๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 11-12 กพ.55 อบรมยิงปืน ขั้นสูง (Advance) ค่ายตากสินเชียงใหม่  (อ่าน 16908 ครั้ง)
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 03:17:45 PM »

ชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธค่ายตากสิน  กองพันสัตว์ต่าง

เปิดการฝึกอบรม ยิงปืนในระบบ การยิงต่อสู้และป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ขั้นสูง (Advance)
วันเสาร์ , อาทิตย์  ที่  11 - 12 กุมภาพันธ์  2555      เวลา 8.30 – 16.30 น.  รวมจำนวน  2  วัน

รายละเอียด
   เปิดรับสมัครบุคคลทั่วไป เข้ารับการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน  เพื่อใช้ในการป้องกันชีวิต และทรัพย์สิน คุณสมบัติ
-   มีสัญชาติไทย
-  ไม่อยู่ในระหว่างการดำเนินคดีอาญาใดๆ
-  เคยผ่านการการอบรมการใช้อาวุธปืน เบื้องต้นมาแล้ว
-  และผ่านการทดสอบการยิงปืนในระยะ 12 เมตร ไม่น้อยกว่า 70 คะแนน
    ในการยิงวัดผล ในการอบรม ของชมรมฯ
   (สำหรับผู้ที่ไม่ได้ผ่านหลักสูตรการอบรมเบื้องต้นของทางชมรม ให้มาทำการทดสอบในวันอบรม หรือ
    ติดต่อทำการทดสอบในวันที่ 28-29 มกราคม 2555 เวลา 10.00-15.00)

สิ่งที่จะได้จากการอบรม
1.   ทบทวนการใช้อาวุธปืนอย่างถูกต้อง เข้าใจ และปลอดภัย
2.   การยิงปืนในระบบต่อสู้ การยืน นั้ง นอน ยิง
3.   การยิงในลักษณะที่ไม่ถนัด
4.   การเคลื่อนใหวยิง เดิน ถอย เคลื่อนใหวด้านข้าง
5.   การยิงปืนในที่กำบัง การยิงปืนผ่านสิ่งกีดขวาง
6.   การยิงปืนแบบตอกย้ำ
7.   การยิงปืนโดยใช้สัญชาตญาณ หลักการยิงปืนในที่มืด
8.   การยิงปืนในสถานการณ์จำลอง
9.   เพื่อนำไปใช้ในการป้องกันชีวิต และทรัพย์สินของตนเองและผู้อื่นได้อย่างถูกต้อง ปลอดภัย.  
10. เพื่อพัฒนาทักษะการยิงปืนในการกีฬายิง
11. ใบประกาศวุฒิบัตร ว่าได้ผ่านการอบรมหลักสูตร การยิงปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์ ขั้นสูง ของ ชมรมกีฬายิงปืน
       รณยุทธค่ายตากสิน กองพันสัตว์ต่าง กรมการสัตว์ทหารบก
12.  เสื้อ TISC ADVANCE ของ ชมรม 1 ตัว
หลักฐานที่ใช้ในการสมัคร
   1. สำเนาทะเบียนบ้าน                      
   2. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
   3. รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว จำนวน 2 ใบ        
   4. ใบรับรองแพทย์
   5. เอกสารแสดงการผ่านการอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น

สถานที่ทำการอบรม
    สนามยิงปืนรณยุทธ ของชมรม ภายใน   ค่ายตากสิน กองพันสัตว์ต่าง กรมการสัตว์ทหารบก อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่

ดำเนินการอบรมโดย
     เจ้าหน้าที่ผู้มีประสบการณ์การใช้อาวุธปืนในสถานการณ์จริงและ นักกีฬา IPSC ของชมรมฯ

ค่าใช้จ่ายในการฝึกอบรม
      ค่าลงทะเบียน ท่านละ 3,000 บาท รวมอาหารกลางวัน  ขนม,  ของว่าง และน้ำดื่ม , เป้ากระดาษ  (ไม่รวมค่ากระสุนที่ใช้ในการอบรม)  
      ชำระค่าลงทะเบียนได้ตั่งแต่วันที่    ชื่อบัญชี นส.ไพลิน สิงห์เปา (โทร.084-7413416)
                                            ธนาคาร กสิกรไทย สาขา
                                            เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ 557 2 04355 1
                                            รบกวนโอนเป็นจุดตามรายชื่อนะครับ เช่น  หมายเลข 3 รบกวนโอน 3,000.03 นะครับ (กรุณาเก็บสลิปเพื่อยืนยันด้วยนะครับ)

