๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:25:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ .22 หุ่น M4 / M-16 กำลังรวบรวมข้อมูล ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ  (อ่าน 34529 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:27:59 PM »

ขอความเห็นกันหน่อยครับ พอดีกำลังสนใจปืนยาวขนาด .22 lr. หุ่น M4 / M-16 ตอนนี้ตลาดบ้านเราตัวไหน่าเล่นมั่งครับ
เท่าที่เห็นในบ้านเรามีขายกันทั่วไปตอนนี้ก็มีอยู่ 4 ยี่ห้อ ได้แก่

Colt M4 Carbine .22 Tactical Rimfire

CMMG

Smith & Wesson M&P 15-22 MOE

H&K 416D

ส่วนตัว ผมสนใจ H&K 416D อยู่ แต่พี่ๆเห็นว่าตัวอื่นเทียบกับ ตัวนี้แล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับ

และก็ถ้าใครมีข้อมูล เรื่องราคา และร้านรับสั่งจอง หรือมีสินค้า บอกกันบ้างก็ดีครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:35:05 PM »

ใน 4 ตัวนี้ตัด CMMG ออกได้เลยครับ เพราะไม่มีนำเข้ามาแล้ว ถ้าหาได้ก็แพงครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่เหลือ 3 ตัวผมคิดว่า Smith & Wesson M&P 15-22 MOE น่าจะดีที่สุดแล้ว แถมแม่นยำที่สุดในกลุ่มด้วย

ส่วนที่เหลือ 2 ตัวไม่ต่างกันครับบริษัทเดียวกัน (Umarex)
 Grin

showgolf
Thailand Model RailRoad
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:39:00 PM »

มากางมุ้งขอข้อมูลด้วยคนครับ สอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่า Smith & Wesson M&P 15-22 MOE หาของแต่งยากมั้ยครับ เอาพวกของ BB มาใส่ได้หรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:42:34 PM โดย showgolf » บันทึกการเข้า

Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 05:29:50 PM »

มากางมุ้งขอข้อมูลด้วยคนครับ สอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่า Smith & Wesson M&P 15-22 MOE หาของแต่งยากมั้ยครับ เอาพวกของ BB มาใส่ได้หรือไม่ครับ

ถ้าเป็นอุปกรณ์ภายนอกบางอย่างใส่ได้ครับ โดยเฉพาะที่รางพิคาทินี่ใส่ได้หมดครับ  Grin

showgolf
Thailand Model RailRoad
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:32:48 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ ผมคงเน้นแค่ติดดอทแดงกับไฟฉาย ซึ่งก็น่าจะไม่มีปัญหานะครับ

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:41:28 PM »

เสนอ SIG 522 อีกหนึ่งตัวครับ(แปะรูปไม่เป็นครับ)

"ผมจะเป็นคนดี"
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:16:36 AM »

ใน 4 ตัวนี้ตัด CMMG ออกได้เลยครับ เพราะไม่มีนำเข้ามาแล้ว ถ้าหาได้ก็แพงครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่เหลือ 3 ตัวผมคิดว่า Smith & Wesson M&P 15-22 MOE น่าจะดีที่สุดแล้ว แถมแม่นยำที่สุดในกลุ่มด้วย

ส่วนที่เหลือ 2 ตัวไม่ต่างกันครับบริษัทเดียวกัน (Umarex)
  Grin

ส่วนตัวผมไม่คิดจะเอามายิงทำกลุ่ม 100 เมตรอยู่แล้ว เรื่องความแม่นยำระยะไกลๆ คงไม่ใช่ปัญหาครับ

ส่วนตัวแล้วชอบ H&K มากกว่า Smith&Wesson เพราะ H&K ใช้ Aluminium แต่ Smith&Wesson ใช้ Polymer เสริมเหล็ก ในการสร้างโครงปืน

ว่าแต่ทำไม่ CMMG ไม่มีเข้ามาแล้วละครับ หรือเพราะว่า สามารถเอา Upper AR-15 มาเปลี่ยนใส่ได้เลยโดนขึ้น Blacklist ไปอีกตัวครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:06:12 AM »

ส่วนตัวผมไม่คิดจะเอามายิงทำกลุ่ม 100 เมตรอยู่แล้ว เรื่องความแม่นยำระยะไกลๆ คงไม่ใช่ปัญหาครับ

ส่วนตัวแล้วชอบ H&K มากกว่า Smith&Wesson เพราะ H&K ใช้ Aluminium แต่ Smith&Wesson ใช้ Polymer เสริมเหล็ก ในการสร้างโครงปืน

