๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:01:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏกติกา IPSC ฉบับภาษาไทยใหม่ล่าสุด ปี 2006 - Download + สั่งซื้อ ได้ที่นี่ !!  (อ่าน 20777 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:51:54 PM »

พี่อ๋องเองก็ตั้งใจจัดทำ แล้วเย็บรวมกับภาษาไทยที่แปลให้ด้วย จะได้มีทั้งภาคภาษาไทยและอังกฤษเจ้าค่ะ Wink

I am dying... -*-

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 10:31:12 PM »

ข้าน้อยคิดเหมือนคุณวรกฤษ จึงเสนอให้ทำเป็นรูปเล่มขนาด pocket book จะได้เก็บในกระเป๋ายิงปืนได้เจ้าค่ะ

เห็นด้วยอย่างแรงครับที่มีอยู่ขนาด A 4  เอาไปไหนไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 03:59:38 AM »

ชุดเก่าผมก็ปริ้นท์มาเก็บไว้  สงสัยก็เอามาอ่านแต่ยังไม่แตกฉานซะที Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 10:10:56 AM »

เหตุผลที่ผมอยากให้แจกคือ ถ้าซื้อนักกีฬาก็จะมีไม่ครบกันเพราะไม่สามารถบังคับกันได้ แต่ถ้าแจกนักกีฬาก็จะได้ครบกันทุกคน ทีนี้ทุกคนถ้ามีในกระเป๋าและแจกแล้วอาจจะอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง แต่วันไหนเจอในสิ่งที่ตัวเองไม่แน่ใจอย่างน้อยก็สามารถมาเปิดดูได้หรือลืมบางเรื่องก็สามารถกลับมาค้นหาได้ครับ ราคาคิดว่าไม่น่ามากมาย ผมถึงบอกว่าถ้าเป็นไปได่น่าจะแจกกันทุกคนๆละ 1 เล่มหายหรือเสียต่อไปต้องซื้อครับ เพราะเห็นทุกคนอยากให้ศึกษากัน สมัครสมาชิกปุ๊บส่งบัตรให้พร้อมคู่มือ 1 เล่มเลย.. Grin Grin Grin
ส่วนที่วรกฤษว่ามาก็จริงครับแต่ไม่อ่านถ้ามีปัญหาก็สามารถมาค้นหาได้เป็นเรื่องๆไปครับ..บางทีอ่านแล้วยังงงเลย ต้องมาตีความอีก 3 ตลบ..... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:25:38 PM »

พี่อ๋อง เท่าที่อ่านกฎ Production นี่เวลายิงต้องลดนกจนสุดหรือเปล่าครับและถ้ากฎต้องลดจนสุด แล้วนักกีฬาไม่ลดถือว่าผิดหรือไม่ ถ้าผิดถือว่าผิดแบบไหนครับ สามารถยิงใหม่ได้ไหมถ้าลืมลดนก.... Grin Grin Grin

Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 01:38:57 PM »

เหตุผลที่ผมอยากให้แจกคือ ถ้าซื้อนักกีฬาก็จะมีไม่ครบกันเพราะไม่สามารถบังคับกันได้ แต่ถ้าแจกนักกีฬาก็จะได้ครบกันทุกคน ทีนี้ทุกคนถ้ามีในกระเป๋าและแจกแล้วอาจจะอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง แต่วันไหนเจอในสิ่งที่ตัวเองไม่แน่ใจอย่างน้อยก็สามารถมาเปิดดูได้หรือลืมบางเรื่องก็สามารถกลับมาค้นหาได้ครับ ราคาคิดว่าไม่น่ามากมาย ผมถึงบอกว่าถ้าเป็นไปได่น่าจะแจกกันทุกคนๆละ 1 เล่มหายหรือเสียต่อไปต้องซื้อครับ เพราะเห็นทุกคนอยากให้ศึกษากัน สมัครสมาชิกปุ๊บส่งบัตรให้พร้อมคู่มือ 1 เล่มเลย.. Grin Grin Grin
ส่วนที่วรกฤษว่ามาก็จริงครับแต่ไม่อ่านถ้ามีปัญหาก็สามารถมาค้นหาได้เป็นเรื่องๆไปครับ..บางทีอ่านแล้วยังงงเลย ต้องมาตีความอีก 3 ตลบ..... Grin Grin Grin

ในความเป็นจริงแล้ว สมาคมก็ถือว่าได้แจกแล้ว โดยผ่านทาง Website ซึ่งให้ Download กันฟรี ๆ อยู่แล้ว  ใครสนใจจะ Download กันกี่ครั้งก็ไม่มีการจำกัด  แล้วจะเอาไปพิมพ์กี่เล่มก็ได้สมาคมไม่ได้หวงห้ามประการใด  สำหรับคนที่สนใจก็คงจะไม่มาคิดเล็กคิดน้อยกับการที่จะต้องพิมพ์ออกมาเป็นเล่มหรอกครับ 

ถ้าจะบอกว่าบางคนไม่ได้เล่นเนท ก็คงจะอ้างไม่ได้หรอกครับ ถ้าอยากได้จริง ๆ ก็อาศัยใครก็ได้ครับ ที่เล่นเป็นจัดการให้  หรือถ้าไม่มีทุนทรัพย์จริง ๆ ขอมาผมก็จะให้เป็นการส่วนตัวครับ 

สมาคมทำออกมาขาย ก็คงไม่ได้คิดเอากำไรกับตรงนี้หรอกครับ ทำออกมาเพื่ออำนวยความสะดวกให้นักกีฬาเท่านั้นแหละครับ

ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 03:21:15 PM »

ไม่มีปัญหาครับ แจกก็ได้ซื้อก็ได้ ตามแต่จะประกาศออกมาครับ.... Grin Grin Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 09:45:37 PM »

ในความเป็นจริงแล้ว สมาคมก็ถือว่าได้แจกแล้ว โดยผ่านทาง Website ซึ่งให้ Download กันฟรี ๆ อยู่แล้ว  ใครสนใจจะ Download กันกี่ครั้งก็ไม่มีการจำกัด  แล้วจะเอาไปพิมพ์กี่เล่มก็ได้สมาคมไม่ได้หวงห้ามประการใด  สำหรับคนที่สนใจก็คงจะไม่มาคิดเล็กคิดน้อยกับการที่จะต้องพิมพ์ออกมาเป็นเล่มหรอกครับ 

.....เป็นจริงตามที่ท่านกล่าวครับ   และต้องขอยกย่อง ท่านชูศักดิ์  พัฒนา  ชมรมรณยุทธเชียงราย  ที่ได้แปลกฎกติกาฉบับ 2004 ดังกล่าว มา ณ.ที่นี้

เพราะผมก็เป็นคนหนึ่ง  ที่ปรินท์ออกมาจากเว็บสมาคมฯ  และถ่ายสำเนาเย็บเป็นเล่ม  แจกจ่าย(ฟรี)ให้แก่ท่านที่สนใจในกีฬา ipsc นี้  โดยแจกไปราวๆ

30 เล่ม   เป็นการแผยแพร่ครับ   (กติกาที่ออกมาจากสมาคมฯ  ถือว่า  เป็นกติกาที่ถูกต้องและต้องยึดถือปฏิบัติ)  ต้องขอขอบคุณด้วยครับ Grin 

Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 03:05:36 PM »

.....เป็นจริงตามที่ท่านกล่าวครับ และต้องขอยกย่อง ท่านชูศักดิ์ พัฒนา ชมรมรณยุทธเชียงราย ที่ได้แปลกฎกติกาฉบับ 2004 ดังกล่าว มา ณ.ที่นี้

เพราะผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่ปรินท์ออกมาจากเว็บสมาคมฯ และถ่ายสำเนาเย็บเป็นเล่ม แจกจ่าย(ฟรี)ให้แก่ท่านที่สนใจในกีฬา ipsc นี้ โดยแจกไปราวๆ

30 เล่ม เป็นการแผยแพร่ครับ (กติกาที่ออกมาจากสมาคมฯ ถือว่า เป็นกติกาที่ถูกต้องและต้องยึดถือปฏิบัติ) ต้องขอขอบคุณด้วยครับ Grin

จริง ๆ แล้ว ร่วมกันแปลอีกหลายคนครับ คุณชูศักดิ์แปลไว้ เป็นฉบับเก่ามากแล้ว ฉบับปี 2004 นั้น มี คุณชูศักดิ์ คุณอ๋อง ผม คุณศาศวัต อาจารย์ใหม่ (เชียงใหม่)  ช่วยกันแปล และ แก้ไขปรับปรุงครับ แล้ว ยังมี คุณ Peter Walker เป็นที่ปรึกษายามอับจนเรื่องภาษาอังกฤษ ครับ

ส่วนฉบับ ปี 2006 นั้นคุณอ๋องเหมาหมดคนเดียว ครับ 

กติกาที่ถูกต้อง และ ยึดถือปฏิบัติได้ นั้น ต้องขอเน้นว่า ให้ใช้ฉบับ ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ  การแปลที่ทำออกมาเผยแพร่นั้น เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกในการศึกษาทำความเข้าใจกฏกติกาเท่านั้นครับ  การที่จะอ้างอิงกฏกติการในการใช้งานจริงต้องใช้ ฉบับภาษาอังกฤษ จาก www.ipsc.org เท่านั้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2006, 03:10:02 PM โดย Verachai » บันทึกการเข้า

ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 28, 2006, 07:49:25 PM »

Download  แล้วครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 10:27:32 AM »

กฎฉบับภาษาไทยรวมภาษาอังกฤษ  จะถ่ายเอกสารเสร็จวันพรุ่งนี้ครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 10:30:40 AM »

กฎฉบับภาษาไทยรวมภาษาอังกฤษ  จะถ่ายเอกสารเสร็จวันพรุ่งนี้ครับ

...แล้วมีให้ D/L ไหมครับท่านประธาน  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 10:47:33 AM »

มีครับ ตามราคาต้นทุน
แต่ขอดูค่าใช้จ่ายก่อน(ยังไม่เสร็จ เลยยังไม่รู้ครับ) แล้วจะแจ้งอีกครั้งนะครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 11:51:39 AM »

มีครับ ตามราคาต้นทุน
แต่ขอดูค่าใช้จ่ายก่อน(ยังไม่เสร็จ เลยยังไม่รู้ครับ) แล้วจะแจ้งอีกครั้งนะครับ

...ครือว่าผมถามว่าจะมีให้ดาวน์โหลดไหมน่ะครับ Grin

...แล้วมีให้ D/L ไหมครับท่านประธาน Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Verachai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 02:55:46 PM »

มีแล้วครับ ที่ www.thpsa.com

แต่ที่จะทำเป็นเล่ม มี อังกฤษและ ไทย รวมอยู่ในเล่มเดียวกัน ขนาดเล็กกระทัดรัด น่าอ่านครับ พรุ่งนี้เสร็จครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์