๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:17:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธฯmp15-22 magpul ปืนดี น่าสะสม  (อ่าน 46924 ครั้ง)
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 05:53:07 PM »

เห็นภาพแล้วมากระตุ้นต่อมอยาก (ได้) ให้ทำงานทันทีครับ  น้ำลายหก

ปล. ขออภัยที่ปาดครับ  ไหว้

ตั้งนะโมฯ...ไว้ครับพี่ท่าน  ท่องเสร็จรีบไปขอป.3 ที่อำเภอ...คร๊าบบบบบ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายทะเบียนท้องที่เพิ่งได้รับคำสั่งให้ย้าย (ไปอำเภออื่นที่ใหญ่กว่า) ยังไม่ทราบว่าคนใหม่จะเป็นใครครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นกำลังใจให้ครับ...ขอให้นายใหม่มาไวๆๆ...ขอป.3 ได้ดั่งใจปรารถนาครับ...

ขอบคุณครับ
ก่อนยื่นขอป.3 (ของเดิมยังค้างอีก 2 ใบ - ไม่ออก) ขอให้ป.4 (ลูกซอง) ออกมาก่อนครับ (สำหรับนายอำเภอคนใหม่)
ขนาดจะย้ายไปที่ชอบ ๆ (อำเภอเมือง) ไม่เซ็นป.4 (ให้ผม) เลย แต่คนอื่นคุยโทรศัพท์เอง (ได้ยินกับหู เห็นกับตา) บอกว่าเซ็นป.4 แล้วให้รีบมารับ...เหอๆๆๆ

ผมสงสัยว่าพี่ต้องพึ่งหลวงพ่อเงิน  ... ซะแว้ววววว ... ท่านถึงจะโทรฯ ตามเองครับ...

สัปดาห์นี้จะกลับไปที่อำเภออีกครั้งครับ
ตั้งใจว่าจะไปขอใบคู่มือและเงิน 500 บาทคืน เพราะจะย้ายทะเบียนไปต่างจังหวัดครับ

Pragmatism
moskung
พิทักษ์จักรีวงศ์
Full Member

คะแนน 18

อาวุธประจำตัว:สไตเออร์m9-a1,สมิธฯmp15-22

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:28:36 PM »

สุดยอดครับท่าน...กว่านายใหม่จะมา กับเวลาที่เราย้ายไปในพื้นที่ ที่นายเค้าใจดีออกให้...ย้ายเลยครับ...เสียเวลาต่างกันไม่กี่เดือน

มีที่ไหนลงแล้วได้ง่ายๆ นายใจดีๆๆ...บอกผมบ้างนะครับท่าน... หลงรัก

ผมว่าจะจัด... .45 อีกซักกระบอก คือ เผื่อจะย้ายตามท่านไปอีกคนครับ.... เยี่ยม

มาร่วมกันดำรงค์ไว้ซึ่ง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เพื่อความเป็นเอกราชและความเสียสละของบรรพบุรุษไทย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:24:51 PM »

สุดยอดครับท่าน...กว่านายใหม่จะมา กับเวลาที่เราย้ายไปในพื้นที่ ที่นายเค้าใจดีออกให้...ย้ายเลยครับ...เสียเวลาต่างกันไม่กี่เดือน

มีที่ไหนลงแล้วได้ง่ายๆ นายใจดีๆๆ...บอกผมบ้างนะครับท่าน... หลงรัก

ผมว่าจะจัด... .45 อีกซักกระบอก คือ เผื่อจะย้ายตามท่านไปอีกคนครับ.... เยี่ยม

ขอบคุณครับ
กำลังทาบทาม และถามไถ่เพื่อนที่อยู่ในจังหวัดแถบภาคกลางครับ
ที่จะย้ายก็เพราะความล่าช้า (มาก) และอยากจะได้ .45 สักกะบอกครับ

Pragmatism
moskung
Full Member

คะแนน 18

อาวุธประจำตัว:สไตเออร์m9-a1,สมิธฯmp15-22

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:25:50 AM »

ขอบคุณครับ
กำลังทาบทาม และถามไถ่เพื่อนที่อยู่ในจังหวัดแถบภาคกลางครับ
ที่จะย้ายก็เพราะความล่าช้า (มาก) และอยากจะได้ .45 สักกะบอกครับ

เยี่ยมเยี่ยมเยี่ยม

มาร่วมกันดำรงค์ไว้ซึ่ง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เพื่อความเป็นเอกราชและความเสียสละของบรรพบุรุษไทย
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:15:48 AM »

ปืนเท่ห์ดีครับ เยี่ยม

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
moskung
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:37:29 AM »

เมื่อวานผ่านไปที่สนามยิงปืนใกล้บ้านมา...ก็เลยแวะคลายเครียด จดไปหนึ่งกล่อง ปรากฏว่าเป้าแรกดีที่สุดตามนี้ครับ...

moskung
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:38:44 AM »

เมื่อวานอากาศร้อนมาก...ทำแต้มไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 08:41:53 AM โดย moskung » บันทึกการเข้า

หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 01:52:27 PM »

เห็นด้วยครับ
nttrooper
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 04:19:31 PM »

ปลายปี2012จะมีเข้ามาอีกมั้ยครับ mp15-22กำลังทำเรื่องขอ ป3 ท่านใดรู้รบกวนแจ้งด้วยครับ จักขอบคุณล่วงหน้าณ
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:12:50 PM »

ครั้งก่อนเอาเจ้าmp15-22 ไปถ่ายรีวิวที่สนามหญ้า...

