๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 09:12:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนขนาด.45 1911 นอกจาก Colt แล้ว ยี่ห้อไหนที่ถือว่าอยู่ในระดับเดี่ยวกันบ้างครับ  (อ่าน 14049 ครั้ง)
Luftwaffe1940
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:06:56 PM »

หมายถึงคุณภาพของปืนใกล้เคียง หรือเหนือกว่า ต้นตำรับอย่าง Colt

แล้วในระหว่างสามยี่ห้อนี้ อันไหนน่าสนที่สุดครับ Kimber , Para Ordnance , Les Baer
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:17:15 PM »

ถ้าไม่พูดถึงค่านิยม ( ความมีตำนานที่ยาวนาน ) ผมว่าดีกว่าทุกยี่ห้อที่ว่ามา

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:28:00 PM »

ถ้าไม่พูดถึงค่านิยม ( ความมีตำนานที่ยาวนาน ) ผมว่าดีกว่าทุกยี่ห้อที่ว่ามา
คิก คิก คิก คิก เยี่ยม
kittipong ramart
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:42:31 PM »

SW1911ก็สุดยอดครับ
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:52:57 PM »

สุดยอดทั้งน้าน แต่มาถึงไทยแล้ว แพงจัง

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:57:36 PM »

สุดยอดทั้งน้าน แต่มาถึงไทยแล้ว แพงจัง
ถูกต้องครับ มาถึงเมืองไทยสุดยอดทุกยี่ห้อเรื่องราคา โดยเฉพาะโคลท์

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:43:34 PM »

หลังจากสิทธิบัตรปืน 1911 ของ Colt หมดอายุลง ................ บริษัทปืนหลายยี่ห้อก็ต่างหันมาผลิตปืน 1911 ในยี่ห้อของตนออกมาขาย.........

ด้วยเทคโนโลยี่ที่ทันสมัยขึ้น ประกอบกับมีข้อมูลข้อดี-ข้อเสียของปืน 1911 ที่ใช้กันมายาวนาน .................ทำให้การผลิตปืน1911 ของบริษัทเหล่านั้น มีคุณภาพเท่าหรือดีกว่า Colt ต้นตำรับ ..............โดยเฉพาะปืน1911 ที่ผลิตในระดับ Custom ผิวงาน รายละเอียด ระบบ ถือว่าเหนือกว่า Colt ..........................

รวมทั้งก็มีบริษัทผู้ผลิตอีกหลายยี่ห้อ ที่ผลิต 1911 ออกมาแบบธรรมดาๆ พื้นๆ แบบในราคาประหยัด .................... ซึ่งด้อยกว่า Colt แน่นอน

สำหรับ Colt เอง ก็ใช่ว่าจะผลิต 1911 ออกมาไม่ดี ..............ในรุ่นที่ผลิตงานอย่างประณีต ก็ไม่ได้น้อยหน้าบริษัทที่ผลิต 1911 ใหม่ๆ เหล่านั้น ในรุ่นธรรมดาๆ ก็ยังคงคุณภาพของความเป็น Colt อยู่ตลอดมา ...................

ถ้าจะใช้ 1911 ในระดับสุดยอด ทั้งความสวย ประณีต รายละเอียดที่เหนือกว่า Colt เลือกใช้เอาตามอัตภาพครับ ................. แต่ถ้าจะครอบครองหรือใช้งาน 1911 ที่เป็นต้นตำรับแท้จริง คงต้องเลือก Colt

ผมยอมรับว่า ปืน 1911 ที่กล่าวๆกันมา ฝีมืองาน รายละเอียด ดีกว่า Colt ........................แต่ผมก็ยังมองว่า ยังไงก็คือปืน 1911 สำเนา

เพราะ 1911 คือ Colt    Colt คือ 1911 ที่เหลือคือ copy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:43:14 PM »

ขอบคุณครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:16:23 PM »

