช้ไกเปลี่ยนนี่แหละครับ  แต่ยังไม่สามารถหยุดเวลาคืนไกได้  มันคืนแล้วยังต่อไปอีกยาวพอสมควร  ต้องหาน๊อตมาใส่ใหมันไม่ over-reset น่ะครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:50:51 PM »

แจ่ม

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 01:02:00 PM »

ไหว้...ขอบพระคุณอา Chew และ อา Sub มา ณ.ที่นี้ด้วยได้ข้อมูลไปเยอะเลย... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:06:47 PM »

เวลาถอดออกมาเปลี่ยน  ก็ถ่ายรูปไว้ดูก่อน  แล้วก็ทำในที่เวลาอะไรตกหล่น  หาง่ายๆนะคะ

ลองมาหมดแล้วทั้งเปลี่ยน นก ไก spring ทั้งset ของ VQ แต่มาลงตัวที่ของ Clark ค่ะ

ขอให้สนุกกับการรื้อ และ เปลี่ยน อะไหล่ ตามใจชอบ  ขอเตือนว่า  อาจจะติดเป็นนิสัยได้ค่ะ  5 5 5     
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:01:58 PM »

คุณปูหา mark 1 มาให้ดูหน่อยนะครับจะได้ครบ 3 mark  Grin

ตามคำขอไปหามาให้ดูแล้ว มีสมาชิกสนามคนหนึ่งนำเจ้า RUGER รุ่นแรกมาสนามเลยขอเจ้าของเค้าถ่ายรูปมาแบ่งปันกันดูค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 10:25:47 PM โดย ปูนิ่ม » บันทึกการเข้า

thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:58:32 AM »

request อะไรคุณปูไปไม่ผิดหวังเลยครับ ไม่คิดว่าจะได้เห็น อุตสาห์สละเวลาถ่ายรูปมาให้ดู เป็นพระคุณอย่างสูงครับ  ไหว้ หลงรัก
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:01:01 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:49:09 AM »

น่ารักดีครับ ท่าจะพกพาสะดวก เจ้าอภีสิทธิ์2 ของผมมันเก้งก้างยังไงชอบกล เอาไปไหน
แทบจะต้องแบกไป อิ อิ อิ..
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์