วันนี้เอามาจัดเต็มบนก้อนหิน...รีวิวสวยๆๆ...ครับ

MP15-22 ใส่ Magpul PRS Stock ได้ไหมครับท่าน จขกท.

http://www.youtube.com/watch?v=S5XLr19ezus
moskung
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 11:26:44 AM »

ครั้งก่อนเอาเจ้าmp15-22 ไปถ่ายรีวิวที่สนามหญ้า...

วันนี้เอามาจัดเต็มบนก้อนหิน...รีวิวสวยๆๆ...ครับ

MP15-22 ใส่ Magpul PRS Stock ได้ไหมครับท่าน จขกท.

http://www.youtube.com/watch?v=S5XLr19ezus

ไหว้ใส่ได้ครับท่าน มะนาว....ถ้าหาของแท้แล้วมันแพงก็ซื้อของ BB GUN มาใส่ยังได้เลยครับ...

เพราะขนาดท่อพานท้ายมาตรฐานเดียวกัน...เพียงแต่ของสมิธฯ เป็นพลาสติก ...

แต่ก่อนจะใส่ก็ต้องใช้กระดาษทรายเบอร์0 ขัดบริเวณรอบๆๆ ปากกระบอกของพานท้ายที่เราซื้อมาใส่ใหม่ด้วยนะครับ...

ไม่อย่างนั้นท่อพลาสดติกจะเป็นรอย....
หัวเราะร่าน้ำตาริน....  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:47:44 PM »

เรื่องความแข็งแรงเป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับ cmmg เข้าใจว่าเป็นรอง ถ้าเทียบกับตัวอื่นเป็นอย่างไรบ้างครับ ในปืน.22หุ่นสงครามด้วยกัน

Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:02:23 PM »

ตอนนี้อยู่ระหว่างรวบรวมข้อมูลครับ ทุนผมมีน้อย  เลยคิดว่าจะหาตัวที่ทรหดอยู่กับเราได้นานครับ ใจจริงสนใจ cmmg ครับ เพราะเห็นว่าแข็งแรง

แต่ดูในเวบแล้วเจอปัญหาบ่อยๆ เลยชั่งใจอยู่ครับ
moskung
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 02:33:41 PM »

ตอนนี้อยู่ระหว่างรวบรวมข้อมูลครับ ทุนผมมีน้อย  เลยคิดว่าจะหาตัวที่ทรหดอยู่กับเราได้นานครับ ใจจริงสนใจ cmmg ครับ เพราะเห็นว่าแข็งแรง

แต่ดูในเวบแล้วเจอปัญหาบ่อยๆ เลยชั่งใจอยู่ครับ

1.ปัญหาจุกจิกของสมิธ mp15-22 ไม่มี ทำความสะอาดก็ง่าย  ไม่เป็นสนิม ความแม่นไม่ต้องพูดถึง ... ระบบลั่นไกก็ไม่ซับซ้อน ...

2.ส่วน cmmg ผมว่า...ความเหมือนจริง มิติต่างๆๆ เหนือกว่าสมิธฯ... จุกจิกเรื่องของ การค้างลำเลือน แม็กกาซีนก็คับ ....

เนื่องจากความพยายามที่จะให้ปืน m4 มาใช้กับลูก .22 ได้ซึ่งมิติของลูกปืน 5.56mm กับ .22 มันต่างกันมาก ... ทำให้เกิดปัญหาของการออกแบบดัดแปลงที่ยังไม่ลงตัว....

3.ยังมีปืนซิกเซาเออร์ ที่มีรูปแบบที่น่าสนใจอีกยี่ห้อหนึ่งที่เป็นอีกทางเลือกแต่ก็ ราคาลอยละลิ้วเลยหละครับ...สนใจเวปนี้ครับ...http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=125297.0

4.รูเกอร์ 10/22 ก็เป็นตัวหนึ่งที่แต่งได้หลายแนว  แต่ถ้าเอามาแต่งแบบ m4 ดูยังไงก็ไม่ได้ฟิวของ m4 จริงๆๆ.... แต่ราคาก็พอคุยได้บ้าง...

5.gsg mp5 ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจราคาบ้านเรา ก็ยังพอคุยกันได้ เวปนี้ครับ...http://www.guntrader.co.uk/Guns-For-Sale/Heckler-Koch_Rifle_MP5-SD6-Retractable-Stock_For-Sale_120806201413704

6.แต่หากปืนพระเอกทั้ง 5 ข้อที่กล่าวมายังไม่โอเค...ก็ยังมี ak47.22 ในรูปลักษณ์ร้ายๆๆ อีรุ่นหนึ่ง ค่ายเดียวกับ gsg mp5

สำหรับตอนนี้ก็แล้วแต่ทาน มะนาวแล้วหละครับที่จะพิิจารณา... โอกาสที่จะเลือก ... ทุนที่จะอำนวยโอยชัยในครั้งนี้....ครับ...
หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 03:06:24 PM โดย moskung » บันทึกการเข้า

Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:52:50 AM »

ไหว้ยังมี CQC-22 emerson อีกตัวหนึ่งครับ แต่ราคา ความแม่น ความแข็งแรง ไม่ทราบ  ขอบคุณครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์