๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:13:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับปืนใหม่ ยังไม่มีใบ ป.4  (อ่าน 17614 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:49:44 PM »

เมื่อวันที่ 28 ธ.ค. 2554  ได้เอาปืนใส่กระเป๋าสะพาย พาไปยิงที่สนามยิงปืน  ออก จากสนามยิงปืนก็ไปร่วมงานบวชของเพื่อนต่อ  ขากลับ โดน ตร. จับ  ข้อหา พกพา  และ ครอบครอง โดยไม่ได้รับอนุญาติ  โดนชก  ปืนเพิ่งซ้อมาเมื่อวันที่ 22 ธ.ค. 2554  ยังไม่ได้พาไปขึ้นใบ ป.4 เลย   ตกใจ ขณะโดนจับ ใส่เสื้อชุดฝึกของทหารซึ่งเป็นชื่อผม   แสดงบัตร แล้วบอกว่าเป็นทหาร ยังจะเอาเข้านอนในคุกอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน  คืนเดียวกัน จ.ส.ท ทหารช่างออกมาจากค่าย ก็โดนเหมือนกัน  นอนคุกด้วยกัน คิก คิก  ทั้งๆที่ของเขามีใบ ป.4  พร้อม  ส่วนอีกคนเป็นชาวบ้าน ปกติ  นอนคุกไม่ถึง ชั่วโมง ปล่อย ด่วน ได้ข่าวว่า พี่แก จ่ายค่าทางด่วน  แบร่ หัวเราะร่าน้ำตารินเลยปล่อย ของผมกว่าจะออกมาได้ต้องมีคนไปประกันตัวออก มา   ขอทราบว่าถ้าโดนแบบนี้ ปืนที่โดนยึดจะได้คืนไหมครับ  จะมีโทษอย่างไรบ้างครับ  แล้วจะมีโอกาสขอ ป.3 ใบต่อไปได้อีักไหมครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 01:01:12 PM โดย black-army » บันทึกการเข้า

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 02:28:44 PM »

เอ้าพี่โดนกระบอกไหนล่ะครับ  ปืนใหม่ด้วย
ช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ ตำรวจจะตั้งด่านเยอะครับ
ผมจะไม่พกอาวุธในรถเลย กลัวโดนจับไม่คุ้มครับ
 ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
keng_s1
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 02:35:24 PM »

ข้อหา
พกพา ก็จ่ายค่าปรับไปครับ ถ้าขึ้นศาล หรืออาจมีนอกรอบ ถ้าตกลงกันได้ ส่วนมากขึ้นศาลเห็นปรับ ๒๐๐๐ รอลงอาญา

ครอบครอง โดยไม่ได้รับอนุญาติ   ข้อหานี้น่าจะรอดนะครับ เพราะรอแค่ ป.๔ ใบ ป.๓ ที่เรามีนั่นแหล่ะครับ ใบอนุญาตลองหากระทู้เก่าๆดู

ปืนได้คืนอยู่แล้ว  ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ  ไหว้
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 02:39:47 PM »

นอกรอบที่ว่า ค่า ทาง ด่วน 10,000 นึง  เลยครับ  เหตุ เกิด ที่ จ.พัทลุงครับ ส่วน ปืนติดที่ จ.นราธิวาสครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 04:19:28 PM »

เมื่อวันที่ 28 ธ.ค. 2554  ได้เอาปืนใส่กระเป๋าสะพาย พาไปยิงที่สนามยิงปืน  ออก จากสนามยิงปืนก็ไปร่วมงานบวชของเพื่อนต่อ  ขากลับ โดน ตร. จับ  ข้อหา พกพา  และ ครอบครอง โดยไม่ได้รับอนุญาติ  โดนชก  ปืนเพิ่งซ้อมาเมื่อวันที่ 22 ธ.ค. 2554  ยังไม่ได้พาไปขึ้นใบ ป.4 เลย   ตกใจ ขณะโดนจับ ใส่เสื้อชุดฝึกของทหารซึ่งเป็นชื่อผม   แสดงบัตร แล้วบอกว่าเป็นทหาร ยังจะเอาเข้านอนในคุกอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน  คืนเดียวกัน จ.ส.ท ทหารช่างออกมาจากค่าย ก็โดนเหมือนกัน  นอนคุกด้วยกัน คิก คิก  ทั้งๆที่ของเขามีใบ ป.4  พร้อม  ส่วนอีกคนเป็นชาวบ้าน ปกติ  นอนคุกไม่ถึง ชั่วโมง ปล่อย ด่วน ได้ข่าวว่า พี่แก จ่ายค่าทางด่วน  แบร่ หัวเราะร่าน้ำตารินเลยปล่อย ของผมกว่าจะออกมาได้ต้องมีคนไปประกันตัวออก มา   ขอทราบว่าถ้าโดนแบบนี้ ปืนที่โดนยึดจะได้คืนไหมครับ  จะมีโทษอย่างไรบ้างครับ  แล้วจะมีโอกาสขอ ป.3 ใบต่อไปได้อีักไหมครับ ไหว้

ข้าราชการทำผิด โทษเท่าพลเรือน ครับ เผลอกลับเข้ากรมกอง โดนวินัยอีก ที่บ้านผม ขรก.ถูกจับแอลกอฮอล ถูกปรับ และโดนวินัย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 05:22:06 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 05:46:12 PM »

งานเข้าต้อนรับปีใหม่ เอาใจช่วยให้จบคดีและได้ปืนคืนไวๆครับ
Decepticon - รักในหลวง
ใจเย็นๆกันน่อ...คนไทย
Full Member

