๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:09:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมเล่าประสบการณ์ กรณีถูกเจ้าหน้าที่ตั้งด่านค้นรถแล้วพบปืนมีทะเบียน ชื่อเรา  (อ่าน 6330 ครั้ง)
nom surin
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:15:46 PM »

ซื้อมาป้องกันตัว ไม่ได้ไว้ขายเป็นเศษเหล็ก
ล้อเล่นคับ ผมพกตลอดคับ แต่ทำเนียนเข้าไว้ครับผม
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:06:58 AM »

ถ้ารุ้ตัวว่าต้องกลับบ้านดึกบนเส้นทางเปลี่ยว ผมจะพกปืนใส่ถุงผ้า ขึ้นลำเเละเซฟไว้เสมอ เอาซ่อนใต้เบาะคนนั่งด้านซ้ายมือครับ
เเต่โดยมากไม่ค่อยเจอด่านตรวจ หรือถ้าเจออย่างมากก็เเค่ลดกระจกทักทาย ขอดูใบขับขี่เเล้วก็ไป
มีอยู่ครั้งนึง ช่วงปีใหม่ กลับจากเที่ยวเหนือ เจอด่านตรวจเเถวนครสวรรค์ ไปกันรถเก๋ง2คัน คันผมอยุ่หน้ากับเพื่อนๆกลิ่นเหล้าหึ่งรถเเต่ผมไม่ดื่มเหล้า คันหลังขับตามกันมาเป็นญาติที่มีเเต่ผู้ใหญ่เด็กเเละคนเเก่ เห็นไกลๆรถโดนเรียกชลอให้ตรวจเป็นรายๆไปเรื่อยๆ ผมเลยชลอเเล้วโทรให้คันญาติออกหน้านำผม เเล้วให้ผมตามติดๆ ตอนนั้นก็ลุ้นเหมือนกั น เเต่ได้เตี๊ยมกับญาติเเล้วว่าให้พูดจาวางมาดดีๆ เเล้วบอกว่าคันหลังเป็นลูกหลานกันมาดูเเลคนเเก่ในรถ พอถึงรถผม ลดกระจกได้ยังไม่ทันจะหมดบาน ท่านตำรวจก็โบกมือให้ไป ผมงี้โล่งงงสุดๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพราะข้างหลังผมเพื่อนชายล้วนเมาเเอ๋คอพับคออ่อนเปรอะไปหมด ถ้าเจอค้นเรื่องคงยาวเเน่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:41:27 AM »

เป็นผมถ้ามีความจำเป็นต้องพกปืนหรือนำพาปืนไปไหนบ่อยๆผมจะซื้อประกันอิสรภาพไว้ก่อนเลยครับ เผื่อเคลียไม่ได้ยังไงก็ยังประกันตัวออกมาได้ก่อนครับ

http://www.viriyah.co.th/customer/cust_product_misc_bail.asp

^
^
วงประกัน 50000 บาท เบี้ย 500 บาท

Grin

การประกันชนิดก่อนกระทำความผิด ได้เฉพาะคดีอาญาในฐานความผิดอันเนื่องมากจาการกระทำโดยประมาท
ส่วนการซื้อประกันชนิดหลังกระทำความผิด ก็ต้องตกเป็นผู้ต้องหาหรือจำเลยก่อน

สรุปคือ.....ต้องเข้าห้องควบคุมครับ  Smiley

ขอบคุณครับพี่ธำรง ผมก็เข้าใจผิดมาตลอด แหะๆ

เบี้ยประกันหลังกระทำความผิดศาลเดียวก็แพงเหมือนกันนะครับ 7-10% ของวงเงินประกัน อย่างนี้พกหรือนำพาปืนคงต้องพกเงินไปเยอะๆหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

การมีปืนเป็นเรื่องยุ่งยากครับ  ขำก๊าก  ผมถือหลักต้องพร้อมดึงเงินสดมาประกันตัวเอง 50,000 กรณีที่มีปืนไปด้วย
คิดไกลต่อไป เตรียมถึงหลักทรัพย์/บุคคลในการประกันตัว กรณีข้อหาพยายามฆ่า หรือฆ่าคนตายโดยเจตนา กรณีที่ต้องใช้ปืน

ถ้าไม่อยากยุ่งยาก ก็ไม่ต้องมีปืน .... มีภัยก็ส่งสัญญาณเรียกยอดมนุษย์ หรือโทร 191 ให้มาช่วย.....  Cheesy

