๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:50:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แชมป์บางกอก ’49 (ครั้งที่ 26) ปี 2549 ณ สนามกีฬายิงปืนรักษาดินแดน (ร.ด.)  (อ่าน 13509 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 09:27:47 PM »

อ้าว ทำไมลักปิดลักเปิดอย่างนั้น
จุดยืนยี่สิบปีของแชมป์บางกอกคือจำกัดชุดมาตลอดครับ

เขาก็ยังจำกัดชุดอยู่นะครับพี่อ๋อง......เพียงแต่เป็น20 หรือ 50 ชุดเท่านั้นเอง ..........

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 10:08:45 PM »

จำกัด 50 ชุดนี่ผมรู้สึกเหมือนไม่ได้จำกัดน่ะครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:49:52 PM »

จำกัด 50 ชุดนี่ผมรู้สึกเหมือนไม่ได้จำกัดน่ะครับ

ขอบคุณครับที่ตอบ(แทน)ผม อิอิ

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 12:53:28 AM »

Grin Grinน้อง วรกฤษ ซ้อมให้เหนียว ครับ งานี้ ผมมี ลูกศิษย์ ปั้น4คน ครับ ฝีมือดีทั้งนั่น ลง 15เมตร ครับ นี่เป็นคำขู่ หลงรัก หลงรัก
แล้วพระอาจารย์ยิงด้วยหรือเปล่าครับ
จะยิงอะไรดี หนอ ยิงสปีด ก็มีลูกศิษย์พี่เกษม มาแรง เอ ต้องลองดู เดี๋ยวก็รู้ว่า หมู่หรือจ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2006, 12:56:07 AM โดย golf » บันทึกการเข้า

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 12:57:45 AM »

ขอบคุณครับที่ตอบ(แทน)ผม อิอิ
ไม่ต้องกังวล หรอกครับ 50ชุดยิง เท่ากับ5,000.- ไม่แพงหรอกแต่ ถ้วยสวยหรือเป่า ครับ

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 01:52:15 AM »

ผมไม่แน่ใจว่าไม่ได้มีการประสานงานกันหรืออย่างไร เพราะว่า แชมป์บางกอก ในวันที่ 11-12 ก.พ. นั้น เป็นประเภทของระบบสากลทั้งสั้นอัดลม ชนวนกลาง มาตรฐาน ซึ่งตรงกับการคัดตัวนักกีฬายิงปืนสังกัดกทม.(บางกอกเหมือนกัน) ที่จะแข่งกีฬาแห่งชาติปีนี้โดยแข่งที่หัวหมากทั้งวันเหมือนกัน ถ้าไม่มีคนเลื่อน งานนี้นักกีฬาบางตาแน่ๆครับ ไม่ว่าจะเป็นกีฬาแห่งชาติ หรือว่าแชมป์บางกอก

น่าจะจัดเวลาวิ่งรอกกันได้นะครับ แชมป์บางกอกยิงเต็มทั้งสองวัน ไปยิง กกท ตามตารางเวลาที่กำหนด แล้วมายิงที่ รด ต่อ....

ผมก็กะทำแบบนี้ครับ แต่ผมขอวันอาทิตย์วันเดียวทั้ง 3 รายการ

วันเสาร์ยิงบ่ได้...แฟมมิลี่เดย์....

9:00-12:00 สั้นอัดลม ที่ กกท
13:00-15:00 สั้นอัดลม แชมป์บางกอก
15:00-เย็น สั้นชาวบ้าน 15 เมตร
แล้วกลับบ้านไปซ้อม dryfire IPSC ลูกโม่ 55555

ช่างร้านพยนต์สอนผมว่า "เก่งไม่กลัว กลัวบ้า"

สงสัยผมใกล้เป็นไอ้บ้ายิงปืนแล้ว.... Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2006, 01:55:30 AM โดย DoubleAlpha » บันทึกการเข้า

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 01:58:09 AM »

Grin Grinน้อง วรกฤษ ซ้อมให้เหนียว ครับ งานี้ ผมมี ลูกศิษย์ ปั้น4คน ครับ ฝีมือดีทั้งนั่น ลง 15เมตร ครับ นี่เป็นคำขู่ หลงรัก หลงรัก
แล้วพระอาจารย์ยิงด้วยหรือเปล่าครับ
จะยิงอะไรดี หนอ ยิงสปีด ก็มีลูกศิษย์พี่เกษม มาแรง เอ ต้องลองดู เดี๋ยวก็รู้ว่า หมู่หรือจ่า
ผมเห็นท่านพี่ยิง speed วันนั้นด้วย .45 แล้วชนะ .38 ได้ มีลุ้นครับงานนี้...

