๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:17:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏกติกา IPSC ฉบับภาษาไทยใหม่ล่าสุด ปี 2006 - Download + สั่งซื้อ ได้ที่นี่ !!  (อ่าน 20706 ครั้ง)
Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 12:23:22 PM »

...กติกา IPSC เป็นยานอนหลับชั้นดีครับ Grin Grin

แนะนำว่า ถ้าหลับแล้วให้ฝันทบทวน ไปด้วยจะเข้าใจมากขึ้น 

ผมเคยแล้วตอนแปลกฏเสร็จใหม่ ๆ และ ต้องมาแปลข้อสอบให้พวก RO สอบอีก เก็บไปฝันเลยครับ

ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 01:13:08 PM »

ขอบคุณ พี่อ๋อง และพี่ป้อมมากนะครับ Grin

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 01:47:05 PM »

เอ๊ย! ไม่ต้องอ่านเองเพื่อหา จุดที่แก้ไขเพิ่มเติม อิอิ Grin Grin Grin

แต่อยากให้อ่านเอง  ทีประมวลกฎหมายทั้งฉบับยังอ่านได้ไม่ใช่เหรอ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 03:29:12 PM »

ติ้วววว

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 04:06:06 PM »

ใครอ่านแล้วแปลเป็นไทยเสร็จแล้ว รบกวนแจ้งด้วยครับ จะนำไปพิมพ์เป็นไทยมาแจก/ขาย(ยังไม่แน่ใจครับ)ให้มวลสมาชิกได้อ่านกันให้ครบ เก็บใส่กระเป๋าเวลาไปแข่ง ถ้าสงสัยROตัดสินผิดก็งัดขึ้นมาดูเลยครับ...นักกีฬาจะหัวหมอขึ้นอีก พวก RO คงปวดหัวน่าดู..... Grin Grin Grin Grin..ทำให้ RO ต้องแม่นกฎขึ้นครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 05:03:11 PM »

ใครอ่านแล้วแปลเป็นไทยเสร็จแล้ว รบกวนแจ้งด้วยครับ จะนำไปพิมพ์เป็นไทยมาแจก/ขาย(ยังไม่แน่ใจครับ)ให้มวลสมาชิกได้อ่านกันให้ครบ เก็บใส่กระเป๋าเวลาไปแข่ง ถ้าสงสัยROตัดสินผิดก็งัดขึ้นมาดูเลยครับ...นักกีฬาจะหัวหมอขึ้นอีก พวก RO คงปวดหัวน่าดู..... Grin Grin Grin Grin..ทำให้ RO ต้องแม่นกฎขึ้นครับ

จะให้ดีต้องพกภาษาอังกฤษครับ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องการตีความ

เดี๋ยวจะเหมือนกฎหมายไทยครับ เอาประมวลกฎหมายอังกฤษ, เยอรมัน, และ ญี่ปุ่น มาสรุป ลอก

รวมเล่มเป็นภาษาอังกฤษ แล้วแปลกลับมาเป็นไทยอีกที

สุดท้าย ก็อ่านเท่าไหร่ก็งง ตีความกันเละเทะอยู่ทุกวันนี้ Grin

We can either find the way or make one.
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 05:55:10 PM »

เอ๊ย! ไม่ต้องอ่านเองเพื่อหา จุดที่แก้ไขเพิ่มเติม อิอิ Grin Grin Grin

แต่อยากให้อ่านเอง  ทีประมวลกฎหมายทั้งฉบับยังอ่านได้ไม่ใช่เหรอ
แหะๆ :Smiley :Smiley :Smiley ประมวลเองก็จำไม่ได้เหมือนกานจ้า หุหุ ใช้วิธีจำหลักๆแล้วเวลาเขียนตอบ ก็แต่งใหม่เอง อิอิ Grin Grin Grin

จิงดิ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 12:04:25 AM »

แหะๆ :Smiley :Smiley :Smiley ประมวลเองก็จำไม่ได้เหมือนกานจ้า หุหุ ใช้วิธีจำหลักๆแล้วเวลาเขียนตอบ ก็แต่งใหม่เอง อิอิ Grin Grin Grin

จิงดิ

แต่งเองครบองค์ประกอบและฎีกาก็ได้คะแนนครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 12:25:16 AM »

แต่งเองครบองค์ประกอบและฎีกาก็ได้คะแนนครับ... Grin

มือโปร  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 06:26:27 AM »

นักกีฬาจะหัวหมอขึ้นอีก พวก RO คงปวดหัวน่าดู..... Grin Grin Grin Grin..ทำให้ RO ต้องแม่นกฎขึ้นครับ

นักกีฬาหัวหมอไม่กลัว กลัวแต่นักกีฬามีแต่หมอ(นวด) อยู่ในหัว จะยิงให้เสร็จเร็ว ๆ แล้วได้ไปปรึกษาหมอ ผลแข่งก็ไม่ดู พอได้ถ้วยก็ตามทวงแล้วทวงอีก

ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 07:17:32 AM »

นักกีฬาจะหัวหมอขึ้นอีก พวก RO คงปวดหัวน่าดู..... Grin Grin Grin Grin..ทำให้ RO ต้องแม่นกฎขึ้นครับ

นักกีฬาหัวหมอไม่กลัว กลัวแต่นักกีฬามีแต่หมอ(นวด) อยู่ในหัว จะยิงให้เสร็จเร็ว ๆ แล้วได้ไปปรึกษาหมอ ผลแข่งก็ไม่ดู พอได้ถ้วยก็ตามทวงแล้วทวงอีก

5555 มันน่าให้หมอบีบให้หน้าเขียวนัก Grin Grin

คงไม่เกี่ยวกับคนใกล้ชิดหมอ...แบบประจันหน้านะครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 09:02:54 AM »

ประจันหน้า...หนักกว่าเก่าอีกอะ -_-"

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 12:20:00 AM »

ประจันหน้า...หนักกว่าเก่าอีกอะ -_-"

หน้าที่ทำงานจ๊ะน้อง Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 02, 2006, 01:28:35 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ป้อมสำหรับ RULES และขอบคุณพี่อ๋องสำหรับสรุปข้อแตกต่าง Wink ส่วนผมเดือนนี้ลอยกลางทะเลทั้งเดือนจะได้ศึกษาอย่างเต็มที่แน่นอน Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 02, 2006, 08:58:07 PM »

มีงานทำตอนปีใหม่แล้ว Smiley

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์