อุปกรณ์ที่จะต้องใช้
ปืนสั้น , ซองปืน , ซองกระสุน (ซองใส่แม็กกาซีน) , ที่ครอบหู , แว่นตา , ลูกกระสุนซ้อม ประมาณ 200 นัด
 ( ที่ชมรมมีลูกกระสุนให้บริการ )      
สอบถามรายละเอียดได้ที่
คุณฐิติวัชร  ปัญญา                           081-882-0254
คุณศรีสยาม  จิวะตระกูลวงค์              089-433-4121
คุณธีรวัฒน์ วงศ์นาค                         081-602-0123

หมายเหตุ : เปิดรับจำนวนจำกัด เพียง25ท่าน เท่านั้น (รายชื่อสำรองสำหรับกรณีที่มีผู้สละสิทธิ ใน25ท่านแรก)

แผนที่ชมรม

รายชื่อผู้ประสงค์เข้ารับการอบรม
1.  คุณวีรเดช           ภู่พิสิฐ            ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 8     (ชำระเงินแล้ว)
2.  คุณพิสิฐ             ภู่พิสิฐ             ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 8    (ชำระเงินแล้ว)
3.  คุณประกฤต        ภู่พิสิฐ            ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 8    (ชำระเงินแล้ว)
4.  คุณเมธา             พุกเพชร         ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 8
5.  คุณเพิ่มศักดิ์        จีนต้น            ใช้สิทธิ์เจ้าหน้าที่ของรัฐที่มีความจำเป็นต้องใช้อาวุธปืน ในชีวิตประจำวัน
6.  คุณนคร             ชัยตามล        ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 7
7.  คุณอัมพันธ์         ชัยตามล         ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 7
8.  คุณธนูศักดิ์        สุรินทร์           ผู้แสดงความจำนงค์ในการอบรมเบื้องต้นรุ่น 9 ไหว้(ชำระเงินแล้ว)
9.  คุณวิโรจน์          เป็นบุญ          (เวป อวป.) (ชำระเงินแล้ว)  
10.คุณสุปรีดิ์          เฉลิมจันทร์      (เวป อวป.) (ชำระเงินแล้ว)  
11.คุณสุระโยธิน     ธนะสุวัตถิ์        ผู้แสดงความจำนงค์ในการอบรมเบื้องต้นรุ่น 9 ไหว้
12.คุณฉัฐญาณัฏฐ์   ไกรชวินยง       ผู้แสดงความจำนงค์ในการอบรมเบื้องต้นรุ่น 9 ไหว้
13.คุณพงษภัทร      ไกรชวินยง      ผู้แสดงความจำนงค์ในการอบรมเบื้องต้นรุ่น 9 ไหว้
14.คุณศุภวัฒน์       วิชาเจริญ        (เวป อวป.)   (ชำระเงินแล้ว)
15.คุณมาโนชย์      วงศ์จีโน          (เวป อวป.)   (ชำระเงินแล้ว)
16.คุณพงศกร        เคลื่อนทอง       ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 7   (ชำระเงินแล้ว)
17.คุณธีระศักดิ์       จารุวัฒนกุล         ต่อเนื่องจากเบื้องต้นรุ่น 7   (ชำระเงินแล้ว)
ข่าวดี ! สำหรับเจ้าหน้าที่ กรมการปกครอง ตำรวจ ทหาร พนักงานของรัฐ และ
เจ้าหน้าที่ๆเกี่ยวข้อง ที่มีความจำเป็นต้องใช้อาวุธปืน ในชีวิตประจำวัน

ทางชมรมมีความยินดี สนับสนุนค่าใช้จ่ายในการอบรมครึ่งหนึ่งครับ

เชิญเจ้าหน้าที่แจ้งความความจำนงค์ได้ ตั่งแต่บัดนี่ ขอสงวนสิทธิ์ ให้กับเจ้าหน้าที่ฯห้าท่านแรกที่แจ้งชื่อ เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 02:54:25 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:46:21 PM »

มาแล้วครับ แบบAdvance  ผู้ที่สนใจและเคยสอบถามไว้ติดต่ิอได้เลยครับ   Grin
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:31:40 AM »

ภาพการอบรมที่ผ่านมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2012, 01:02:26 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
pobpan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:53:36 AM »

อยูต่างจังหวัด ครับ ได้ขั้นต้นจากที่อื่น   ถ้าจะอบรมขั้นสูงต้องทำอย่างไรบ้าง         ใช้ลูกซ้อมยี่ห้ออะไรครับ  ราคาด้วย  (.45)    โรงแรมที่ใกล้สนาม มีไหม   ถ้าจะนำเต้นท์ไปกางนอนจะได้หรือไม่  ขอบคุณครับ
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:12:54 AM »

