๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:25:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าธรรมเนียมใบป.3  (อ่าน 15576 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:01:34 PM »

โ..ดี  Cheesy

"F'j ดี" ช่วยขยายความครับ... แฮ่ๆ...

"โชคดี" ที่ได้รดน้ำบำรุงต้นชั่วกาฝากที่ดูดทำลายชาตินะครับท่านสมชาย(ฮา) - รักในหลวง  คิก คิก  ไหว้
มือข้างหนึ่งคือ"เรียกรับสินบน" มาตบกับมืออีกข้างคือ"เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน"  น่าเศร้าใจจริงๆ  เศร้า

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:31:59 PM »

การเรียกค่าตอบแทนโดยมิชอบ หากเราไม่จ่ายและบันทึกถ้อยคำพูดไว้ ถือว่าได้กระทำผิดสมบูรณ์ หรือยัง ครับ ถ้าผิด โทษ จะประมาณใหน ครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:04:49 AM »

นายทะเบียนมากประสบการณ์รู้ว่าฟ้องไปก็เท่านั้น  แค่เปลี่ยนคำสั่ง  ใครอยากรอก็รอไป  รอไม่ได้ก็ทำทีท่าว่าจ่ายมาแล้วจะได้ไว   เคยมีที่หนึ่งพี่สาวผมไปขอ ป3  หน้าห้องบอกนายอารมณ์ไม่ค่อยดีช่วงนี้ไม่รู้จะเซ็นให้หรือเปล่า  ผมให้พี่สาวถามกลับไปว่า  ถ้าอารมณ์ไม่ดีทำงานไม่ได้ก็ลาออกไปสงบจิตใจอยู่ที่บ้านดีกว่าจะได้ไม่เครียด   เค้าเลิกพูดต่อเลยอิอิ  รู้นะว่าจะพูดอะไรต่อ...............    แลบลิ้น
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:57:54 AM »

มาเก็บข้อมูลครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
บางอำเภอยังขาดงบประมาณอยู่ครับ เลยต้องเอาเงินพวกเราไปทำนุบำรุง ขำก๊าก ขำก๊าก

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:11:01 PM »

ชาวบ้าน ธรรมดาๆ อยากมีปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของตน  ยอมจ่ายเงินให้ข้าราชการเลวๆ แต่แลกมาซึ่งสิ่งที่จะเพิ่มความอุ่นใจในฐานะผู้พิทักษ์ลูกเมีย เขายอม.. เพราะเมื่อเกิดเหตุการณ์ขึ้น ไม่มีใครมาคุ้มครองชีวิตคนในครอบครัวของเขาได้ดีกว่าปืนในมือ  ตำรวจน่ะอย่างเก่งก็มาชันสูตรพลิกศพ ..... แล้วก็จบ
     บรรดาข้าราชการ สายงานที่มีอำนาจต่อรองสูง นักการเมืองบารมีและเงินมากๆ ขอขนาดใดก็ได้ กี่กระบอกก็ได้ นับเป็นสิ่งที่น่าอิจฉา แต่กรุณาเข้าใจคนอื่นที่ไม่มีอำนาจอย่างที่ท่านมี
      จ่ายเงินไป ได้ปืนมา ทำมาหากินไป เก็บหอมรอมริบมาทดแทนเงินที่ทำทานให้เปรตเดินดิน ก็เท่านั้น จบ
      ฟ้องนายทะเบียนกรณีเขาไม่อนุมัติ ค้าคดีความต้องจ่ายเงินแพงกว่าที่จ่ายใต้โต๊ะไปเท่าไร.. หน้ำซ้ำเสียเวลาทำมาหากินอีก บางทีอาจถูกอำนาจเถื่อนรังแกเอาอีก เดือดร้อนไปเปล่าๆ
      ตัวผมไม่ได้จ่ายค่าอะไรเพิ่มครับ  แค่เลี้ยงเหล้า ปลัดฯ แล้วปลัดก็นำผมไปหานายเภอ นายเภอก็เซ็นต์ให้ ถือว่าโชคดีแล้วที่เกิดมาเป็นข้าราชการผู้น้อย พอมีคนรู้จักบ้าง แต่ก็ไม่ฝืนเอา 11ม.ม. / .357นิ้ว บารมีผมไม่พอ
      แต่ถ้าคนอื่นจ่าย ผมก็ไม่ว่ากัน   ความถูกต้องมักอยู่ในมือของพวกมีอำนาจบารมีเสมอๆครับ
      แบบเพลงฮิตแถวอีสานบ้านผม " หมาไม่มีสิทธิ์"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์