๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:26:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แฉแล้วไง ขุดคุ้ยแล้วได้อะไร !!!  (อ่าน 5710 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:03:47 PM »

ทุกวันนี้ข่าวสารเกี่ยวกับเรื่องการกระทำผิด เรื่องทุจริตคอรัปชั่น เรื่องบ่อน เรื่องส่วย มีออกมาเป็นระยะๆ
กระแสสังคมก็จะพัดโหมกระหน่ำกันอยู่พักนึง หลังจากเวลาผ่านไปซักระยะ พอฝุ่นควันที่ตลบอบอวลตอนเกิดเรื่องจางลง
ก็ไม่เคยเห็นว่าใครจะได้รับการลงโทษ หรือ รับผิดชอบต่อการกระทำที่เกิดขึ้นอย่างไร
แล้วอย่างนี้ เมื่อไหร่ปัญหาต่างๆจะหมดไป เมื่อไหร่สังคมไทยจะดีขึ้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน Thailand Only

บ่อนที่สุทธิสารก็เงียบไป บ่อนเตาปูนก็คงจะเปิดต่อไปอีกในไม่ช้า ปลัดฯก็น่าจะกระจายเงินไปหมดเกลี้ยงแล้ว
ยังไม่นับอีกหลายเรื่องก่อนหน้านี้  ที่ผมเองก็ "ลืม" ไปแล้วเหมือนกัน  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:23:43 PM »

ดูข่าวช่องสามเมื่อซักครู่ ... ตำรวจภูธรฯ ศรีมหาโพธิ เป็นศพถูกยิงตายในห้องสอบสวน
สำนวนการตายบอกว่า ยิงตัวตายเพราะเครียดเรื่องปัญหาสุขภาพ
ในงานศพ ภรรยาผู้ตายเอาพวงหรีดของ "ผู้กำกับ" ไปโยนทิ้งแล้วกระทืบๆ หลังศาลาสวดศพ
บอกสามีเป็นคนแข็งแรงดูแลตัวเองตลอด แล้วก็ "ถนัดซ้าย" ไม่ตรงกับสภาพศพที่ถูกยิง
แล้วก็มีปัญหากับผู้บังคับบัญชา โดนกลั่นแกล้ง กดดันต่างๆนา มาเล่าให้ภรรยาฟังบ่อย

รอดูกันต่อไป ว่าจะ "เงียบอีกตามเคย" รึเปล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณท่านที่ชี้แนะ แก้ไขให้แล้วครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 04:47:08 PM โดย กรรมกร » บันทึกการเข้า

ไร้คำกล่าว............................................
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:41:36 PM »

ดูข่าวช่องสามเมื่อซักครู่ ... ตำรวจภูธรฯ ศรีมหาโภช เป็นศพถูกยิงตายในห้องสอบสวน
สำนวนการตายบอกว่า ยิงตัวตายเพราะเครียดเรื่องปัญหาสุขภาพ
ในงานศพ ภรรยาผู้ตายเอาพวงหรีดของ "ผู้กำกับ" ไปโยนทิ้งแล้วกระทืบๆ หลังศาลาสวดศพ
บอกสามีเป็นคนแข็งแรงดูแลตัวเองตลอด แล้วก็ "ถนัดซ้าย" ไม่ตรงกับสภาพศพที่ถูกยิง
แล้วก็มีปัญหากับผู้บังคับบัญชา โดนกลั่นแกล้ง กดดันต่างๆนา มาเล่าให้ภรรยาฟังบ่อย

รอดูกันต่อไป ว่าจะ "เงียบอีกตามเคย" รึเปล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ศรีมหาโพธิ"       ส่วน สภ ระเบาะไผ่ ท้องที่ๆ เกิดเหตุนั้น  แรง ครับ ทั้งเรื่องผลประโยชน์ ทั้งถูกกฎหมาย และผิดกฎหมาย  (ถ้าเป็นตำรวจตงฉิน ก็อยู่ลำบากหน่อย) 
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:37:42 PM »

ผมเบื่อๆ กับเรื่องการเมืองมาพักใหญ่ๆแล้ว ครับ

ผมชอบ คำถามตามหัวข้อกระทู้ และเนื้อหาของคำถาม
ทุกวันนี้ข่าวสารเกี่ยวกับเรื่องการกระทำผิด เรื่องทุจริตคอรัปชั่น เรื่องบ่อน เรื่องส่วย มีออกมาเป็นระยะๆ
กระแสสังคมก็จะพัดโหมกระหน่ำกันอยู่พักนึง หลังจากเวลาผ่านไปซักระยะ พอฝุ่นควันที่ตลบอบอวลตอนเกิดเรื่องจางลง
ก็ไม่เคยเห็นว่าใครจะได้รับการลงโทษ หรือ รับผิดชอบต่อการกระทำที่เกิดขึ้นอย่างไร
แล้วอย่างนี้ เมื่อไหร่ปัญหาต่างๆจะหมดไป เมื่อไหร่สังคมไทยจะดีขึ้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน Thailand Only

บ่อนที่สุทธิสารก็เงียบไป บ่อนเตาปูนก็คงจะเปิดต่อไปอีกในไม่ช้า ปลัดฯก็น่าจะกระจายเงินไปหมดเกลี้ยงแล้ว
ยังไม่นับอีกหลายเรื่องก่อนหน้านี้  ที่ผมเองก็ "ลืม" ไปแล้วเหมือนกัน  ยี๊

