๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:37:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวหน้าครอบครัว  (อ่าน 11903 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:26:35 AM »

ผิดตรงไหนผมแค่ตอบลูกสาวตามความจริง หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า
                   ยังไม่รู้ตัวอีกตาวุธ   ขำก๊าก

ตอบไม่ผิดหรอกครับ Grin Grin Grin เรื่องจริงถูกเสมอ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:27:04 AM »

กระทู้ของคนมีเมีย...  Shocked

ดีนะที่บอกว่ามี ไม่ใช่กลัว Grin Grin Grin  555555

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:35:10 AM »

ดีนะที่บอกว่ามี ไม่ใช่กลัว Grin Grin Grin  555555
รู้สึกพี่คาร์ จะมาหาประสพการณ์กระทู้นี้เยอะอยู่น๊ะครับ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:24:59 PM »

เอาแบบซีเรียสนะ ตามไลฟ์สไตล์ชีวิตคู่ของผมและภรรยาเท่านั้น

หลักในการบริหารตัดสินใจอะไรก็ตามไม่ว่าจะเป็นผู้บริหารในธุระกิจ/หรือบริษัท การตัดสินใจมันอยู่ที่ว่าเราต้องรู้ข้อมูลสิ่งนั้น
ไม่ว่า บ้าน/รถ/กล้อง/เครื่องใช้ไฟฟ้า/ สำหรับผมแยกเป็นอย่างๆไปครับ ถ้าเธอรู้เรื่องของที่จะซื้อดี...ซื้อไป
ถ้าของที่เธอไม่รู้แล้วอยากเลือก อยากได้ เช่นรถ อยากตัดสินใจจะเอาคันนั้น จะเอาคันนี้ มันก็ต้องผ่าน 10 คำถามของผมให้ได้ก่อน
ถ้าเหตุผลอ่อน ตัดสินใจซื้อเพราะ สีสวย ชาวบ้านนิยมเขาขี่กันทั้งนั้น เพราะชั้นชอบ ถามเรื่องเทคนิคไม่รู้อะไรเลย ข้อมูลมีอะไรบ้าง
ไม่เคยค้นหาทางอินเตอร์เนตเลย เครื่องยนต์ดีอย่างไร ช่วงล่างแบบไหนดีอย่างไร และ.....ฯลฯ ถ้าเธอตอบอะไรไม่ได้
 แบบนี้....หมดสิทธิ์ตัดสินใจ
เยี่ยม...........แล้วใอ้ตัววากอนตัวนั้น ข่าวว่า....? หึๆๆ

คันนั้นเขาซื้อไปขี่เองผมไม่ได้ใช้  คิก คิก

มันไม่ใช่แนวของผม
แนวของผมนู่น ซีตรอง ซองเทีย ซื้อมาขี่ 3 คันแล้ว
คันต่อไปถ้าผมจะซื้อมาใช้เอง ผมเลือกของผมเอง.....อยู่แล้ว
คราวนี้อยากได้รถใหม่แล้ว เก๋งขนาดกลาง เครื่องขนาด 1800-2000 ซีซี บอดี้เล็กๆ เพรียว สวยๆ ไม่เกี่ยง ญี่ปุ่นหรือยุโรปก็ได้ คิก คิก

แล้วผ่าน ๑๐ คำถามได้อย่างไรครับ  หรือว่าข้อสุดท้ายคำถามคือ ใครใหญ่ที่สุดในบ้าน ครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:55:11 PM »

แม่บ้านผม เมมโมรี่ชื่อผมเวลาโทรเข้าว่า  "คนหาเงิน" เศร้า

เพื่อนผมคนนึงเลี้ยงเด็กเอาไว้ เธอเมมเบอร์เพื่อนผมว่า "ที่รัก"...

วันนึงมีสายเข้าเด็ก ขณะที่เด็กเข้าห้องน้ำ มันเลยหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาดุูเป็นชื่อ "ผัวรัก" โทรเข้ามา... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 03:16:25 PM »

แม่บ้านผม เมมโมรี่ชื่อผมเวลาโทรเข้าว่า  "คนหาเงิน" เศร้า
ลูกสาวผม เมมว่า "อ้วนดำ" ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 03:47:40 PM »

เจ้าของกระทู้สงสัยจะงานเข้านะครับ  ขอแนะนำ ให้ทำบุญ เจ็ดวัด หรือไม่ โอนเงินเข้าบัญชีผม ผมจะทำพิธี สะเดาะห์เคราะห์ให้

ตามเกณฑ์ 9999 บาท ครับผมจะนำเงิน ไป บริจาคให้เด็ก กำพร้า นะครับ เลขที่บัญชี พีเอ็มไปแล้ว ของแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 03:58:15 PM »

