๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 07:34:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับปืนใหม่ ยังไม่มีใบ ป.4  (อ่าน 17630 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 06:36:30 PM »

เมื่อวันที่ 28 ธ.ค. 2554  ได้เอาปืนใส่กระเป๋าสะพาย พาไปยิงที่สนามยิงปืน  ออก จากสนามยิงปืนก็ไปร่วมงานบวชของเพื่อนต่อ  ขากลับ โดน ตร. จับ  ข้อหา พกพา  และ ครอบครอง โดยไม่ได้รับอนุญาติ  โดนชก  ปืนเพิ่งซ้อมาเมื่อวันที่ 22 ธ.ค. 2554  ยังไม่ได้พาไปขึ้นใบ ป.4 เลย   ตกใจ ขณะโดนจับ ใส่เสื้อชุดฝึกของทหารซึ่งเป็นชื่อผม   แสดงบัตร แล้วบอกว่าเป็นทหาร ยังจะเอาเข้านอนในคุกอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน  คืนเดียวกัน จ.ส.ท ทหารช่างออกมาจากค่าย ก็โดนเหมือนกัน  นอนคุกด้วยกัน คิก คิก  ทั้งๆที่ของเขามีใบ ป.4  พร้อม  ส่วนอีกคนเป็นชาวบ้าน ปกติ  นอนคุกไม่ถึง ชั่วโมง ปล่อย ด่วน ได้ข่าวว่า พี่แก จ่ายค่าทางด่วน  แบร่ หัวเราะร่าน้ำตารินเลยปล่อย ของผมกว่าจะออกมาได้ต้องมีคนไปประกันตัวออก มา   ขอทราบว่าถ้าโดนแบบนี้ ปืนที่โดนยึดจะได้คืนไหมครับ  จะมีโทษอย่างไรบ้างครับ  แล้วจะมีโอกาสขอ ป.3 ใบต่อไปได้อีักไหมครับ ไหว้

โดยปกติ ระหว่างการออกใบ ป.4 จะมีใบคุมปืนซึ่งทางร้านออกให้
ได้นำติดตัวไปหรือไม่ ในขณะถูกจับครับ
นำออกมาแสดงให้ดูเลยครับ ตอนตรวจค้นเลยครับ ทั้งใบคุมปืนบัตรทหาร  ทุกอย่างที่มี  แต่จำยอมกับคำพูดของ ผกก.ที่ว่า "ทหารก็เอาจับหมด"

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:55:54 PM »

+1 ท่าน Black-Army ครับ...

อดทน และรอคอยครับ... Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์