คะแนน 12

Magpul Dynamics

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 05:50:36 PM »

โดนยังไงครับ  อยากทราบไว้เป็นความรู้
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 05:57:25 PM »

ตำรวจตั้งด่านนี้ต้องมีนายร้อยคุมด้วยเปล่าครับ....แล้วเรามีสิทธิไม่ให้ค้นได้ไหมถ้าไม่มีนายร้อยขึ้นไปอยู่ด้วย(ต่างกันไหมกลางวันกับกลางคืน)

แล้วอีกข้อครับตำรวจที่นั่งเฝ้าร้านทองดื่มกาแฟสบายใจใครจ่ายเงินเดือนครับทำไมร้านทองไม่จ้างเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยแล้วพกปืนแบบของธนาคารเขาทำกัน

ส่วนตัวผมพาปืนไปไหนก็แยกลูกแยกปืนครับถ้าโดนจับก็คงให้ลงในการสืบสวนไว้ให้ชัดเจนด้วยว่าเจอปืนตรงไหรเจอกระสุนตรงไหน....ถ้าต้องพกคู่ผมก็จะพกเงินไปด้วยครับประมาณสี่หมื่นไว้ป้องกันทรัพท์สินครับแต่ก็นานๆจะพาไปเดินเล่นซักทีส่วนมากจะพาออกต่างจังหวัดไปเที่ยวป่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 06:02:10 PM โดย 张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้ » บันทึกการเข้า
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 09:24:13 AM »

ท่านทำงานสามจังหวัดหรือครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
tt0137
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 10:54:47 AM »

การนำ  พา   พก  ต่างกัน   แต่ถ้ามี ป.3  แล้วถือว่านายทะเบียนอนุญาตแล้ว  แต่ ป.4  เพียงแต่เป็นหลักฐานเอกสารการควบคุมเท่านั้น      ใครจับกุมข้อหามีปืนไม่ได้รับอนุญาค ล่อกลับเลยท่ มีฏีกาอยู่แล้ว  หากเขาแจ้งข้อหา มีอาวุธปืนโดยไม่ได้รับอนุญาต   คนแจ้งนั่นแหละเป็นผู้ต้องหาแทนท่าน  งานนี้ตำรวจน่าจะตรวจสอบก่อนแจ้งข้อหา   เพราะหากเราให้การตอนอยู่ด่านแล้วว่า ปืนอยู่ระหว่าง  รอ ป.4  ยังมาจับ ตรวจสอบแล้วท่านก็ว่าคืนเลยครับ   ไปขอสำเนา ป.3  จากนายทะเบียนท้องที่ มาประกอบในคดี  
       ส่วนการตั้งการด่านนั้น  ไม่จำเป็นต้องมีนายร้อยตำรวจควบคุมครับ  เป็นเรื่องภายในการสั่งการ  ตำรวจมีหน้าท่ีตรวจค้นในท่ีสาธารณะได้ตลอด  แต่ต้องมีเหตุผลครับ   กาาตั้งด่านปีใหม่  นโยบายรัฐบาลและของตำรวจ   เน้นการบริการประชาชน  อำนวยความสะดวกการจราจร  เน้นเมาแล้วขับ  ป้องกันการลดอุบัติเหตุบนถนน  
      แสดงว่านานนี้พวกท่าน  นัดหรือมีกิจกรรมยิงปืนกันท่ีสนามแล้ว   อาจมีข่าวหรือเขารู้เอง   ก็มาดักจับมั้งครับ  
       ทีหลังเวลาตั้งชมรมยิงปืนเชิญ ผู้การตำรวจ  นายอำเภอ  ผู้กำกับตำรวจ มาเป็นท่ีปรึกษาหรือกรรมการครับ   เวลาจัดกิจกรรมก็เชิญท่านมาร่วมด้วย   ก่อนหลงัภารกิจก็น่าสะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2012, 11:24:20 AM โดย tt0137 » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:24:08 AM »

ผมก็นึกว่าการตั้งด่านนั้นต้องมีเจ้าหน้าที่ชั้นสัญญาบัตรอยู่ควบคุมซะีอีก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 05:15:33 PM »

ท่านทำงานสามจังหวัดหรือครับ
  ใช่ครับทำงาน 3 จังหวัด  ตอนโดนจับก็แสดงสำเนา ป.3 ให้ดู พร้อมบัตรทหาร  โดน 2 กระทง  พกพา กับ มีไว้ครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาติ  ปืนโดนยึด+นอนคุก1คืน

ชุมชน243
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 05:30:30 PM »

ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ
1.แบบนี้ไม่มีปืนจะดีที่สุดถ้ามีแล้วโดนจับ
2.เจ้าหน้าที่ในเครื่องแบบยังโดนถึงแม้จะไม่ในเครื่องแบบก้อตามน่าจะยอมกันได้
3.แบบนี้คงต้องนอนกอดปืนเลยโดนยิงแย่งปืนไปจะได้เป็ยฮีโร่แบบในข่าว

เห่อๆๆแบบคนที่จำเป็นต้องมี/พกพา/ใช้ ไม่ได้ แต่เด็กแว้น จิ๊กโก๋งานวัด เยาวชนเสพยา มีกันให้บานเลย
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 09:03:08 PM »

ตำรวจปฏิบัติหน้าที่อย่างแข็งขันครับ ไม่เลือกว่าเป็นข้าราชการหรือประชาชน ผิดแกเห็น จับหมด จับดะ Smiley Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์