ผิดตรงไหนผมแค่ตอบลูกสาวตามความจริง หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า
                  ยังไม่รู้ตัวอีกตาวุธ   ขำก๊าก

ตอบไม่ผิดหรอกครับ Grin Grin Grin เรื่องจริงถูกเสมอ
ด้วยความ เคารพ ครับ พี่ เรื่องแบบนี้ก็ถูก ครับ แต่"ถูกถีบยอดหน้า"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:56:26 PM »

เจ้าของกระทู้สงสัยจะงานเข้านะครับ  ขอแนะนำ ให้ทำบุญ เจ็ดวัด หรือไม่ โอนเงินเข้าบัญชีผม ผมจะทำพิธี สะเดาะห์เคราะห์ให้
ตามเกณฑ์ 9999 บาท ครับผมจะนำเงิน ไป บริจาคให้เด็ก กำพร้า นะครับ เลขที่บัญชี พีเอ็มไปแล้ว ของแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ
แก็งศ์คอนเซ็นเตอร์แน่ๆ แลบลิ้น

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:02:16 PM »

แก็งศ์คอนเซ็นเตอร์แน่ๆ แลบลิ้น

ระวังไว้นะครับ ลบหลู่ แบบนี้ จะตกที่นั่งลำบากนะครับ แบบที่ต้องทำบุญสะเดาะห์เคราห์อย่างเดียว นะครับ  ยิ้มีเลศนัย

ค่าแก้กรรม 3999 ครับ ราคาพิเศษ  หลงรัก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:09:35 PM »

ขอทิ้งท้าย ไว้ในกระทู้นี้ นะครับ ฝากให้เจ้าของกระทู้

ภรรยาก็เปรียบเหมือน "ส้นตรีน"  นั้นแหละครับ    Cool   บู่

เราเปรียบเหมือน " หญ้า"  ที่ถูก "ส้นตรีน" เหยียบย่ำตลอดเวลา      ยี๊ 
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:26:57 PM »

รู้สึกพี่คาร์ จะมาหาประสพการณ์กระทู้นี้เยอะอยู่น๊ะครับ อิๆๆ

บร๊า..........  อย่าเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:29:45 PM »

เราเปรียบเหมือน " หญ้า"  ที่ถูก "ส้นตรีน" เหยียบย่ำตลอดเวลา      ยี๊ 

หวังว่าไม่โดนขยี้ ว่าแต่ใกล้วาเลนไทล Grin Grin Grin ดอกไม้น่ะให้กันยัง

อย่าลืมมิฉะนั้นอาจทรงกริ้วได้ 55555555

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:41:16 PM »

เมียผม(คนนี้)ไม่เคยด่า...... แต่บ่น
เมียผมคนนี้เวลาอยู่ด้วยกัน บางทีเถียงกันแต่ค่ำ....ยันดึก จนไม่ได้งาน
เวลาผมหิวข้าว บอกหิวข้าว เธอจะอยู่ในอารมณ์ไหนก็ตาม ...จะรีบหาให้กิน
เวลาเธอห่างไป.... ชั่วขณะแรก ผมดีใจ.... แต่ห้านาที ต่อมา ผมเหงา
ผมคงแก่แล้ว...ขาดคนดูแลไม่ได้
ใครจะว่าผมไม่ใช่หัวหน้าครอบครัวก็ช่างเถอะ......
ก็ผมรักของผมนิ อยากเป็นหัวหน้านัก ก็ยกให้ ผมสบายลูกเดียว  อิอิ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:44:45 PM »

เมียผม(คนนี้)ไม่เคยด่า...... แต่บ่น
เมียผมคนนี้เวลาอยู่ด้วยกัน บางทีเถียงกันแต่ค่ำ....ยันดึก จนไม่ได้งาน
เวลาผมหิวข้าว บอกหิวข้าว เธอจะอยู่ในอารมณ์ไหนก็ตาม ...จะรีบหาให้กิน
เวลาเธอห่างไป.... ชั่วขณะแรก ผมดีใจ.... แต่ห้านาที ต่อมา ผมเหงา
ผมคงแก่แล้ว...ขาดคนดูแลไม่ได้
ใครจะว่าผมไม่ใช่หัวหน้าครอบครัวก็ช่างเถอะ......
ก็ผมรักของผมนิ อยากเป็นหัวหน้านัก ก็ยกให้ ผมสบายลูกเดียว  อิอิ

ไม่เชื่อ...   แบร่

The best way to predict the future is to invent it.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์