อยูต่างจังหวัด ครับ ได้ขั้นต้นจากที่อื่น   ถ้าจะอบรมขั้นสูงต้องทำอย่างไรบ้าง         ใช้ลูกซ้อมยี่ห้ออะไรครับ  ราคาด้วย  (.45)    โรงแรมที่ใกล้สนาม มีไหม   ถ้าจะนำเต้นท์ไปกางนอนจะได้หรือไม่  ขอบคุณครับ
เชิญครับ สำหรับท่านที่ผ่านการอบรมมาแล้ว ทางชมรมจะขอทดสอบการยืนยิงระยะ 12 เมตร ก่อนทำการอบรม 10 นัด ไม่น้อยกว่า 70 คะแนน
ถ้ามีพื้นฐานและฝึกซ่อมมา ผ่านไม่ยาก หรือ สามารถมา ติดต่อทำการทดสอบในวันที่ 28-29 มกราคม 2555 เวลา (10.00-15.00)

ส่วนที่พักใกล้ๆ มีหลายที่ครับ เช่น กรีนเลครีสอร์ท บีทู ฟูราม่า ภูคำ .... สะดวกครับ ใกล้ตัวเมือง
สำหรับลูกซ้อม นายสนามกองพันพัฒนานำมาบริการในราคาพิเศษครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:28:48 PM »

ภาพวิทยากร จากชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธค่ายตากสิน  กองพันสัตว์ต่าง
ฝึกทบทวนและให้ความรู้กับเจ้าหน้าที่ ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้

การยิงผ่านอุปสรรค์ ในสถานการณ์ ต่างๆ

การยิงผ่านช่องยิงระดับต่ำ ในลักษณะต่างๆ ในสถานการณ์และสภาพแวดล้อมที่ต่างกัน

การล้มตัวยิง ในลักษณะต่างๆ ในภาพเป็นการล้มตัวด้านข้างพร้อมกับยิง

การเปิดสิ่งกีดขวางเพื่อทำการยิง ในลักษณะที่ถูกต้อง

การยิงผ่านสิ่งกีดขวางในแบบต่างๆ

การเคลื่อนที่ยิงและย้ายตำแหน่งการยิง

การยิงผ่านช่องยิงในสภาพแวดล้อมที่ต่างกัน

การวางแผนในการย้ายตำแหน่งการยิงที่ได้เปรียบ

การเคลื่อนที่ยิงแบบตอกย้ำ ในทิศทางต่างๆ ถ้าสังเกตุดีๆ ท่านี้เป็นการถอยยิง ตอนยิงกำลังยกเท้าถอยหลัง
พร้อมกับยิงตอกย้ำ สังเกตุปลอกลอยติดๆกันอยู่ สองปลอก

การยิงในระบบสัญชาตญาณ ในแต่ละสถานการณ์ที่แตกต่างกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 11:02:03 AM โดย agree » บันทึกการเข้า
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:50:52 PM »

ข่าวดี ! สำหรับเจ้าหน้าที่ กรมการปกครอง ตำรวจ ทหาร พนักงานของรัฐ และ
เจ้าหน้าที่ๆเกี่ยวข้อง ที่มีความจำเป็นต้องใช้อาวุธปืน ในชีวิตประจำวัน

ทางชมรมมีความยินดี สนับสนุนค่าใช้จ่ายในการอบรมครึ่งหนึ่งครับ

เชิญเจ้าหน้าที่แจ้งความความจำนงค์ได้ ตั่งแต่บัดนี่ ขอสงวนสิทธิ์ ห้าท่านแรกที่แจ้งชื่อ เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 10:11:50 AM โดย agree » บันทึกการเข้า
FU TEN-X
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:07:46 PM »

อยากให้มาอบรมกันเยอะๆครับ เพราะวิทยากรแต่ละท่านที่ทางชมรมเชิญมานั้นล้วนแต่เป็นผู้ทรงคุณวุฒิด้านอาวุธศึกษาชั้นสูงทั้งในส่วนของภาครัฐและพลเรือนที่เต็มเปี่ยมไปด้วยประสบการณ์ทั้งสิ้นครับ ไหว้
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:32:00 PM »

อยากให้มาอบรมกันเยอะๆครับ เพราะวิทยากรแต่ละท่านที่ทางชมรมเชิญมานั้นล้วนแต่เป็นผู้ทรงคุณวุฒิด้านอาวุธศึกษาชั้นสูงทั้งในส่วนของภาครัฐและพลเรือนที่เต็มเปี่ยมไปด้วยประสบการณ์ทั้งสิ้นครับ ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ FU