ขอบคุณครับพี่สำหรับแนวทาง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

santi santi
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:36:53 AM »

เคยเจอตั้งด่านก่อนถึงทางเข้าหมู่บ้าน(ตั้งบ่อยพอสมควร)เป็นโค้งยาวมีกำแพงรอบมองไม่เห็นข้างหน้าเลี้ยวปุ๊ปเจอเลยไม่มีทางหลบ
ตำรวจโบกจอด ตามระเบียบ ลดกระจกลง(ผมมาคนเดียว)
ตำรวจ :  ขออนุญาติตรวจค้นหน่อยครับ
ผม      :  ครับ
ตำรวจ :  ขอดูใบอนุญาติขับขี่หน่อยครับ
ผม      :  นี่ครับ
ตำรวจ : ไปไหนมาครับ
ผม      : เพิ่งเลิกงานครับกำลังจะกลับบ้าน
ตำรวจ : พักอยู่แถวไหนครับ
ผม      : หมู่บ้าน .... ข้างหน้านี่ครับ(พร้อมชี้ให้ดู ประมาณ 500 เมตรจะถึงบ้านแล้ว)
ตำรวจ : มีอาวุธปืนมั้ยครับ
ผม      : ไม่มีครับ
ตำรวจ : ในนั้นล่ะ(เก๊ะหน้า)
ผม      :  (คิดในใจ บอกไม่มีแล้วถามต่อทำไม)เปิดให้ดูไม่มี
ตำรวจ :  ถุงผ้าล่ะครับ
ผม      :  ของแฟนครับไว้ซื้อกับข้าว(พร้อมหยิบให้ดู)
ตำรวจ :  ยกขึ้น กะน้ำหนัก เปิดดู ไม่มี คืน
ตำรวจ :  กระเป๋าล่ะครับ
ผม      :  กระเป๋าแฟนครับ พร้อมหยิบให้ดู
ตำรวจ : เหมือนเดิม ยกกะน้ำหนัก เปิดดู ไม่มี คืน
ตำรวจ : ขอบคุณครับไปได้
ผม      :  โล่ง (โทรบอกแฟนที่ซื้อกับข้าวอยู่ให้นั่งวินเข้าบ้าน ไม่อยากออกไปตอบคำถามพี่แกอีก)

พี่ตำรวจที่ถามผม เห็นพี่แกพก PT1911 ด้วย(คงหนักน่าดู คิก คิก)
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:00:15 AM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ  หลงรัก
ที่เล่ามาส่วนมากคือไม่เจอปืน   เอาแบบเจอปืนครับ  ทุกอย่างปืนถูกต้องหมด  ยกเว้นไม่มี ป12 และกระสุนเต็มแม็ก มีสำรองอีกต่างหาก  ทำอย่างไรจึงผ่านไปได้ครับ  ขอบคุณครับ ไหว้
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:31:33 AM »

เคยเจอตั้งด่านก่อนถึงทางเข้าหมู่บ้าน(ตั้งบ่อยพอสมควร)เป็นโค้งยาวมีกำแพงรอบมองไม่เห็นข้างหน้าเลี้ยวปุ๊ปเจอเลยไม่มีทางหลบ
ตำรวจโบกจอด ตามระเบียบ ลดกระจกลง(ผมมาคนเดียว)
ตำรวจ :  ขออนุญาติตรวจค้นหน่อยครับ
ผม      :  ครับ
ตำรวจ :  ขอดูใบอนุญาติขับขี่หน่อยครับ
ผม      :  นี่ครับ
ตำรวจ : ไปไหนมาครับ
ผม      : เพิ่งเลิกงานครับกำลังจะกลับบ้าน
ตำรวจ : พักอยู่แถวไหนครับ
ผม      : หมู่บ้าน .... ข้างหน้านี่ครับ(พร้อมชี้ให้ดู ประมาณ 500 เมตรจะถึงบ้านแล้ว)
ตำรวจ : มีอาวุธปืนมั้ยครับ
ผม      : ไม่มีครับ
ตำรวจ : ในนั้นล่ะ(เก๊ะหน้า)
ผม      :  (คิดในใจ บอกไม่มีแล้วถามต่อทำไม)เปิดให้ดูไม่มี
ตำรวจ :  ถุงผ้าล่ะครับ
ผม      :  ของแฟนครับไว้ซื้อกับข้าว(พร้อมหยิบให้ดู)
ตำรวจ :  ยกขึ้น กะน้ำหนัก เปิดดู ไม่มี คืน
ตำรวจ :  กระเป๋าล่ะครับ
ผม      :  กระเป๋าแฟนครับ พร้อมหยิบให้ดู
ตำรวจ : เหมือนเดิม ยกกะน้ำหนัก เปิดดู ไม่มี คืน
ตำรวจ : ขอบคุณครับไปได้
ผม      :  โล่ง (โทรบอกแฟนที่ซื้อกับข้าวอยู่ให้นั่งวินเข้าบ้าน ไม่อยากออกไปตอบคำถามพี่แกอีก)