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 06:48:55 AM »

จัดเวลาวิ่งรอกแบบพี่ DoubleAlpha ถ้ายิงแค่สองประเภทมันได้ครับ แต่ว่าตอนนี้ผมยิงปืนสั้นระบบสากลทั้งห้าประเภทแล้ว ต้องยิง 6 แมทช์สากลในสองวันนี่ ผมว่ามันโหดร้ายกับนักกีฬาไปหน่อยครับ...

อ้อ...อัดลมที่กกท.มียิงแต่วันเสาร์นะครับพี่ ถ้าจะยิงให้ครบ วันเสาร์เช้า ยิงอัดลมที่กกท. บ่ายยิงสั้นมาตรฐาน กับ ชนวนกลาง ที่แชมป์บางกอก ส่วนวันอาทิตย์ต้องเลือกทิ้ง 1 แมทช์ คงไปยิงที่รด.ไม่ไหว เพราะแข่ง ชนวนกลางตอนเช้า ยิงช้าตอนบ่าย...

แต่สรุปแล้วสุดท้ายคงต้องเลือกครับถ้าวิ่งรอกยิงตลอดโดนแฟนงอนแน่ๆครับ Cheesy Cheesy Tongue

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 09:54:26 AM »

จัดเวลาวิ่งรอกแบบพี่ DoubleAlpha ถ้ายิงแค่สองประเภทมันได้ครับ แต่ว่าตอนนี้ผมยิงปืนสั้นระบบสากลทั้งห้าประเภทแล้ว ต้องยิง 6 แมทช์สากลในสองวันนี่ ผมว่ามันโหดร้ายกับนักกีฬาไปหน่อยครับ...

อ้อ...อัดลมที่กกท.มียิงแต่วันเสาร์นะครับพี่ ถ้าจะยิงให้ครบ วันเสาร์เช้า ยิงอัดลมที่กกท. บ่ายยิงสั้นมาตรฐาน กับ ชนวนกลาง ที่แชมป์บางกอก ส่วนวันอาทิตย์ต้องเลือกทิ้ง 1 แมทช์ คงไปยิงที่รด.ไม่ไหว เพราะแข่ง ชนวนกลางตอนเช้า ยิงช้าตอนบ่าย...

แต่สรุปแล้วสุดท้ายคงต้องเลือกครับถ้าวิ่งรอกยิงตลอดโดนแฟนงอนแน่ๆครับ Cheesy Cheesy Tongue

ทีมชาติถึงแต่งงานกันเองไงครับ....กี่คู่แล้วหล่ะเนี่ย

bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 12:05:37 PM »

ข้อความโดย: skynavy ทีมชาติถึงแต่งงานกันเองไงครับ....กี่คู่แล้วหล่ะเนี่ย....

Grin Grin Grin

THANAPOL
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 10:54:54 PM »

ข้อความโดย: skynavy ทีมชาติถึงแต่งงานกันเองไงครับ....กี่คู่แล้วหล่ะเนี่ย....

หมอต้นบอก.....ไม่เอาหรอก  ไม่มีหล่อๆถูกใจซักคน.
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 05:09:04 PM »

หมอต้นบอก.....ไม่เอาหรอก ไม่มีหล่อๆถูกใจซักคน.

เป็นงั้นไป........ฮ่า ฮ่า ฮ่า  พี่ตี๋เปิดประเด็นอีกแล้วนะ ตัวเอง.....อิอิ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 06:07:24 PM »

หลงรัก
ครับ
ใกล้วันแข่งแล้ว
ไม่ทราบว่าทางสนามมีลูกไว้ให้บริการหรือไม่ครับ
 ตกใจ
เพื่อนสมาชิกท่านใดว่างลงแจม มินิ IPSC ครับ
ลองยิงเป้าเล็กๆ ดูบ้างครับ
สนุกไปอีกแบบครับ
เป้า 23 เป้า อาจใช้ลูกถึง 45 นัด หรือน้อยกว่า  หรือมากกว่าครับ
 หลงรัก

โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 10:32:28 PM »

แหม  ถ้าซัก 20 ชุดนี่น่าจะมันดี   หรอย....หรอย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 10:57:58 PM »

ยิงระบบสากลครับ ชุดเดียว เก็บปืนกลับบ้านได้เลยประหยัดดี  Wink

สนามนี้ใครยิงอัดลม อย่าลืมติดครอบหูไปด้วย ยิงอัดลมก็ต้องใส่กันเสียงนะ
เพราะบางช่วงมีกองเชียร์นักท่องเที่ยว มาดูไปคุยไปอยู่ข้างหลัง
ถ้าเป็นภาษาที่ฟังรู้เรื่อง......สมาธิหล่นกระจาย  Cheesy
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์