ผมเคยถามตัวเองเหมือนกัน ว่า แฉแล้วได้อะไร  ให้สังคมรู้แล้ว ไง  จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือไม่ คำตอบก็คือ ใครเป็นไงก็ยังเป็นอย่างนั้น ต่อไป

เคยปลอบใจตัวเองว่า "อย่างน้อยสังคมก็ได้รับรู้" สุดท้าย มันก็แค่ จิ้กจก กระโดดตีลังกาได้ เหมือนเรื่องแปลก เดี๋ยวก็ลืม

สิ่งที่ผมทำตอนนี้ คือ ไม่รับข้อมูลข่าวสาร เรื่องการเมือง ในทุกกรณี ถึงรู้ไป ก็เจ็บใจ แค้นใจ ทำอะไรไม่ได้ เดี๋ยวจะบ้าเอง ครับ เมื่อรู้ว่า ใครดีไม่ดีอย่างไร

สมัยหน้า เราก็เลือกเค้าเข้าไปทำงาน ตามสิทธิ์ ที่เรามี 

ส่วนอิทธิพลทั้งหลายแหล ทำได้เพียงแค่ สอนลูกหลาน ตักเตือนเพื่อนฝูง เท่าที่จะทำได้ ว่า อย่างเข้าไปยุ่งกับมัน  เราไม่ไปยุ่งกับเค้าเค้าก็ไม่ยุ่งกับเรา เป็นพอ

แต่ ถ้าเรารู้สึกว่า โดนรุกราน ไม่ปลอดภัย จากคนพวกนี้ อย่างมากก็แลกกันไป ตัวต่อตัว  กระสุนปืน มีด  มันไม่รู้จักใครอยู่แล้ว มันรู้เพียงว่า " ใครขวางกูกูชนไม่เลือก"

คิดได้แค่นี้ ครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:51:52 PM »

ได้เห็นบ่อนแก้ผ้าครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:55:54 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก

เหมือน ทีวีนั้นแหละครับ  ดูได้อย่างเดียว ทำอะไรไม่ได้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

กลับบ้านล่ะครับ  Grin
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 04:46:33 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก

เหมือน ทีวีนั้นแหละครับ  ดูได้อย่างเดียว ทำอะไรไม่ได้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

กลับบ้านล่ะครับ  Grin

บังดูแล้ว เกิดอาการ เดี๋ยวคนที่บ้านงงนะครับ วันนี้ทำไมหื่นขนาดนี้ คิก คิก ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 06:58:30 PM »

ผมเห็นตังค์ใบร้อยเหน็บกางเกงในด้วย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:05:02 PM »

ผมเห็นตังค์ใบร้อยเหน็บกางเกงในด้วย
                 ไม่เหมาะสมเลย  ยี๊

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:06 PM »

๑ มันเหมือนดูถูกค่าของเงินเลยทำให้ยากจน จนไม่มีแม้กระทั่งเงินที่จะซื้อเสื้อผ้าใส่เลยใส่แต่กางเกงในตัวเดียว
๒ ผมก็คิดเหมือนที่หลายๆท่านคิดครับว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:24:33 PM »

คนไทยส่วนใหญ่โง่และเจ้าอารมณ์ครับ... ปัญหาคือไม่สามารถบังคับใช้กฎหมาย การบังคับใช้กฎหมายของเมืองไทยหมายถึงสามารถโน้มน้าวให้คนส่วนใหญ่"มีอารมณ์"อยากให้บังคับใช้ครับ...

คนโง่คือคนเจ้าอารมณ์ เพราะคนเจ้าอารมณ์จะกำหนดพฤติกรรมของตนเองตามอารมณ์ แต่ไม่ได้ใช้เหตุผล... ดังนั้นต่อให้เห็นตำตาว่าผิด แต่หากชอบคนนั้น ไม่ว่าจะเพราะหล่อสวย หรือแค่รู้สึกว่าเป็นน่าจะคนดี(แต่ผิดกฎหมายเรื่องอื่น) คนไทยก็ไม่สนใจครับ...

ที่เห็นล่าสุดก็คือคำโฆษณาให้ไปเลือกตั้งของ กกต. "เลือกคนที่รัก เลือกพรรคที่ชอบ ให้หัวใจคือคำตอบ"... พวกเราก็เลยได้อย่างที่เห็นนี่แหละครับ, คือไม่สามารถทำกฎหมายให้ศักดิ์สิทธิ์ ที่มีการแฉบ่อนก็แค่อยากเปลี่ยนตัว ผบ.ตร. ไงครับ...
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:47:49 AM »

5555+   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:09:46 AM »

ผู้กำกับท้องที่อ้างถูกเลื่อยเก้าอี้ Grin

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:29:02 AM »

ข่าวร้ายมีให้เห็นทุกๆวัน  อย่าไปใส่ใจมากครับเครียดเปล่าๆ   Grin แต่การได้เห็นข่าวต่างๆก็ทำให้เรารู้เรื่องอะไรๆมากขึ้น  เยี่ยม
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:31:07 AM »

ข่าวร้ายมีให้เห็นทุกๆวัน  อย่าไปใส่ใจมากครับเครียดเปล่าๆ   Grin แต่การได้เห็นข่าวต่างๆก็ทำให้เรารู้เรื่องอะไรๆมากขึ้น  เยี่ยม
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์