พี่ตำรวจที่ถามผม เห็นพี่แกพก PT1911 ด้วย(คงหนักน่าดู คิก คิก)

อ่านได้ลุ้น นึกว่าเหน็บที่เอว อิอิ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:32:34 AM »

ไม่ได้โดนด้วยตัวเอง แต่เป็นผู้อยู่ในเหตุการณ์  วันนั้นผมกับเพื่อนไปงานศพแต่ตอนขากลับวิ่งผ่านเส้นทางเข้าเมือง  มีด่านตรวจข้างหน้าเข้าใจว่าตรวจจับยาเสพติด จอดให้ตรวจลดกระจก เจ้าหน้าที่เชิญลงจากรถและเข้าตรวจภายในรถ ก่อนถึงด่านเพื่อน(คนขับ) ได้ปลดปืนจากที่พกสอดไว้ใต้กระเป๋าโน๊ตบุคในห้องผู้โยสารด้านหลัง รถตอนครึ่งและวางหมวกทับไว่อีกชั้นหนึ่ง  เจ้าหน้าที่ยกหมวกดู เอามือคลำเห็นเป็นกระเป๋าโน๊ตบุคก็ถามว่ามาจากไหน ไปไหน  แล้วก็ออกจากตัวรถเพื่อนและผมยังไม่ทันขึ้นรถ  ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่(ผมเรียกว่าพลาสติก) เข้ามารื้ค้นใหม่ยกกระเป๋าออก เห็นปืนหยิบขึ้นมาส่งให้เจ้าหน้าที่คนที่ตรวจ เจ้าหน้าบอกว่าช่างเถอะของปลอมไว้ที่เดิม  แต่พลาสติกกลับถอดซองออกและโชว์ให้เห็นว่าเป็นของจริง ขณะนั้นเจ้าหน้าที่อีกหลายคนที่อยูก็กรูเข้ามาดู แสดง ป 4 ให้ดู ในที่สุดก็ต้องจับกุมพกพาอาวุธ  ริบปืนไว้ตรวจสอบ ประกันตนเองได้กลับบ้าน  รอประมาณเกือบ 3 เดือน  ศาลนัดไปเสียค่าปรับสองพัน  รับปืนคืน  ไอหยา! สนิมเขรอะเลยครับ  กองรวมกันอยู่ในตู้ ซองปืนหาย กระสุนหาย   เรื่องก็จบด้วยประการฉะนี้   ถ้าเป็นไปได้อย่าให้โดนริบปืนเด็ดขาดเห็นรับคืนแล้วเศร้า  เศร้า
canman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:30:11 PM »

เป็นผมถ้ามีความจำเป็นต้องพกปืนหรือนำพาปืนไปไหนบ่อยๆผมจะซื้อประกันอิสรภาพไว้ก่อนเลยครับ เผื่อเคลียไม่ได้ยังไงก็ยังประกันตัวออกมาได้ก่อนครับ

http://www.viriyah.co.th/customer/cust_product_misc_bail.asp

^
^
วงประกัน 50000 บาท เบี้ย 500 บาท

Grin

การประกันชนิดก่อนกระทำความผิด ได้เฉพาะคดีอาญาในฐานความผิดอันเนื่องมากจาการกระทำโดยประมาท
ส่วนการซื้อประกันชนิดหลังกระทำความผิด ก็ต้องตกเป็นผู้ต้องหาหรือจำเลยก่อน

