ข้าราชการประชาชน ควรจะพกปืนในรถได้แล้วนะครับ

(1/15) > >>

sittichai10:
เป็นการเสนอแนะนะครับ

พอดีเมื่อคืนได้มีโอกาส สนทนากับกลุ่มเพื่อนๆที่เป็นทั้งทนายความ ราชการ เจ้าของกิจการส่วนตัวและพนักงานบริษัท 4-5คน
ว่าช่วงนี้รัฐบาล เอาจริงกับเรื่องต่างๆอาจจะเห็นเจ้าหน้าที่ตรวจเข้มตลอด ซึ่งอาจจะมีผลกระทบกับผู้บริสุทธิที่จำเป็นต้องมีปืนติดรถ
เพื่อป้องกันตัวหรือทรัพย์สิน จึงอยากออกความคิดเห็นว่า
กฎหมายหน้าจะเปิดช่องให้ประชาชน ราชการและอื่นๆที่มีเห็นผลในการขอพกพาอาวุท(ชั่วคราว)ที่ล่ะ3-7 วัน
เช่น 1.ไปราชการต่างจังหวัด ที่ๆไม่เคยไป ไม่รู้จักใคร
       2. ประชาชนกลับต่างจังหวัดไปเยี่ยมญาติ ต้องเดินทางยามค่ำคืน
       3. ไปสนามยิงปืน
       4. และอื่นๆร้อยแปดที่จะอ้างได้
สามารถที่จะขอพกพา(แบบมิดชิด) (หรือแค่ติดรถก็ได้ครับ)กับสถานีตำรวจในเขตพื้นที่ ได้เป็นใบนำพาหรือพกพาชั่วคราว

เช่นตัวอย่าง
                                                           ใบอนุญาติ พกพานำพาอาวุทปืน (แบบมิดชิด) ชั่วคราว
สถานีตำรวจนครบาล xxx

นาย………………………………..บ้านเลขที่………………………………….แขวง…………………………เขต…………………….จังหวัด…………… มีความประสงค์ ที่จะพกพาอาวุทปืน ทะเบียน…………………………..ยี่ห้อ……………………..ใบอนุญาติ……………… เนื่องจาก…………………………….จำนวนวัน……………………………โดยใช้รถยี่ห้อ……………………….สี…………..เดินทางวันที่…………………….ไปจังหวัด………………….โดยผ่าน 1…….2……3……4…..5…..
จึงเรียนมาเพื่อทราบ
พ.ต.อ …………………
ประมาณนี้ครับ
ข้อคิดเห็น
อนุญาติไม่เกิน 7 วัน ถ้าเกินต้องไปต่อกับ สถานีตำรวจในพื้นที่โดยใช้ใบอนุญาติเดิมในการพิจรณาในการต่อ
ประโยชน์ สามารถติดตามคนทำความผิดได้โดยง่าย(ถ้าเกิดเหตุ)ก็ต้องเรียกสอบกลุ่มนี้ก่อน
ค่าใบอนุญาติ ใบล่ะ 200 บาท บำรุง สน
เพื่อไม่เปิดช่องว่างในตำรวจนอกแถว
เพื่อความอุ่นใจของผู้บริสูทธิ ที่คิดว่ามีอาวุทต่อกรกับผู้ร้าย
ไหนใครมีหัวข้อที่เป็นประโยนช์เชิญครับ

อยากเสนอครับ ขอบคุณ

Pu[IT48]:

::002::

มะขิ่น:
มีกฎหมายรองรับไหมครับ?

telekbook - รักในหลวง:
ถ้าเป็นไปได้จริงๆ  ถือเป็นข่าวดีสำหรับคอปืนเลยครับ

him 555:
ถ้าเป็นไปได้ละสุดยอดเลยครับ ::002:: ::002:: ::002:: ::014:: ::014:: ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป