๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:28:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนขนาด.45 1911 นอกจาก Colt แล้ว ยี่ห้อไหนที่ถือว่าอยู่ในระดับเดี่ยวกันบ้างครับ  (อ่าน 14051 ครั้ง)
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:55:25 AM »

ถ้าเป้นผม
ผมจะอ้างอิงเปรียบเทียบโดยราคาต่างประเทศว่ามียี่ห้อไหนขายราคาแพงกว่าม้า
แล้วเข้ามาเมืองไทยราคาสูสีหรือถูกกว่าม้าครับ
ผมจะเลือกยี่ห้อนั้น
ผมเชื่อว่าเมืองนอก
ราคา+คุณภาพ+ชื่อเสียงเชื่อถือได้มากกว่า
คุณภาพ+ราคา+ค่านิยมเมืองไทย

จะมีใครซักกี่คนที่คิดแบบนี้ สนับสนุนความคิดนี้ครับ
Omemy
Jr. Member
**

คะแนน 4

ยิงช้ายิงเนียน ยิงเนียนยิงเร็ว

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:50:54 AM »

เห็นต่างครับ voteให้kimber
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:33:29 AM »

ถ้าเป้นผม
ผมจะอ้างอิงเปรียบเทียบโดยราคาต่างประเทศว่ามียี่ห้อไหนขายราคาแพงกว่าม้า
แล้วเข้ามาเมืองไทยราคาสูสีหรือถูกกว่าม้าครับ
ผมจะเลือกยี่ห้อนั้น
ผมเชื่อว่าเมืองนอก
ราคา+คุณภาพ+ชื่อเสียงเชื่อถือได้มากกว่า
คุณภาพ+ราคา+ค่านิยมเมืองไทย

จะมีใครซักกี่คนที่คิดแบบนี้ สนับสนุนความคิดนี้ครับ
อย่างน้อยผมก้อคนนึง เนี่ยผมวิจารณ์พี่ม้าใหม่ๆจนน้าที่ศรัทธาม้าแบบสุดเขม่นเอา ที่จริงผมก็ชอบม้านะ แต่ต้องเป็นม้าเก่าๆโน่น

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:51:03 PM »

1911 ความรู้สึก ความคุ้นเคย มีชื่อเสียง ผ่านการใช้งานมายาวนานจนเป็นตำนาน จนใคร ๆ ก็อยากเป็นเจ้าของ ด้วยเหตุผลต่าง ๆ เช่น ก็เพราชื่อ Colt/ราคาขายต่อ/ผลทางด้านจิตใจ/ปืนต้นแบบบ้าง  ซึ่งใคร ๆ ก็ไขว่คว้า ว่าชีวิตหนึ่งขอมี .45 ซักกระบอก และต่้องเป็น Colt เท่านั้น (เพราะขออนุญาตยากเหลือเกิน) ปืนที่ว่ามาทั้ง 3 ยี่ห้อนี้ใช่ว่าจะไม่ดี(แต่คนที่ไม่นิยมปืนในบ้านเรา...ไม่รู้จัก) ก็เลยเทไปที่ Colt กันหมด(เพื่อนผมกว่าจะขอ ป.3  ขนาด  .45 มาได้....  ขอมาได้ก็สุดยอดแล้วครับ.... ...ตั้งใจว่าเอา Colt  ...เท่าทุกวันนี้ยังหาไม่ได้เลย...น่าเห็นใจจริง ๆ ..) ผมเองก็คงคิดเหมือนหลาย ๆ ท่าน..ถ้าเป็นผม 3 ยี่ห้อก็ OK ครับ  ถ้าผมมีหลวงพ่อ(เงิน) ผมจะซื้อทั้ง 4  ยี่ห้อนี้แหละ...%%%%%55555555
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 08:51:12 AM »

หมายถึงคุณภาพของปืนใกล้เคียง หรือเหนือกว่า ต้นตำรับอย่าง Colt

แล้วในระหว่างสามยี่ห้อนี้ อันไหนน่าสนที่สุดครับ Kimber , Para Ordnance , Les Baer
อยากได้ตำนานมานอนดม หรืออยากเชยชมความแม่นยำละครับ ... ผมไม่สนตำนานเอาความต้องการเป็นตัวตั้ง ลงสนามปืนในตำนานยิงได้แต้มห่วยกว่า 97b ของผมอีก อันนี้ลองมาแล้วครับมือใหม่ทั้งคู่ จึงสรุปได้ว่าตำนานก็คือตำนาน  ตั้งแต่บัดนั้นเพื่อนผมจึงมี..ม้า..ตัวนั้นไว้โม้เพียงอย่างเดียว หุหุหุ
ขาว เมืองชล รักพ่อหลวง
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:51:38 AM »

หมายถึงคุณภาพของปืนใกล้เคียง หรือเหนือกว่า ต้นตำรับอย่าง Colt

แล้วในระหว่างสามยี่ห้อนี้ อันไหนน่าสนที่สุดครับ Kimber , Para Ordnance , Les Baer
อยากได้ตำนานมานอนดม หรืออยากเชยชมความแม่นยำละครับ ... ผมไม่สนตำนานเอาความต้องการเป็นตัวตั้ง ลงสนามปืนในตำนานยิงได้แต้มห่วยกว่า 97b ของผมอีก อันนี้ลองมาแล้วครับมือใหม่ทั้งคู่ จึงสรุปได้ว่าตำนานก็คือตำนาน  ตั้งแต่บัดนั้นเพื่อนผมจึงมี..ม้า..ตัวนั้นไว้โม้เพียงอย่างเดียว หุหุหุ

...ผมได้ทั้งสองอย่างเลยครับ!!.. เอาเจ้าตัวนี้ไปแต่งที่สำนักดังในเมืองชลฯมา...

จงเห็นคุณค่าในสิ่งที่ตัวเองมี อย่าเห็นคุณค่าในสิ่งที่ผู้อื่นมี
"¥"Roosters"¥"
Jr. Member
**

คะแนน 7

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:29:34 AM »

ขอนิดนะครับ colt คนถือหรือพก ผมว่าต้องอายุเกิน 50 ครับ ถึงจะเก๋า แล้วต้องถลอกปลอกเปลือก ประมาณนั้น ถ้าอายุไม่ถึง ผมว่า ไม่คือครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:45:34 AM »

หาตัวนี้สิครับ ( ไม่รู้มีขายยัง ) COLT M45A1

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:42:23 AM »

ผมไม่มีทั้ง 3 ยี่ห้อที่กล่าวมาเลยครับ ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:17:14 AM »

ขอนิดนะครับ colt คนถือหรือพก ผมว่าต้องอายุเกิน 50 ครับ ถึงจะเก๋า แล้วต้องถลอกปลอกเปลือก ประมาณนั้น ถ้าอายุไม่ถึง ผมว่า ไม่คือครับ
ถ้างั้นผมก็อยู่ในข่ายนะครับ ผ่านความเก๋ามาหลายปีดีดัก 555
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 11:22:32 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 11:23:20 AM »

ผมไม่มีทั้ง 3 ยี่ห้อที่กล่าวมาเลยครับ ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

อิ อิ ตัวนี้ไม่ใช่1911

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 11:24:43 AM »

ปลายลำสวยดีนะพี่  คิก คิก คิก คิก   ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
2LtHollow
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 01:03:42 PM »

หาตัวนี้สิครับ ( ไม่รู้มีขายยัง ) COLT M45A1

ตัวนี้สวยมากครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 09:41:27 AM »

ยี่ห้ออื่นก็ดีครับ แต่มี colt แล้ว ภาษา chat เค้าเรียก ฟิน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2014, 09:43:24 AM โดย yutthakarn » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์