๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:17:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องปืน Infinity รุ่น Top Shot Pistol  (อ่าน 8928 ครั้ง)
kimberlucifer
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:20:49 PM »

สวสัดีครับพี่ๆทุกคน ไหว้
รบกวนสอบถามเรื่องปืน Infinity รุ่น Top Shot Pistol หน่อยครับ
คือผมสนใจปืนรุ่นนี้อยู่แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากนัก จึงอยากขอความเห็นจากพี่ๆผู้เชียวชาญทุกคนครับ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ?

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ ไหว้
Ruger_Tor
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:31:25 PM »

ประมาณ 300k-400k ครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:17:39 AM »

SV Infinity Sight Tracker รุ่นนี้ผลิตในสหรัฐฯครับ ทาง SV ไม่ยอมส่งปืนเข้ามาขายในบ้านเราหลายปีแล้วครับ

ส่วน SV Infinity ที่มีเข้ามาในตอนนี้มาจาก JPP Import จากประเทศออสเตรเลียครับ

JPP Import เป็นเหมือนสาขาย่อยของ SV Infinity ที่สหรัฐฯครับ แต่ทาง JPP Import นั้นไม่สร้างปืนรุ่นเดียวกับ SV Inifinity สาขาใหญ่ครับ

JPP Import มีสายรุ่นการผลิตของตัวเอง แต่ชิ้นส่วนต่างๆนั้น มาจากโรงงานใหญ่ที่ สหรัฐทั้งสิ้นคุณภาพเท่าเทียนกันครับ

แต่ถ้าอยากได้รุ่นนี้หรือรุ่นอื่นจาก http://www.sviguns.com/ ก็คงบอกได้คำเดียวว่าหมดสิทธิ์ครับ

ส่วนราคาเนื่องจากมีร้านเอาเข้ามาน้อย ราคาเลยปาไปไม่ต่ำกว่า 300,000 บาทสำหรับปืนยี่ห้อนี้

ส่วน JPP Import มีรุ่นไหนที่ผลิตอยู่บ้างดูได้จากทางเว็ปเลยครับ http://www.jppimports.com/

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:22:35 AM »

แล้วตัวปืน มีความพิเศษตรงไหนครับ ทำไมราคาสูง...เกี่ยวกับวัสดุที่ใช้หรือเปล่าครับหรือว่าเป็นปืนทำด้วยมือครับ
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:49:23 AM »

ค่านิยมครับ เรื่องของเรื่องคือ เมื่อก่อน สมัยก่อนไอ้หน้าเหลี่ยมขึ้นเป็นนายก SV Infinity จากสหรัฐฯยังมีเข้ามา ก็จะขายแข่งกับ STI ในตลาดบ้านเรา

ซึ่งราคาตอนนั้นก็พอๆกัน แต่ SV จะราคาแรงกว่านิดนึงเพราะสามารถสั่งเปลี่ยนอะไหล่บางรายการจากโรงงานได้ แต่ STI จะนิยมขายแบบสำเร็จรูป

เลยทำให้ราคา SV Infinity สูงกว่านิดนึง แต่พอ SV Infinity เลิกส่งปืนเข้ามา ก็ทำให้ปืนที่เหลือคาร้านอยู่ พากันโก่งราคาขึึ้นเพราะของมีน้อย

และพอมีของ JPP Import เข้ามา ราคาเลยโก่งไปซะไกล เพราะร้านฉวยโอกาศที่ว่า SV Infinity ถือเป็นสุดยอดปืน Custom ในบ้านเราแล้ว

และของมีน้อย เลยพากันปั่นราคาซะถึงขนาดนี้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:55:56 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆครับที่ให้ความรู้
wiskey
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:07:28 PM »

ค่านิยมครับ เรื่องของเรื่องคือ เมื่อก่อน สมัยก่อนไอ้หน้าเหลี่ยมขึ้นเป็นนายก SV Infinity จากสหรัฐฯยังมีเข้ามา ก็จะขายแข่งกับ STI ในตลาดบ้านเรา

ซึ่งราคาตอนนั้นก็พอๆกัน แต่ SV จะราคาแรงกว่านิดนึงเพราะสามารถสั่งเปลี่ยนอะไหล่บางรายการจากโรงงานได้ แต่ STI จะนิยมขายแบบสำเร็จรูป

เลยทำให้ราคา SV Infinity สูงกว่านิดนึง แต่พอ SV Infinity เลิกส่งปืนเข้ามา ก็ทำให้ปืนที่เหลือคาร้านอยู่ พากันโก่งราคาขึึ้นเพราะของมีน้อย

และพอมีของ JPP Import เข้ามา ราคาเลยโก่งไปซะไกล เพราะร้านฉวยโอกาศที่ว่า SV Infinity ถือเป็นสุดยอดปืน Custom ในบ้านเราแล้ว

และของมีน้อย เลยพากันปั่นราคาซะถึงขนาดนี้

ที่บอกว่าเป็นสุดยอดปืนเขาดูกันตรงไหนครับ สถิติการยิง  การชนะแข่ง ความสวยงาม หรือว่าราคา  (ไม่ได้กวนน่ะครับ) ถามเพราะอยากรู้จริงๆ  ในใจแอบชอบ sv เหมือนกันแต่เงินไม่ถึง  อยากรู้ข้อมูลครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:53:30 PM »

ปีที่แล้ว ก่อนน้ำท่วม ผมเคยเดินไปชะโงกปืนแบบนี้ในตู้โชว์ร้านหลังวัง ลำกล้องเป็นสีทอง ราคา 360,000 บาทครับ
แต่ผมไม่สนใจเลย เพราะถึงอย่างไรก็ไม่มีทางได้เป็นเจ้าของ  Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:22:58 AM »

ที่บอกว่าเป็นสุดยอดปืนเขาดูกันตรงไหนครับ สถิติการยิง  การชนะแข่ง ความสวยงาม หรือว่าราคา  (ไม่ได้กวนน่ะครับ) ถามเพราะอยากรู้จริงๆ  ในใจแอบชอบ sv เหมือนกันแต่เงินไม่ถึง  อยากรู้ข้อมูลครับ

ที่ผมบอกว่า SV Infinity เป็นสุดยอดปืนในตอนนั้น ตัดสินด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง

เช่น การ Custom คุณภาพ ประสิทธิภาพ ความสวยงาม ราคา และอีกหลายๆอย่างครับ

เพราะสมัยนั้น SV Infinity ถือว่าเป็นปืนยี่ห้อเดียวที่ให้ลูกค้าเลือกอะไหล่มาประกอบปืนได้ตามต้องการจากโรงงาน

ส่วนราคาตอนนั้นก็ยังไม่สูงมาก ประมาณครึ่งนึงของตอนนี้

ถ้าเปรียบเทียบกันในสนามแข่ง STI ซื้อมาแล้วยังต้องเอามาแต่งให้เข้ากับตัวคนยิงเองอีกหน่อย

ส่วน SV Infinity สามารถแต่งให้จบมาจากโรงงานได้เลย

ที่ว่าเป็นสุดยอดปืน Custom ส่วนึงก็เพราะโรงงานตามใจลูกค้าแบบสุดๆ อยากได้อะไรโรงงานจัดให้ได้ แต่ราคาว่ากันอีกที

ในขณะที่ยี่ห้ออื่น จะขายเป็นปืนสำเร็จรูปมาเลย อยากเปลี่ยนอะไรก็ต้องมาเปลี่ยนเอาเอง

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 10:05:36 PM »

อยากได้เด้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1]
  พิมพ์