๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:45:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ .22 หุ่น M4 / M-16 กำลังรวบรวมข้อมูล ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ  (อ่าน 34536 ครั้ง)
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:39:48 AM »

ลองโทรถามร้านอินโดฯ ดูครับ เห็นว่าได้นำเข้ามาเป็น Lot สุดท้าย ราคาประมาณ 75K ครับ

ร้านอนันต์ 49K ครับ แต่ของอาจจะหมดแล้วเพราะมี สมช. ท่านหนึ่งถามหาอยู่และผมชี้เป้าไปแล้ว  Grin
ร้านอนันต์ ตกลงมีปืนเข้ารึครับ

ผมจองไปตั่งแต่เดือน11ปี53 ไม่ได้ของ จองข้ามปีกันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

* จำได้แล้ว ตอนเดือน 11/54 ร้านโทรมาบอก ขอ ป.3 ได้มั้ย ภายใน 1 อาทิตย์ ถ้าได้มารับปืนไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้ว กรู จะทำได้เหรอ เค้าขอกัน 45 วัน  ตอนนั้น หัวเสีย พอดู จองแล้วรับปืนไม่ได้ *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:54:25 AM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:40:33 AM »

โอว....CMMG หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตอนนี้อยากได้จัด  แต่ยังไม่มีเงิน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พอจะหาเงินมาสู่ขอ  ก็จะโดนห้ามไปแล้วรึนี่...?

Colt M4 ก็สวยนะครับ
แต่อย่างว่า...โครงปืนมันเป็นวัสดุเกรดเดียวกับปืนBB GUN นี่ครับ มันถึงเปราะบางเหมือนปืนBB GUN
แถมเป็นลำกล้องบางสอดใส้อีก Huh    เหมือนซื้อBB GUNในราคาปืนจริง Angry
ผมถึงอยากได้ CMMG มากกว่าไงเล่า เยี่ยม

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:33:13 AM »

Colt M4ความแข็งแรงอาจเป็นรองแต่ถ้าใช้ยิงแบบปกติ จัดเก็บในกล่อง  มันไม่ได้เปราะบางขนาดที่อยู่ดีฯก็ห้กครับ ปืนผมยิงน่าจะผ่าน50000นัดแล้วยังอยู่ในสถาพดีเยี่ยม แม่นยำไม่มีแจม ตรงข้ามกับปืนยี่ห้อที่ว่าดี ปัญหาเพรียบทั้งแจมทั้งติด แม็กฯต้องเอามาปาด เอาไฟมาลน บีบปากแม๊กฯ บางทีเข็มแทงชนวนหักง่ายฯซะอย่างนั้น แถมไม่มีศูนย์มาให้ต้องไปหาซื้อเพิ่มเอง นัดสุดท้ายสับไม่แตก นัดสุดท้ายลูกเลื่อนไม่ค้่างโบว์อีก เคยไปดูเค้าแข่งกันผมได้แต่ขำอยู่ในใจ เดี๋ยวติดเดี๋ยวแจม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากถ้าเป็นปืนผมโยนทิ้งน้ำไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:19:54 AM โดย m4 ops » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:40:30 AM »

Colt M4ความแข็งแรงอาจเป็นรองแต่ถ้าใช้ยิงแบบปกติ จัดเก็บในกล่อง  มันไม่ได้เปราะบางขนาดที่อยู่ดีฯก็ห้กครับ ปืนผมยิงน่าจะผ่าน50000นัดแล้วยังอยู่ในสถาพดีเยี่ยม แม่นยำไม่มีแจม ตรงข้ามกับปืนยี่ห้อที่ว่าดี ปัญหาเพรียบทั้งแจมทั้งติด แม็กฯต้องเอามาปาด เอาไฟมาลน บีบปากแม๊กฯ บางทีเข็มแทงชนวนหักง่ายฯซะอย่างนั้น แถมไม่มีศูนย์มาให้ต้องไปหาซื้อเพิ่มเอง เคยไปดูเค้าแข่งกันผมได้แต่ขำอยู่ในใจ เดี๋ยวติดเดี๋ยวแจม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากถ้าเป็นปืนผมโยนทิ้งน้ำไปแล้ว

ผมว่ามันก็ดีทุกกระบอกครับ อยู่ที่ว่าใครจะชอบแบบไหนมากกว่าครับ

showgolf
Thailand Model RailRoad
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:48:34 AM »

งั้นขอรบกวนถามเพิ่มเติมครับ สนใจอีกตัวคือ GSG-5 522 .22lr บางร้านยังพอหาได้อยู่ ไม่ทราบว่าตัวนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ

m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:52:29 AM »

