๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:30:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สยป.อินทรีทอง (สยป.ไรเฟิลทราบระยะ) ด้านใน ร.19 พัน 2 กาญจนบุรี เปิดใหม่  (อ่าน 2329 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:36:28 PM »

ฝากประชาสัมพันธ์นะครับ ณ กาญจนบุรี มีสนามยิงปืนยาวระยะ 400 300 100 เมตรด้วย
ไปยิงมาแล้ว เจ๋งดีครับ ก็เลยมาช่วยประชาสัมพันธ์ให้พี่เขา(จ่าต๋อย)  :SSC
ทางไปสนามยิงไรเฟิลทราบระยะ(สนามอินทรีย์ทอง) จากด้านหน้า "ค่ายสุรสีห์ กาญจนะบุรี"
ตั้งอยู่บนทางหลวงหมายเลข 3199 มุ่งหน้าจากตัวเมืองกาญฯตรงอย่างเดียวครับ
ผ่านแยกสะพานข้ามแม่น้ำแควตรงอย่างเดีึยวมาเจอสี่แยกไฟแดงใหญ่เรียกแยกนี้ว่าแยกแก่งเสี้ยน ตรงผ่านแยกแก่งเสี้ยนมาประมาณ 1 กิโลเมตร อยู่ด้านขวามือแค่นั้นเอง ไม่ไกล

ติดต่อขอใช้บริการได้ที่
นายสนาม จ.ส.อ. สมจิตร สรภูมิ หรือ จ่าต๋อย (089)9761747

ค่าบริการ 100 บาท/กระบอก(ไรเฟิล)
ค่าเป้าใบละ 20 บาท
มีโต๊ะรองรับนักกีฬา 12 ตัวครับ
พื้นที่นอนยิงอีก 10 คนแบบสบายๆ

บรรยากาศสนาม น่ายิงมากๆครับ ชิวๆ ดี ไม่เชื่อต้องไปลอง
บรรยากาศคน เป็นกันเอง ยิ้มง่าย ไม่เชื่อต้องสัมผัสเองครับ  

จากหน้าค่ายขับมาประมาณ 1 กิโลเมตร เข้ามาที่ ร.19 พัน 2 อ้อมด้านหลังอาคารกองบังคับการ
ถามนายทหารแถวนั้นว่า สนามอินทรีย์ทอง(ยิงไรเฟิลทราบระยะ)ไปทางไหนเขาจะบอกได้ครับ
หรือ โทรถามหาจ่าต๋อย(จ.ส.อ. สมจิตร สรภูมิ) ก็ได้ครับ

ทางเข้าสนามไปสู่แนวยิงครับ  

ช่องยิงก่อนตั้งโต๊ะ และช่วยกันตั้งโต๊ะ โต๊ะยิงมาตรฐานมาก แข็งแรงและหนักเอามากๆ
ยกกันสามสี่คนหลังแถบเสีย มุมซ้ายรับช่วงลำตัว ถ้าถนัดซ้ายก็กลับหน้าโต๊ะและขาโต๊ะได้ครับ
เตรียมสนุกกันได้เต็มที่ครับ  

กล้องส่องเป้าจากแนวยิงถึงแนวเป้าที่ระยะ 400 เมตร ถือเป็นอุปกรณ์จำเป็นที่ต้องนำมาด้วย
ระยะตั้งกล้องที่ระยะ 100 เมตร และระยะยิงที่ 400 เมตร  

Credits to K Tanit

---------------------------------

สำหรับสนามปืนสั้น มีสนาม รัตนาวุธ อยู่บริเวณใกล้เคียงกัน แต่พอดียังไม่ทราบเบอร์ติดต่อน่ะค่ะ
ขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆ ค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์