ว่าแต่ทำไม่ CMMG ไม่มีเข้ามาแล้วละครับ หรือเพราะว่า สามารถเอา Upper AR-15 มาเปลี่ยนใส่ได้เลยโดนขึ้น Blacklist ไปอีกตัวครับ

ถ้าไม่ยิงไกลๆ เลือกได้ทุกตัว ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
แต่ถ้ารักที่จะไกลๆ เลือก Smith ดีกว่าทุกตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:10:30 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:11:15 AM »

ครูครับ

455 พานท้ายมีรู .22LR มีเข้ามาแล้ว เมื่อวานเจอที่ ร้านเฮียหมู
ยังไม่ได้ตอกเลย ราคา 36เค  Grin
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:14:59 AM »

ขออนุญาติถามว่าเพราะอะไรเหรอครับ CMMG ถึงไม่มีการส่งเข้าประเทศไทยแล้ว
รบกวนตอบด้วยครับ..ขอบคุณครับ
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:24:19 AM »

ครูครับ

455 พานท้ายมีรู .22LR มีเข้ามาแล้ว เมื่อวานเจอที่ ร้านเฮียหมู
ยังไม่ได้ตอกเลย ราคา 36เค  Grin

ผมได้แล้วครับ ปืนอาภา  Grin
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:26:47 AM »

ขออนุญาติถามว่าเพราะอะไรเหรอครับ CMMG ถึงไม่มีการส่งเข้าประเทศไทยแล้ว
รบกวนตอบด้วยครับ..ขอบคุณครับ
เห็นเขาว่าสามารถดัดแปลงยิงกระสุนขนาด.223ได้ จริงหรือเปล่าลองค้นนิตยสาร อวป เดือน มค 55 หน้า107ดูจ๊ะ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:54:26 AM »

ใน 4 ตัวนี้ตัด CMMG ออกได้เลยครับ เพราะไม่มีนำเข้ามาแล้ว ถ้าหาได้ก็แพงครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin

ที่ผมไม่แนะนำ H&K เพราะบริษัทที่ผลิตไม่ใช่ H&K แต่เป็น Umarex บริษัทเดียวกับที่ผลิต COLT M4 .22LR
อลูมินัมที่ใช้ทำ Lower เปราะมากครับ ผมเคยเห็นหักมาแล้ว 3 กระบอก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฝรั่งเขาบอกว่ารู Take-down pin มันใหญ่ไปหน่อยเวลาโดนกระแทกทำให้แตกร้าวได้
จากในรูปกระบอกที่ 2 เจ้าของบอกว่าวางพาดไว้กับประตูตู้เซฟแล้วมันลื่นฟาดกับพื้นพรมครับ
 อ๋อย

Credit : http://www.coltforum.com/forums/colt-long-guns/22349-broken-lower-new-m4-22-a.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:35:15 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:44:30 AM »

Grin

ที่ผมไม่แนะนำ H&K เพราะบริษัทที่ผลิตไม่ใช่ H&K แต่เป็น Umarex บริษัทเดียวกับที่ผลิต COLT M4
อลูมินัมที่ใช้ทำ Lower เปราะมากครับ ผมเคยเห็นหักมาแล้ว 3 กระบอก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฝรั่งเขาบอกว่ารู Take-down pin มันใหญ่ไปหน่อยเวลาโดนกระแทกทำให้แตกร้าวได้
จากในรูปกระบอกที่ 2 เจ้าของบอกว่าวางพาดไว้กับประตูตู้เซฟแล้วมันลื่นฟาดกับพื้นพรมครับ
  อ๋อย

Credit : http://www.coltforum.com/forums/colt-long-guns/22349-broken-lower-new-m4-22-a.html

โครงปืนแตกแบบนี้...น่าสงสารเจ้าของปืน...ใบ้กินเลย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:17:01 AM »

เอาของ บีบี

มาแปลงใส่ได้ครับ เคยเทียบกับของเพื่อนแล้ว
มี บางยี่ห้อ ใส่ได้พอดี บางยี่ห้อต้องแปลงนิดหน่อย

ส่วนเลข ทะเบียน ต้องขอให้นาย ทะเบียนตอกให้ใหม่
ของโคล ไม่น่าจะมีปัญหา ท่านน่าจะตอกให้

ถ้า CMMG ได้ข่าวว่างดทุกกรณี Cheesy
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์