สรุปคือ.....ต้องเข้าห้องควบคุมครับ  Smiley

ขอบคุณครับพี่ธำรง ผมก็เข้าใจผิดมาตลอด แหะๆ

เบี้ยประกันหลังกระทำความผิดศาลเดียวก็แพงเหมือนกันนะครับ 7-10% ของวงเงินประกัน อย่างนี้พกหรือนำพาปืนคงต้องพกเงินไปเยอะๆหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมพกสลาก ออมสิน  ไปด้วยเลยครับ เพราะสลากออมสิน สามารถใช้แทนเงินสดในการประกันตัวผู้ต้องหาได้
หรือถ้าท่านมี สลาก ธ.ก.ส.  ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:43:16 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ  หลงรัก
ที่เล่ามาส่วนมากคือไม่เจอปืน   เอาแบบเจอปืนครับ  ทุกอย่างปืนถูกต้องหมด  ยกเว้นไม่มี ป12 และกระสุนเต็มแม็ก มีสำรองอีกต่างหาก  ทำอย่างไรจึงผ่านไปได้ครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

ในแต่ละปีมีการกระทำความผิดต่อรัฐ คดีอาวุธปืนกว่าสองหมื่นคดี ทั่วประเทศ
มีไม่กี่พื้นที่ที่จนท.ตร.(กล้า)ใช้หลักรัฐศาสตร์ในการผ่อนปรนการฝ่าฝืนมาตรา ๘ ทวิ

ดังนั้นถ้าถูกตรวจพบก็จะถูกจับกุมดำเนินคดีเกือบทั้งสิ้น เพราะสำหรับจนท.ตร.ก็เป็นผลงาน(ที่ง่ายดี) ลงชื่อร่วมจับกุมเป็นหางว่าว
ที่หนักข้อยังมีการสร้างเงื่อนไขพิเศษ.... Cool

ต่อให้มีป.๑๒ ก็ยังต้องเสียเวลา จนถ้าไม่แสดงป.๑๒ ฝึกเล่นเกมส์ซ่อนหาทำหน้าตายจะสนุกกว่า
ถ้าเจอแล้วไม่โดน แสดงว่าท่านนั้นอยู่ใกล้ศูนย์อำนาจท้องถิ่นหรืออำนาจรัฐ เป็นในคนระบบอุปถัมภ์ .... หรือไม่ก็สยบยอมศาลเตี้ย......ก็คงไม่เอามาพูดกัน  Smiley
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:56:52 PM »

โอ้  คนดีมีปืน  นี่มันลำบากจริงๆนะครับ   โจรเนี่ยอย่าว่าแต่โจรเลย  เด็กวัยรุ่นเนี่ย(ออกตัวก่อนนะครับ  ว่าไม่ทุกคน)  มันมีง่ายเหลือเกิน Angry

โจร เด็กวัยรุ่นเนี่ยเวลามีแล้วเค้าใช้ยิงจริงด้วยนะครับ   ส่วนคนดีเอาไว้ป้องกันตัวไม่คิดจะใช้หากไม่จำเป็น งอน

มันเลยทำให้คนดีๆ(ตราบเท่าที่ยังไม่ทำผิด)มีโอกาสที่จะเลือกเดินออกจากทางที่ถูก ที่ควร  เพราะหลีกเลี่ยงความยุ่งยาก
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:54:00 AM »

โอ้  คนดีมีปืน  นี่มันลำบากจริงๆนะครับ   โจรเนี่ยอย่าว่าแต่โจรเลย  เด็กวัยรุ่นเนี่ย(ออกตัวก่อนนะครับ  ว่าไม่ทุกคน)  มันมีง่ายเหลือเกิน Angry

โจร เด็กวัยรุ่นเนี่ยเวลามีแล้วเค้าใช้ยิงจริงด้วยนะครับ   ส่วนคนดีเอาไว้ป้องกันตัวไม่คิดจะใช้หากไม่จำเป็น งอน

มันเลยทำให้คนดีๆ(ตราบเท่าที่ยังไม่ทำผิด)มีโอกาสที่จะเลือกเดินออกจากทางที่ถูก ที่ควร  เพราะหลีกเลี่ยงความยุ่งยาก

เห็นด้วยเลยครับ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
tumkiti
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:40:23 AM »

นี่แหละครับ........... ประเทศไทย
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:57:55 AM »

เมื่อปีที่แล้ว เคยเจอค้นครับด่านชื่อดังก่อนลงใต้ ...........ค้นซะละเอียดเลย เจอกล๊อก 18 เข้าให้......สุดท้ายกลายเป็นปืนอัดลมไปได้  คิก คิก