แต่บางยี่ห้อ ถ้าไม่เป็นช่างหรือไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย ประเภทที่จะซื้อปืนมาใช้ยิงแบบไม่ต้องดัดแปลงอะไรถอดประกอบปืนเองไม่ได้หรือแกะไม่เป็นบอกเลยว่าไม่น่าใช้ครับลองศึกษาข้อนี้ด้วยครับ
nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:03:40 AM »

Spikes tactical .22   น้ำลายหก เยี่ยม  เนียน ปราณีต แต่งครบ ( เว้นกล้องเล็ง หรือกล้องจุดแดง )
กระบอกสุดท้าย ร้าน Tank ( The Armory ) ไม่ทราบว่าขายไปแล้วหรือยัง...
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:32:22 AM »

Colt M4ความแข็งแรงอาจเป็นรองแต่ถ้าใช้ยิงแบบปกติ จัดเก็บในกล่อง  มันไม่ได้เปราะบางขนาดที่อยู่ดีฯก็ห้กครับ ปืนผมยิงน่าจะผ่าน50000นัดแล้วยังอยู่ในสถาพดีเยี่ยม แม่นยำไม่มีแจม ตรงข้ามกับปืนยี่ห้อที่ว่าดี ปัญหาเพรียบทั้งแจมทั้งติด แม็กฯต้องเอามาปาด เอาไฟมาลน บีบปากแม๊กฯ บางทีเข็มแทงชนวนหักง่ายฯซะอย่างนั้น แถมไม่มีศูนย์มาให้ต้องไปหาซื้อเพิ่มเอง เคยไปดูเค้าแข่งกันผมได้แต่ขำอยู่ในใจ เดี๋ยวติดเดี๋ยวแจม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากถ้าเป็นปืนผมโยนทิ้งน้ำไปแล้ว

ผมว่ามันก็ดีทุกกระบอกครับ อยู่ที่ว่าใครจะชอบแบบไหนมากกว่าครับ

ใช่ครับผม Smiley
Colt M4 มันก็ทนทานในระดับหนึ่ง สำหรับการใช้งานครับ
ซึ่งเราดูแลโดยปกติ มันก็ไม่เสียหายอะไรแน่นอน Smiley

สาเหตุที่ผมอยากได้ CMMG มากกว่า
ก็เพราะโดยส่วนตัวแล้ว  เวลาเลือก ผมจะพิจารณาจากวัสดุโครงสร้างของปืนเป็นอันดับต้นๆด้วยครับ
อีกอย่าง หากเผื่อมีกรณีอุบัติเหตุ ปืนตก ปืนหล่น มันก็ยังช่วยเซฟตัวมันเองได้บ้าง

อย่างเราๆ ซื้อปืนราคานี้ทั้งที ก็อยากหาที่ให้มันทนทานหน่อย
จริงๆ ถ้าอยากได้ทนๆ ก็ต้องไปเอาพวกซีแซดลูกเลื่อน
แต่อีกมุมหนึ่งในใจก็ชอบและอยากได้พวกรูปร่างแบบไรเฟิลจู่โจม และเผอิญมีปืนรูปร่างแบบM4 ที่มีโครงสร้างแข็งแรงเข้ามา
ผมก็ต้องเลือกตัวนี้ก่อนล่ะครับ เยี่ยม   เรื่องแจม เรื่องติดขัด เราสามารถเอามาปรับแต่งมันได้น่า Grin

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:49:19 AM »

ลองโทรถามร้านอินโดฯ ดูครับ เห็นว่าได้นำเข้ามาเป็น Lot สุดท้าย ราคาประมาณ 75K ครับ

ร้านอนันต์ 49K ครับ แต่ของอาจจะหมดแล้วเพราะมี สมช. ท่านหนึ่งถามหาอยู่และผมชี้เป้าไปแล้ว  Grin
ร้านอนันต์ ตกลงมีปืนเข้ารึครับ

ผมจองไปตั่งแต่เดือน11ปี53 ไม่ได้ของ จองข้ามปีกันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

* จำได้แล้ว ตอนเดือน 11/54 ร้านโทรมาบอก ขอ ป.3 ได้มั้ย ภายใน 1 อาทิตย์ ถ้าได้มารับปืนไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้ว กรู จะทำได้เหรอ เค้าขอกัน 45 วัน  ตอนนั้น หัวเสีย พอดู จองแล้วรับปืนไม่ได้ *