ขอบคุณที่ให้ความรู้ด้านกฏหมาย และ เทคนิค ทริค ทิป ต่างๆ ที่เป็นต้นแบบให้นักกีฬา IPSC มาโดยตลอด
ซึ่งเป็นโชคดีของผู้อบรม และ นักกีฬาที่มีวิทยากรดีมาคอยให้ความรู้

ที่สำคัญต้องไม่ลืมที่จะ ขอบพระคุณอย่างสูง สำหรับวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิด้านอาวุธศึกษาทุกๆท่าน ที่สละเวลามาให้ความรู้ (ยากมากที่จะมีเวลา และ ยากที่สุดที่มีเวลาว่างมาตรงกัน)
และ ถ่ายทอดประสบการณ์ตรงอันมีค่ายิ่งให้กับสมาชิกในชมรมฯ และ ผู้เข้ารับการอบรม
ตลอดหลายรุ่นหลายปีที่ผ่านมา ชมรมฯตระหนักดีว่าจะพัฒนาชมรมฯโดย จะเป็นแหล่งถ่ายทอดความรู้ และ ส่งเสริมนักกีฬายิงปืนรณยุทธ์ให้เป็นไปตามเจตนาของผู้ก่อตั้งชมรมฯ

ขอขอบพระคุณอย่างยิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 12:33:10 AM โดย agree » บันทึกการเข้า
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:59:12 AM »

งานนี้ผมไปแน่เพราะรอคอยมานานแล้วจะชวนเพื่อนร่วมรุ่นที่เคยอบรมที่สนาม 700 ปีและที่สนามหนองฮ่อ หลายท่านที่สนใจไปร่วมงานด้วย Smiley
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:05:42 AM »

งานนี้ผมไปแน่เพราะรอคอยมานานแล้วจะชวนเพื่อนร่วมรุ่นที่เคยอบรมที่สนาม 700 ปีและที่สนามหนองฮ่อ หลายท่านที่สนใจไปร่วมงานด้วย Smiley
ต้องขอโทษที่ปล่อยให้คอยนาน ชวนกันมานะครับ
ต้องรบกวนช่วยประชาสัมพันธ์ด้วยครับ นานๆจะจัดที่
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:35:00 AM »

พี่ท่านไปด้วยหรือครับ งั้นผมไปด้วย ช่วงนั้นอยู่เชียงใหม่พอดี
ตั้งแต่เจอกันที่พิดโลกยังไม่มีโอกาสทักทายพี่เลย
ดีจะได้จอยกันงานนี้ครับ
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 12:12:36 AM »

อัฟเดท วันที่12มค.55
รายชื่อผู้ประสงค์เข้ารับการอบรม
1.  คุณวีรเดช           ภู่พิสิฐ  (ชำระเงินแล้ว)
2.  คุณพิสิฐ             ภู่พิสิฐ  (ชำระเงินแล้ว)
3.  คุณประกฤต        ภู่พิสิฐ  (ชำระเงินแล้ว)
4.  คุณเมธา            พุกเพชร
5.  คุณเพิ่มศักดิ์.     จีนต้น (ใช้สิทธิ์ข้าราชการที่ต้องใช้อาวุธปืน)
6.  คุณนคร             ชัยตามล
7.  คุณอัมพันธ์        ชัยตามล
8.  คุณธนูศักดิ์        สุรินทร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2012, 09:20:52 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
Oicq Momosang
Spirit For Christ
Jr. Member
**

คะแนน 0

หล่ะอ่อนเล็ก เด็กหัดยิง "Tarksin"

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:09:55 PM »

น่าสนุกอีกงาน กิจกรรมน่าสนใจดีครับ
ขอให้มีอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ นะครับ.........!

+-จงน้อมใจถ่อม ยอมฟัง คำสอนสั่ง จากผู้มีปัญญา-+
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:40:41 PM »

น่าสนุกอีกงาน กิจกรรมน่าสนใจดีครับ
ขอให้มีอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ นะครับ.........!
เชิญครับคุณอิ๊คิวและทุกๆท่าน หลักสูตรชั้นสูง เป็นการต่อยอดขั่นพื้นฐานเพื่อให้เกิดความชำนาญ และเพิ่มทักษะการใช้อาวุธปืนให้เกิดความคล่องแคล่วขึ้น เหมาะสำหรับเจ้าหน้าที่ๆ มีโอกาสใช้อาวุธ อีกยังเหมาะสำหรับผู้รักอาวุธปืน หรือเลือกปืนเป็นกีฬาสันธนาการ และ พัฒนาเป็นนักกีฬา ต่อไปในอนาคต

ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 12:14:42 AM โดย agree » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์