๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:39:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนถามท่าน FABBRI เรื่องปืน SAVAGE ครับ  (อ่าน 6389 ครั้ง)
ekarajk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:44:17 PM »

เรียนท่าน FABBRI ที่นับถือ
ผมขออนุญาตเรียนถามท่านทางเวปบอร์ดนี้นะครับ

คือผมมีความสนใจปืน SAVAGE MK II ขนาด .22 lr เป็นพิเศษครับ ลองอ่านจากเวปต่างประเทศแล้วยิ่งชอบ
ชอบในความคลาสสิกของปืนครับ แต่ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงเลยนอกจากท่านในกระทู้ก่อนหน้านี้ เลยอยากถามถึงข้อเด่นและข้อด้อย
ของปืนนี้น่ะครับ ส่วนตัวผมเองเท่าที่พอจะเห็นก็เป็นเรื่องระบบความปลอดภัยของไก ความคลาสสิกและตำนานของผู้ผลิตที่เป็นเรื่องเด่น
เรื่องด้อยผมไม่รู้ครับ

อยากเรียนถามถึงความราบลื่นและคมของไก SAVAGE ด้วยครับว่าเป็นอย่างไร
 ถ้าเทียบรุ่นต่อรุ่นกับปืนพิมพ์นิยม SAVAGE ราคาแพงกว่าปืนพิมพ์นิยมแค่ไหน
ที่สนใจเป็นรุ่น G,BV,FV- SR ครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนหรือร้านไหนรับสั่งให้ได้ครับ
ผมจะยกให้ลูกหลานต่อไปครับ ชอบที่ความเป็นอเมริกันไรเฟิลมันคลาสสิกดีครับ ถ้าได้มาไม่คิดจะขายต่อแน่ๆ

หากท่านมีคำแนะนำอื่นๆอีกก็จะเป็นประโยชน์กับผมและเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาหาความรู้เป็นอย่างยิ่งครับ
ด้วยความเคารพและนับถือ
เอกราช
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:38:41 PM »

เรียนท่าน FABBRI ที่นับถือ
ผมขออนุญาตเรียนถามท่านทางเวปบอร์ดนี้นะครับ

คือผมมีความสนใจปืน SAVAGE MK II ขนาด .22 lr เป็นพิเศษครับ ลองอ่านจากเวปต่างประเทศแล้วยิ่งชอบ
ชอบในความคลาสสิกของปืนครับ แต่ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงเลยนอกจากท่านในกระทู้ก่อนหน้านี้ เลยอยากถามถึงข้อเด่นและข้อด้อย
ของปืนนี้น่ะครับ ส่วนตัวผมเองเท่าที่พอจะเห็นก็เป็นเรื่องระบบความปลอดภัยของไก ความคลาสสิกและตำนานของผู้ผลิตที่เป็นเรื่องเด่น
เรื่องด้อยผมไม่รู้ครับ

อยากเรียนถามถึงความราบลื่นและคมของไก SAVAGE ด้วยครับว่าเป็นอย่างไร
 ถ้าเทียบรุ่นต่อรุ่นกับปืนพิมพ์นิยม SAVAGE ราคาแพงกว่าปืนพิมพ์นิยมแค่ไหน
ที่สนใจเป็นรุ่น G,BV,FV- SR ครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนหรือร้านไหนรับสั่งให้ได้ครับ
ผมจะยกให้ลูกหลานต่อไปครับ ชอบที่ความเป็นอเมริกันไรเฟิลมันคลาสสิกดีครับ ถ้าได้มาไม่คิดจะขายต่อแน่ๆ

หากท่านมีคำแนะนำอื่นๆอีกก็จะเป็นประโยชน์กับผมและเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาหาความรู้เป็นอย่างยิ่งครับ
เอกราช

ต้องขออภัยเป็นอย่างมาก ที่ตอบช้า

ปืน SAVAGE ที่ท่านเห็นในกระทู้ของกระผมนั้น ราคาตั้ง 49000บาทไทย แต่กระผมไม่ขอรับของแถมใดๆ นายห้างเลยขายให้ 45000บาท

ที่ร้าน ช้าง3หัว (คงไม่ต้องแปลไทยเป็นไทย)

ที่ซื้อเพราะว่า ได้อ่านพวกอั้งม้อ ผมทองคุยกันว่ามันดี แล ประจวบเหมาะกับใบป3 ที่มีอยู่ใกล้จะอวสาน ก็เลยไปซื้อมา ใช้เวลา 15 นาทีในการเลือกแลต่อรองราคา

ตั้งแต่ซื้อมา ก็แก้ผ้าให้ท่านทั้งหลายได้ดูภาพอนาจาร ใต้ร่มพานท้าย

แล จากนั้นก็เปลี่ยนพานท้ายใหม่

แล จากนั้น น้องนางก็วางนอนอยู่ในกล่อง เหมื่อนเดิน

กระผมเลยไม่สามารถ ให้รายละเอียด ไปมากกว่านั้น ขอรับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
ekarajk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 03:33:23 PM »

ขอบพระคุณครับ
ตอนนี้ก็พอมีในใจแล้วว่าจะไปติดต่อได้ที่ไหน
ผมติดตามข้อเขียนของท่านในหลายๆกระทู้ ทำให้ได้ความรู้เรื่องปืนเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ
เอกราช
หน้า: [1]
  พิมพ์