พอออกรถ เพื่อนบอกว่า เฮ๊ยๆ........ตำรวจลืมไฟฉายไว้ในรถเราเว๊ย ผมเลยต้องจอดแล้วให้เพื่อนวิ่งเอาไฟฉายไปคืนอีก........ คิก คิก

อีกครั้ง เมื่อหลายๆๆๆๆๆปีที่แล้ว เจอเรียกจอด เปิดประจกฝั่งคนนั่งก็เจอเลยครับ วางพาดเบาะคนนั่งเลย กำลังกลับจากการไปปราบเป็ดผี

อันนี้ไม่รอดครับ ไม่เถียงแม้แต่คำเดียว ไปโรงพักโลด เจอศาลสั่งปรับไป 3000 มั้งจำไม่ได้ ได้ปืนคืนมาจำกันแทบไม่ได้ สนิมขึ้นแทบทุกส่วน

เรื่องนำพาแล้วโดนจับผมไม่กลัวครับ เพราะปืนเราถูกกฏหมาย แต่ที่กลัวคือ การดูแลปืนตอนที่ริบเราไปนี่แหละครับ   ยี๊

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
SAATHU
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:34:17 AM »

ไม่ได้โดนด้วยตัวเอง แต่เป็นผู้อยู่ในเหตุการณ์  วันนั้นผมกับเพื่อนไปงานศพแต่ตอนขากลับวิ่งผ่านเส้นทางเข้าเมือง  มีด่านตรวจข้างหน้าเข้าใจว่าตรวจจับยาเสพติด จอดให้ตรวจลดกระจก เจ้าหน้าที่เชิญลงจากรถและเข้าตรวจภายในรถ ก่อนถึงด่านเพื่อน(คนขับ) ได้ปลดปืนจากที่พกสอดไว้ใต้กระเป๋าโน๊ตบุคในห้องผู้โยสารด้านหลัง รถตอนครึ่งและวางหมวกทับไว่อีกชั้นหนึ่ง  เจ้าหน้าที่ยกหมวกดู เอามือคลำเห็นเป็นกระเป๋าโน๊ตบุคก็ถามว่ามาจากไหน ไปไหน  แล้วก็ออกจากตัวรถเพื่อนและผมยังไม่ทันขึ้นรถ  ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่(ผมเรียกว่าพลาสติก) เข้ามารื้ค้นใหม่ยกกระเป๋าออก เห็นปืนหยิบขึ้นมาส่งให้เจ้าหน้าที่คนที่ตรวจ เจ้าหน้าบอกว่าช่างเถอะของปลอมไว้ที่เดิม  แต่พลาสติกกลับถอดซองออกและโชว์ให้เห็นว่าเป็นของจริง ขณะนั้นเจ้าหน้าที่อีกหลายคนที่อยูก็กรูเข้ามาดู แสดง ป 4 ให้ดู ในที่สุดก็ต้องจับกุมพกพาอาวุธ  ริบปืนไว้ตรวจสอบ ประกันตนเองได้กลับบ้าน  รอประมาณเกือบ 3 เดือน  ศาลนัดไปเสียค่าปรับสองพัน  รับปืนคืน  ไอหยา! สนิมเขรอะเลยครับ  กองรวมกันอยู่ในตู้ ซองปืนหาย กระสุนหาย   เรื่องก็จบด้วยประการฉะนี้   ถ้าเป็นไปได้อย่าให้โดนริบปืนเด็ดขาดเห็นรับคืนแล้วเศร้า  เศร้า

ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติมครับ .....

หากโดนค้นเจออาวุธปืนแล้ว  เจรจาขอผ่อนผันกันแล้วแต่ไม่สำเร็จ  จะจับส่งโรงพักท่าเดียว

ถ้าเราควักจาระบีที่พกติดรถ  ทาพอกทับที่ตัวปืนเยอะๆให้ทั่ว  ใส่ถุงพลาสติกใส  ก่อนส่งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ

จะกระทำได้หรือไม่ ??

( เกรงว่าปืนจะเสียหาย  เลยป้องกันไว้ก่อน  ....  ยิ้มีเลศนัย  )

เกิด...เป็นคนอย่าเห็นแก่ตนแหละดี  ถึงจะมีร่ำรวยสุขสันต์ .....
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:01:02 PM »

เป็นความน่าสยดสยองมากเลย ตอนรับปืนคืน ตกใจ Huh Cry
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์