ตัวที่ผมไปเจอเป็นตัวสุดท้ายครับ อาจจะเป็นตัวที่มีคนจองแล้วสละสิทธิ์หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ
แต่คิดว่า สมช. ท่านหนึ่งที่ถามมาก่อนหน้านี้น่าจะไปรับมาแล้ว
  Grin

กระทู้นี้ครับ >> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=108450.0

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:57:51 AM »

Colt M4ความแข็งแรงอาจเป็นรองแต่ถ้าใช้ยิงแบบปกติ จัดเก็บในกล่อง  มันไม่ได้เปราะบางขนาดที่อยู่ดีฯก็ห้กครับ ปืนผมยิงน่าจะผ่าน50000นัดแล้วยังอยู่ในสถาพดีเยี่ยม แม่นยำไม่มีแจม ตรงข้ามกับปืนยี่ห้อที่ว่าดี ปัญหาเพรียบทั้งแจมทั้งติด แม็กฯต้องเอามาปาด เอาไฟมาลน บีบปากแม๊กฯ บางทีเข็มแทงชนวนหักง่ายฯซะอย่างนั้น แถมไม่มีศูนย์มาให้ต้องไปหาซื้อเพิ่มเอง นัดสุดท้ายสับไม่แตก นัดสุดท้ายลูกเลื่อนไม่ค้่างโบว์อีก เคยไปดูเค้าแข่งกันผมได้แต่ขำอยู่ในใจ เดี๋ยวติดเดี๋ยวแจม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากถ้าเป็นปืนผมโยนทิ้งน้ำไปแล้ว

นิยามของคำว่าปืนที่ดี ขึ้นอยู่กับความชอบและวัตถุประสงค์ของเจ้าของปืนด้วย
ว่าจะเอาไปแข่ง IPSC หรือไว้ยิงเพื่อสันทนาการ หรือแต่งเอาไว้ดูเล่น
ผมเป็นประเภทอย่างหลังครับชอบ CMMG ที่แต่งสนุกดี แกะโน้น ถอดนี้
ไม่ต้องกลัวปืนพัง เพราะมันแข็งแรงทนทานครับ
  ไหว้

KARASU
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:14:59 PM »

ผมโทรไปถามร้านปืนเมื่อตะกี้ Grin Grin เค้าก็บอกว่า CMMG ก็นำเข้ามาได้เรื่อยๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  จะปัญหาก็ไอ้ตัวยาว 20 นิ้วครับยังหาทางกันอยู่ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:48:28 PM »

คิก คิก

showgolf
Thailand Model RailRoad
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:51:01 PM »

ผมโทรไปถามร้านปืนเมื่อตะกี้ Grin Grin เค้าก็บอกว่า CMMG ก็นำเข้ามาได้เรื่อยๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  จะปัญหาก็ไอ้ตัวยาว 20 นิ้วครับยังหาทางกันอยู่ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า
รบกวนขอพิกัดร้านหน่อยครับ PM ก็ได้ครับ ผมลองโทรไปร้านอนันต์ แต่เค้าบอกว่าไม่มีปืนเข้ามาแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:29:59 PM โดย showgolf » บันทึกการเข้า

antman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:56:43 PM »

หากได้ CMMG รุ่น M4LE22-A รุ่น Top ตัวนี้ แต่งพร้อมเสร็จจากโรงงานได้มาในราคา 48K เรื่องติด เรื่องแจม... ไม่เป็นปัญหาเลยครับ...

มีเรื่องเดียวที่เป็นปัญหาคือมันกินจุครับ มีกี่กล่องเคี้ยวหมดเลย.....

สำหรับของแต่งจะเอาของ BB Gun มาใส่หรือแบบ Mil Spec แท้ๆ มาใส่ก็ได้.... อย่างตัวนี้ของผมเอาประกับหน้า MAGPUL MOE จีนแท้ๆ ราคา 300 บาท มาใส่ครับ...  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:58:22 PM โดย antman » บันทึกการเข้า

BUL M5 IS MY FIRST .45
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:53:51 PM »

อย่าไปเหมารวมว่า cmmg ไม่ดี ของผมเองไม่ใส่ต้วค้างสไลด์ ยิงเดิมมาจากโรงงานเลย ไม่เคยขัดลําเลยครับ จนผมเองแอบคิดในใจมันแทบจะใช้ยามฉุกเฉินแทนปืนสั้นได้ไม่น้อยหน้า รับลูกทุกชนิด เป็นปืนตัวสุดท้ายที่ผมคิดจะไม่ขายให้ใครเลย ไอ้ที่มีอยู่ใครอยากได้ก็ขายให้ ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์