ที่พอจะ"ขลัง"อยู่บ้างในแง่ที่ว่าเคยผลิตปืนเข้าสงครามโลกฯ ก็มีสปริงฟิลด์อามอรี่ และยี่ห้ออื่นบ้างครับ เช่น เรมิงตัน ฯลฯ(ต้องค้นต่อเองครับ)... แต่ยี่ห้อที่ว่านั้นก็ยังรู้สึกว่าไม่ใช่ของแท้เต็ม 100 เหมือนโลโก้"ม้า"ครับ... เย้...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:14:10 PM »

ที่สุดแล้วผมก็ยังเลือกโคลท์ครับ เพราะมันคือโคลท์

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:27:18 PM »

ที่สุดแล้วผมก็ยังเลือกโคลท์ครับ เพราะมันคือโคลท์

ตอนผมเลือก...ปืนใหม่ ราคาเท่ากัน...ผมก็คงเลือกโคลท์ครับ
เผื่อลำบากยังขายง่าย...

แต่บังเอิญมีงบประมาณมาเกี่ยวข้อง...ไม่ใช่เงินไม่พอ
แต่ดูความคุ้มค่าหากต้องจ่ายเพิ่มเพื่อเอาโคลท์...
ตอนนั้นเลยเอาคิมเบอร์ครับ...
ขนาดเท่ากันถูกกว่ากันหลายอัฐอยู่...
Luftwaffe1940
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:16:29 AM »

ตกลงทั้งสามยี่ห้อที่ผมกล่าวมา ราคาถูกกว่า Colt เหรอครับ ผมก็เข้าใจว่าราคามันน่าจะพอๆกันเสียอีก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:36:15 AM »

ตกลงทั้งสามยี่ห้อที่ผมกล่าวมา ราคาถูกกว่า Colt เหรอครับ ผมก็เข้าใจว่าราคามันน่าจะพอๆกันเสียอีก
      ก็มีเลส แบร์ที่ราคาสูงกว่า  ซึ่งปืนที่จะขายให้เท่ากับโคลท์หรือแพงกว่า คุณภาพต้องเหนือกว่า
โคลท์ทุกประการ จึงจะขายได้ เพราะไม่งั้น คนก็หันไปซื้อโคลท์กันหมด เพราะความนิยมในชื่อเสียง
ของโคลท์ สามารถเปลี่ยนเป็นเงินได้ง่ายกว่ายี่ห้ออื่นๆ
     คิมเบอร์เอง(และอีกหลายๆยี่ห้อ)ก็ทราบตรงจุดนี้ดี จึงต้องทำปืนออกมาให้เหนือกว่าโคลท์ในทุกๆ
ด้าน จึงจะสามารถขายให้เท่ากับหรือแพงกว่าโคลท์ได้
     ผมเองไม่ใช่นักยิงปืนที่แม่นชนิดยิงร้อยรูได้ ไม่ว่าจะมีสุดยอดความแม่นยำอย่างเลส แบร์ หรือสุด
ยอดเทคโนโลยีอย่างเอสทีไอ หรือน้องใหม่มาแรงอย่างคิมเบอร์ แต่ผมก็อยากจะเป็นส่วนหนึ่งในตำนาน
ของโคลท์ ในชีวิตนี้ผมขอมีโคลท์.45 สักกระบอกผมก็ภูมิใจแล้ว

babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:19:59 AM »

ผม..อะไรก็ได้ครับ ไม่ยึดติด ขอเพียงแค่ไว้ใจได้ ไม่งอแงเมื่อต้องทำงาน อยู่ในมือเราต้องฝากชีวิตไว้กับมันได้เมื่อเวลาคับขันและการเอาชีวิตรอดมาถึงครับผม ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:48:31 AM »

เพราะ 1911 คือ Colt    Colt คือ 1911 ที่เหลือคือ copy

เพราะฉนั้นอะไรที่ไม่ใช่ยีห้อ Colt คือของก๊อปอาจจะมีเกรด A B หรือ A+  คิก คิก
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์